๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๒๒:๐๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 15/04/2553ไหว้ครูและสรงน้ำหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  (อ่าน ๓๕๕๙ ครั้ง)
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๗:๐๒:๐๕ »

ด้วยความเคารพครับ
   นำภาพมาให้ชมกันครับ

ก่อนงานหลวงปู่ท่านรับแขกตามปกติ ที่วัดมีงานทำบุญสงกรานต์
เมื่อวานหลวงปู่ท่านสุภาพแข็งแรงครับ
  เมื่อวานลูกศิษย์ท่านทำนางพิมมาแจกในวันไหว้ครูด้วยครับ
๓๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, tum72, umpawan, พัน ร. มทบ.๑๑, Ronaldo 2007, อชิตะ, Kingkhet, kmitnb@, Chotipat, ~เสน่ห์ack01~, ทราย บางเลน, jaturong, to, beer3515, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Banksui, DEMONS145, ณ.อยุธยา, bomnoi, kaitip, หนึ่งดาวคนอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, baboon, chinjung, PeAwPeed, tom2007, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ราหู, ~เสน่ห์กวาง~, Lizm Club, ตามพรลิงค์, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, สุรักข์, prathomsak, TEAL, bamisak, kaitak, Tiger Number NINE

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๗:๔๐:๒๑ »

เวลาประมาณเก้าโมงหลวงปู่ลงมาประกอบพิธีข้างล่าง
กลางแจ้ง

อากาศร้อนมากมาย
  หลวงปู่นำกล่าวคำบูชาพระรัตนไตร
ว่าโองการ
แล้วบูชาครู

น้ำมนต์เต็มกล่องเลยครับท่าน
๒๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, tum72, umpawan, อชิตะ, ~เสน่ห์ack01~, Ronaldo 2007, jaturong, to, beer3515, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Banksui, bomnoi, kaitip, หนึ่งดาวคนอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, chinjung, tom2007, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ราหู, ~เสน่ห์กวาง~, Lizm Club, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, prathomsak, bamisak, Tiger Number NINE

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๗:๔๑:๕๐ โดย Gearmour » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yout
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๕๕

๒๓ วัน, ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๗๘๒
  รับขอบคุณ: ๗๗๐๖

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๙๓%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๗:๕๔:๑๓ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ และขอขอบคุณครับที่นำบรรยากาศที่วัดท้องไทรมาให้ชม...... :114: ........
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tum72, umpawan, อชิตะ, ~เสน่ห์ack01~, jaturong, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, kaitip, หนึ่งดาวคนอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, Tiger Number NINE

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๘:๑๑:๒๕ »

เสร็จจากพิธีกลางแจ้งแล้ว
ก็ขึ้นมาประกอบพิธีที่กุฎิท่านครับ

หลังจากท่านบูชาครูของท่านเสร็จแล้ว
ท่านเมตตาทำน้ำมนต์แจกจ่ายให้ลูกศิษย์

ท่านประสิทธิตำราให้ครับ
(มีคนขายพระบางคนในเวปหนึ่งกล่าวว่าหลวงปู่ท่านกลัวมีดหมอ เพราะท่าน
สำเร็จด้วยสิ่งลึกลับ มีน้องท่านหนึ่งนำภาพไหว้ครูปีที่แล้วไปโพสให้ชมแล้ว
แต่ถ้ายังไม่ชัดเจนภาพนี้คงให้คำตอบได้นะครับ )

หลังจากเก็บเครื่องบูชาครูแล้วหลวงปู่ท่านเมตตาครอบให้ด้วยบาตร
ท่านว่าท่านเป็นพระไม่ใช่โขนหรือลิเก
 เห็นว่ากันร้อนกันบ้าครับ
๒๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tum72, umpawan, อชิตะ, ~เสน่ห์ack01~, Ronaldo 2007, jaturong, to, beer3515, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Banksui, ณ.อยุธยา, bomnoi, หนึ่งดาวคนอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, chinjung, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, yout, prathomsak, bamisak

tum72
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๓๙

๒๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๓๕๐
  รับขอบคุณ: ๗๘๘๖

ณ ตลาดพลู

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๕๗%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๘:๒๔:๔๘ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยครับ
ขอบคุณครับพี่ สำหรับภาพบรรยากาศครับ มีการครอบบาตร เมตตาจริงๆครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, อชิตะ, jaturong, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, หนึ่งดาวคนอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, yout

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา
Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๘:๒๕:๒๗ »

คุณชายผมยาวศาลายาจากคนรักมีด ช่างภาพในวันนี้ครับ
หลวงปู่รับแขกซักพัก

ก็ขอรดน้ำขอพรจากหลวงปู่ ระหว่างดำเนินการรดน้ำพระสงฆ์วัดท้องไทรได้สวดมนต์ให้พรครับ

เมื่อวานมีดารานักร้องนักแสดงท่านหนึ่งมารดน้ำขอพรจากหลวงปู่ด้วยครับ
เบื้องต้นก็แค่นี้ก่อนครับ
   ไหว้ครูอ.อั้น จัดวันพฤ ที่ 22 นี้ที่บ้านพักท่านที่ไทรน้อยครับ
ไว้จะนำภาพมาฝากครับ
 ขอบคุณครับ
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, อชิตะ, ~เสน่ห์ack01~, Ronaldo 2007, jaturong, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Banksui, bomnoi, หนึ่งดาวคนอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, chinjung, PeAwPeed, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, yout, prathomsak

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๔

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๘:๓๐:๐๗ »

สาธุ ..

