ผู้เขียน หัวข้อ: สลด คลิปลองตะกรุด ปืนลั่น ดับ..  (อ่าน 4641 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
[youtube=425,350]8JgB77t8VDg[/youtube]

เหตุ ๒๔๑ ที่หาดใหญ่ จ.สงขลา

สองเซลแมนลองของตะกรุดอาจารย์xxx   ลั่นปืนใส่ขมับเพื่อนดับคาห้องพักโรงแรม

เหตุเพราะท้าลองความเหนียวของตะกรุดกันครับ

จริงๆ ของแบบนี้ไม่น่าลองเลยนะครับ จะอวดความเหนียวกันไปทำไม นะ

คงเป็นเพราะความเมา ผิดศีลแล้วพระท่านจะคุ้มได้อย่างไร

นำมาให้ชมกันเพื่อเตือนสติครับ ของดีเพราะคนใช้เป็นคนดี ครับ

เนื้อข่าวโดยละเอียด

เมื่อเวลา 20.30 น.วันที่ 5 พ.ย. พ.ต.ต.โชคชัย หนูคง สวส.สภ.หาดใหญ่ จ.สงขลา รับแจ้งว่า เกิดเหตุฆ่ากันตายภายในห้องพักหมายเลข A 211 ของโรงแรมพิมานโอเต็ล ถนนราษฎร์ยินดี กลางเมืองหาดใหญ่ จึงรุดไปตรวจสอบพร้อมด้วย พ.ต.อ.ศุภวัฒน์ ทับเคลียว ผกก. พ.ต.ท.ศักดา เจริญกุล รอง ผกก.ภ.จว.สงขลา ที่เกิดเหตุ พบศพ นายศิริศักดิ์ วายลม อายุ 45 ปี อยู่บ้านเลขที่ 17 หมู่ 7 ต.ชมพู อ.เมือง จ.ลำปาง มีอาชีพเป็นเซลแมนของบริษัทแห่งหนึ่ง ถูกยิงที่ขมับขวา 1 นัดเสียชีวิตจมกองเลือดอยู่บนพื้นข้าง ๆ เตียงนอน ในสภาพสวมเพียงกางเกงสีดำขายาวตัวเดียว ที่คอสวมตะกรุดอาจารย์xxวัดxxxx ในที่เกิดเหตุพบหัวกระสุนปืนขนาด .357 จำนวน 1 นัด โดยภายในห้องพักไม่มีร่องรอยการต่อสู้ โดยพบข้าว 1 กล่องและน้ำอัดลมหนึ่งขวด รวมทั้งเอกสารส่วนตัวและเอกสารที่เกี่ยวกับบัญชีสินค้า

สอบสวนพนักงานโรงแรมทราบว่ามือปืนที่ก่อเหตุคือ นายนิตร สังข์ทอง อายุ 58 ปี อยู่บ้านเลขที่ 29/3 หมู่ 4 ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี ซึ่งเป็นเพื่อนเซลแมนที่พักอยู่ห้องพักเดียวกันกับผู้ตาย หลังก่อเหตุได้วิ่งออกจากโรงแรมหลบหนีไป แต่เจ้าหน้าที่สามารถติดตามจับกุมได้ในสภาพที่มึนเมา และควบคุมตัวมาสอบสวนยังห้องพักที่เกิดเหตุ

โดย นายนิตร ให้การรับสารภาพว่า ขณะเกิดเหตุได้นั่งกินข้าวและดื่มเหล้าอยู่กับผู้ตายในห้องพักจนกระทั่งเมา ได้ที่ จึงเกิดการท้าลองเกี่ยวกับความขลังและหนังเหนียว ของตะกรุดอาจารย์xxxที่ผู้ตายแขวนคออยู่ ตนจึงใช้ปืนปากกาจ่อยิงที่ขมับผู้ตายไปหนึ่งนัดแต่ปรากฏว่ากระสุนเจาะเลือด สาดหงายหลังเสียชีวิตทันที ด้วยความเมาและตกใจจึงวิ่งออกจากห้องหลบหนีไป เบื้องต้นตำรวจได้ควบคุมตัวนายนิตร ไปดำเนินคดี

ขอนุญาตตัดส่วนที่อ้างอิงถึง ตะกรุดของท่านไหน วัดอะไร ออกไปนะครับ

ขอบคุณ พี่สมิหลา เจ้าของคลิปและข่าวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: สลด คลิปลองตะกรุด ปืนลั่น ดับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 01:04:58 »
ไม่ใช่เด็กๆซะด้วย.. :075:
ข่าวนี้คงเป็นอุทาหรณ์ของใครหลายๆคนนะคะ
เฮ้ิอ..สลดใจจัง :065:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: สลด คลิปลองตะกรุด ปืนลั่น ดับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 06:17:30 »
ได้รู้ข่าวแล้วรู้สึกไม่ดีเลยครับ

ถ้าคนไม่รักษาของแล้ว ของจะรักษาคนได้ยังไง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 07:19:11 »
ขอบคุณพี่อชิตะครับ  สำหรับอุทาหรณ์สอนใจ 

ของดีต้องไม่โอ้อวด ไม่ลอง ไม่ดูหมิ่น ไม่ทำความชั่ว ไม่ลบหลู่ครูบาอาจารย์ ..

แต่ไม่น่าเลยนะครับ  คาี่ที่เลย แต่ก่อนตะกรุดวันนี้ดังมาก คนแห่เข้าไปรับตะกรุดเป็นแสนๆ คน 

นนทบุรี ไกล้กับปทุมนะครับ ..   :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2553, 07:23:00 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 07:49:26 »
ขอบคุณพี่เมฆมากครับ กับคลิป ที่เป็นอุทาหรณ์

บางทีการลอง เหมือนเป็นการลบหลู่ครูบาอาจารย์นะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 08:13:48 »
อุทาหรณ์ สอนใจ จำไว้เป็นแบบอย่าง :114: :114:

ขอบคุณพี่เมฆครับ :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 09:10:08 »
ขอบคุณครับ ไม่น่าเลย :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 11:44:51 »
มีของดีต้องไม่โอ้อวด ไม่ต้องลอง เมื่อมีภัยร้ายมาเวลานั้นแล้ววัตถุมงคลจะช่วยท่านเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 เม.ย. 2553, 03:30:12 »
เข้าเต็มๆ ลองของใช่ว่าจะโชคดีเสียทุกคนนะครับ ...  :089: