ผู้เขียน หัวข้อ: ตอบด้วยค่ะ  (อ่าน 3994 ครั้ง)

ออฟไลน์ noppanut

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบด้วยค่ะ
« เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 07:23:09 »
ต้องการสักแปดทิศสักกับอาจารย์ท่านใดดีค่ะและมีวันใดบ้างที่พระอาจารย์ท่านจะไม่สักให้ค่ะเพราะไปแล้วจะได้ไม่ผิดหวังค่ะ :077: :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2553, 07:27:42 โดย noppanut »

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: ตอบด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 08:08:44 »
หลวงพ่อ/หลวงพี่ทุกรูปท่านเมตตาให้ได้ทุกรูปและทุกวันครับ แต่น่าจะได้ยันต์ครูเก้ายอดก่อนนะครับตามลำดับชั้น ก็ประมาณพานที่3จากพื้นที่ว่างๆแหละครับ ยินดีต้อนรับศิษย์ใหม่แห่งวัดบางพระนะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 09:14:16 »
เพิ่มเติมครับ

มีการสักยันต์ให้ศิษย์ทุกวันครับ  นอกจากพระอาจารย์บางท่านติดกิจนิมนต์  ท่านจะไม่อยู่เท่านั้นครับ  ไม่มีวันหยุด
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 09:52:43 »
แปดทิศก็อยากได้นะคะแต่ติดนิดนึงตรงที่ใหญ่ค่ะ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 10:31:09 »
 02; 1.เรื่องของวันสักนั้น...ตามข้อความด้านบนที่สมาชิกทุกๆท่านได้ว่าไว้เลยครับ
 11; 2.เรื่องอยากได้ยันต์นั้นยันต์นี้...บ้างทีสิ่งที่ต้องการก็ไม่สมปารถนาเสมอไปหรอกครับ
 25; ...แต่เชื่อเถอะว่าดีและเหมาะสมที่สุดแล้ว...สำหรับสิ่งที่ท่านพระอาจารย์ได้มอบแด่ศิษย์ทุกๆท่านครับ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 10:46:59 »
02; 1.เรื่องของวันสักนั้น...ตามข้อความด้านบนที่สมาชิกทุกๆท่านได้ว่าไว้เลยครับ
 11; 2.เรื่องอยากได้ยันต์นั้นยันต์นี้...บ้างทีสิ่งที่ต้องการก็ไม่สมปารถนาเสมอไปหรอกครับ
 25; ...แต่เชื่อเถอะว่าดีและเหมาะสมที่สุดแล้ว...สำหรับสิ่งที่ท่านพระอาจารย์ได้มอบแด่ศิษย์ทุกๆท่านครับ

จริงค่ะที่ว่าแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาให้แต่บางครั้งท่านก็ใจดีถามก่อนค่ะว่าวันนี้โยมพึงต้องการมีสิ่งใดไว้ครอบครอง^^"

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 11:57:00 »
เพิ่มเติมนิดนึงครับคือว่าถ้าเป็นผู้หญิง ในการสักนั้นควรจะต้องแจ้งความประสงค์กับอาจารย์ให้ทราบ ในความต้องการด้วยนะครับ

เพราะสิ่งที่คุณต้องการนั้นเป็นแปดทิศ ซึ่งมีขนาดค่อนข้างจะใหญ่หน่อยนะ ซึ่งโดยมากผู้หญิงมักไม่ค่อยจะนิยม

และอีกอย่างเรื่องของตำแหน่งนั้นก็ค่อนข้างที่จะต่ำคือประมาณกลางหลัง ซึ่งในการสักคุณก็ต้องปลด . . . หรือคนที่จับหรือดึงหนัง

คุณก็จำเป็นที่จะต้องเหนี่ยว เกี่ยว . . . สาย เพื่อหลบตำแหน่งการสัก ครับ

และสำหรับผู้รับการสักที่เป็นผู้หญิงก็จำเป็นที่จะต้องเตรียมเสื้อแจ๊กเกต ไปด้วยนะครับเพื่อความสะดวก

------------ นี่แหละครับเหตุผลที่จำเป็นที่จะต้องแจ้งความประสงค์กับอาจารย์ให้ทราบ ครับ ----------------

เอาใจช่วยครับ

:002:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 12:30:05 »
ใช่ค่ะเป็นจริงทุกประการเวลาไปหาหลวงพี่ทีไรก็มักจะโดนแซวจากบรรดาพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ช่วยดึงช่วยจับหนังให้ว่า เตรียมมาพร้อม^^"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 01:24:39 »
ถ้าเป็นผู้หญิง..พระอาจารย์ท่านก็จะให้แบบไม่ใหญ่มากนะคะ
ถ้าพื้นที่ด้านบนยังเหลือ..ท่านก็จะสักให้ในตำแหน่งที่ไม่ต่ำมากค่ะ

..หากได้ยันต์ที่ใหญ่..ใจก็อย่าไปกลัวค่ะ..เพราะเราได้ของดีอยู่กับตัวแล้ว..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2553, 01:38:34 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 01:39:49 »
ถ้าเป็นผู้หญิง..พระอาจารย์ท่านก็จะให้แบบไม่ใหญ่มากนะคะ
ถ้าพื้นที่ด้านบนยังเหลือ..ท่านก็จะสักให้ในตำแหน่งที่ไม่ต่ำมากค่ะ

..หากได้ยันต์ที่ใหญ่..ใจก็อย่าไปกลัวค่ะ..เพราะเราได้ของดีอยู่กับตัวแล้ว..

....แบบคุณน้องสักได้สบายเลยครับ พื้นที่เยอะมากมาย.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 09:16:42 »
ต้องการสักแปดทิศสักกับอาจารย์ท่านใดดีค่ะและมีวันใดบ้างที่พระอาจารย์ท่านจะไม่สักให้ค่ะเพราะไปแล้วจะได้ไม่ผิดหวังค่ะ :077: :077:
ข้อสำคัญสิ่งแรกคือ แล้วจะสักหมึกหรือน้ำมันนะครับ เพราะไม่เห็นว่าน้องบอกว่าจะลงหมึกหรือน้ำมัน ส่วนเรื่องอื่นๆตามที่ทุกๆท่านบอกมาเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 10:47:45 »
                                                                                         :023:

--------------------- :074: ดีใจแทนท่านเจ้าของกระทู้ที่มีตัวอย่างให้ดูด้วย  :074:-------------------

ขอบคุณแทนท่านเจ้าของกระทู้ครับ   

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 11:16:12 »

ที่ว่าติดตรงที่ใหญ่ ไม่ได้กลัวหรอกค่ะ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 11:19:06 »

....แบบคุณน้องสักได้สบายเลยครับ พื้นที่เยอะมากมาย.... :002:

นี่ก็เหลือพื้นที่อีกเยอะเหมือนกันค่ะ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 08:20:21 »
ขอให้ได้ตามที่ต้องการนะครับ เอาใจช่วยครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 เม.ย. 2553, 11:26:52 »

สุข สมหวัง ทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ arcaozz

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 02:40:03 »
 40; สุดยอดค่ะ
อิตฺถีธุตฺโต สุราธุตฺโต     อกฺขธุตฺโต จ โย นโร
ลทฺธํ ลทฺธํ วินาเสติ     ตํ ปราภวโต มุขํ
คนใดเป็นนักเลงหญิง นักเลงสุรา และนักเลงการพนัน
ย่อมล้างผลาญทรัพย์ที่ตนได้แล้ว ข้อนั้นเป็นเหตุแห่งผู้ฉิบหาย