ขอขอบคุณพี่ปลัดที่เก็บภาพมาบรรยากาศมาให้ชมกันนะครับ  ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครับ     
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ~เสน่ห์ack01~, jaturong, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, หนึ่งดาวคนอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, kaitip, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, yout

พัน ร. มทบ.๑๑
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๑

๑๐ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒๑
  รับขอบคุณ: ๒๙๔๙

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๗๐%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๙:๑๘:๐๗ »

ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรด้วยครับ และขอให้หลวงปู่อั๊บมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงตลอดไป
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, jaturong, to, หนึ่งดาวคนอง, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, yout

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๐๙:๑๙:๒๙ โดย พัน ร. มทบ.๑๑ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๔๒
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๗

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๗%

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๑๐:๑๖:๑๓ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศในพิธีไหว้ครูและสรงน้ำหลวงปู่อั๊บครับ  :114: :114:
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~เสน่ห์ack01~, jaturong, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, หนึ่งดาวคนอง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, kaitip, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, yout

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๖

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๑๗:๒๔:๐๓ »

ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพงานไหว้ครูครับ...

...ตามตัวสารถีไม่ได้ เลยอดไปเลยครับ.... 42;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, yout

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
ปีระกา
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๘

๓ วัน, ๕ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๙๗๐

คนดี..สำคัญกว่าทุกสิ่ง

จังหวัด: นครศรีธรรมราช

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๒๖%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๑๘:๐๗:๐๐ »

ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม

ยังระลึกถึงหลวงปู่เสมอครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: jaturong, to, umpawan, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, yout

ขออำนาจบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองลูกศิษย์ผู้มีศรัทธาทั่วทุกแห่งหน
สิ่งที่มี...อาจมองไม่เห็น...สิ่งที่เป็น...เกิดจากสิ่งที่มี
to
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๓

๘ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๓๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๙๒๑
  รับขอบคุณ: ๒๒๐๘

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๕๒%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๑๘:๒๑:๔๔ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ราหู, yout

~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๒
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๖

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๔%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๒๐:๑๘:๓๒ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ

ขอบคุณพี่บัฟครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, yout

ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๒๓:๒๔:๑๙ »

ขอบคุนสำหรับภาพบรรยากาศ ครับผม :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ราหู, yout

AMNOUYP
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๔๕๙

๑ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๕๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๒
  รับขอบคุณ: ๓๕๓

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๘๒%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๖ เม.ย. ๕๓, ๒๓:๔๕:๔๗ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ

kaitip
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๙

๗ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๖๗
  รับขอบคุณ: ๑๒๙๙

ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๗ เม.ย. ๕๓, ๐๑:๕๑:๓๖ »

เห็นภาพวันงานแล้ว คิดถึงหลวงปู่มากคะ..ในเร็ววันนี้คงได้ไปกราบหลวงปู่คะ..

นมัสการหลวงปู่คะ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, yout

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๑

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๗ เม.ย. ๕๓, ๑๑:๔๖:๒๐ »

กราบมนัสการหลวงปู่อั๊บ ครับ  ท่านเมตตามากเลยครับ

ขอบพระคุณพี่บัฟมากครับ ....สำหรับภาพบรรยากาศ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ราหู, kaitip, yout

Gearmour
ที่ปรึกษา

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๗ เม.ย. ๕๓, ๑๒:๓๔:๒๙ »

ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพงานไหว้ครูครับ...

...ตามตัวสารถีไม่ได้ เลยอดไปเลยครับ.... 42;

ไม่เป็นไร
  งานหน้าว่ากันใหม่
พฤหัสหน้ามีไหว้ครูเท่าที่สามงานนะครับ
ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~เสน่ห์ack01~, ราหู, yout

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๔

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๗ เม.ย. ๕๓, ๒๐:๔๗:๔๕ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ

ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพบรรยากาศในพิธีไหว้ครูและสรงน้ำหลวงปู่อั๊บค่ะ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ราหู, yout

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
JoeBS
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๙๓๐

๒ วัน, ๓ ชั่วโมง ๒๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๓
  รับขอบคุณ: ๒๗๗

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๓๔%

Joey_GeoBuu@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๗ เม.ย. ๕๓, ๒๑:๓๖:๑๘ »

กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บครับ เสียดายที่ไม่ได้ไป คิดถึงอยากไปกราบครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, ราหู, yout

เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๖

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๑๘ เม.ย. ๕๓, ๐๓:๒๖:๕๔ »

ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีนะครับ พอดีติดไปต่างจังหวัดเพิ่งกลับมาครับ ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู

เต้
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๒๕

๔ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๕๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๖๕

บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๖๕%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๒๐ เม.ย. ๕๓, ๑๕:๒๑:๒๘ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊ปคับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout

สุรักข์
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๐๐๘

๒ วัน, ๑๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๒๖
  รับขอบคุณ: ๑๒๒

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๗๙%

thing.i@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: ๒๓ เม.ย. ๕๓, ๐๗:๕๔:๔๙ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ และขอบคุณสำหรับน้ำใจที่นำภาพมาให้ชมครับ
Szy72Uthenthawai
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๔๘

๑๘ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖๐

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๓๐%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๒๓ เม.ย. ๕๓, ๒๑:๒๙:๐๑ »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ  ของให้หลวงปู่อั๊บ สุขภาพแข็งแรงนะครับ
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๙

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #24 เมื่อ: ๒๕ เม.ย. ๕๓, ๑๑:๓๕:๓๕ »

กราบนมัสการหลวงปู่ท่านด้วยครับ
ขอขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพถ่ายในวันงานครับ
เสียดายไม่ได้ไปร่วมงานด้วย

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์