ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้อาการชำ้นูนแดงหลังการสักและทำให้หายไว  (อ่าน 2005 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
สวัสดีครับพี่ๆน้องทุกท่าน ผมขอบอกไว้ก่อนเลยนะครับว่าไม่ได้มีโฆษณา แต่ผมขอแนะนำละกันนะครับเพื่อเป็นความรู้
หากพี่น้องๆที่เคยไป TATTOO ที่ร้านใหญ่ๆ(ที่เขาดูแลเราดีๆนะครับ)หลังจากสักเสร็จแล้วเขาจะให้ตลับยามาเอาไว้ทาที่รอยสัก
เนื้อยาเป็นสีขาวครับ คือยานี้ผมใช้แล้วดีครับหายไว พี่ๆน้องๆลองไปหาซื้อกันดูละกันครับ หลอดสีขาวตัวหนังสือสีแดง ชื่อยา กาล่ามายซิน
มันช่วยแก้อักเสบครับ และแก้ติดเชื้อจากผิวหนังครับ ผมลองใช้มาแล้วครับดีจริง :015:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณ ครับ แต่ไม่กล้าใช้ อะครับ ให้หายเอง ตามเวลาดีกว่าครับ
ของผมใช้มากสุด ก็ น้ำมันมะกรอก ครับ โิอเคเหมือนกันครับ

แต่ก็ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ผมอาศัยให้แผลมันสมานกันเองครับผม
ถ้าหากคันหละก็ วาสลีนทาเอาครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมอาศัยให้แผลมันสมานกันเองครับผม
ถ้าหากคันหละก็ วาสลีนทาเอาครับ
ผมก็ใช้วิธีเดียวกันครับ  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยาหม่องสูตรไพลสดที่เนื้อยาสีเขียวๆอะครับดีที่สุดสักเสร็จก็ทาเลยทาสักครั้งสองครั้งก็พอใกล้ๆจะลอกก็น้ำมันมะกอกนี่ละครับภูมิปัญญาชาวบ้าน....(น้ำมันมะกอกจะช่วยเวลาเรานอนหลับแล้วเผลอไปเกาโดยไม่รู้ตัว)

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ครีมทาผิวของวาสลีนก็ช่วยได้นะคะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
..ไม่เคยใช้อะไร ปล่อยไปตามธรรมชาติ ก็หายไวนะคะ
จะเป็นแผลเพราะรอยเกา..ก็ไม่เคย เพราะสักข้างหลัง..เกาไม่ถึง :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
..ไม่เคยใช้อะไร ปล่อยไปตามธรรมชาติ ก็หายไวนะคะ
จะเป็นแผลเพราะรอยเกา..ก็ไม่เคย เพราะสักข้างหลัง..เกาไม่ถึง :095:

เหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็ไม่ได้ใช้อะไร ปล่อยไปตามธรรมชาติเช่นกัน อีกอย่างเกาไม่ถึงเช่นกันค่ะ แต่ตอนนี้ทุเลาลงแล้ว แล้วก็ยังเกาไม่ถึงเช่นเคย แต่เอาครีมเทใส่ไม้เกาหลัง แล้วก็ทาค่ะ

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
ผมไม่ได้ใช้อะไรทาเลยครับ อยากให้มันเจ็บอยู่นานๆ จะได้ระลึกว่า เราเป็นศิษย์มีครู อ่ะครับ

แหะๆ