ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนฝากตัวเป็นสมาชิกน้องใหม่ด้วยน่ะค่ะ  (อ่าน 1726 ครั้ง)

ออฟไลน์ emopinkygirl

• ตติยะ
พอดีเพิ่งเป็นน้องใหม่อ่ะค่ะ  สนใจอยากจะไปสักน้ำมันเมตตาที่วัดบางพระ ตอนสิ้นเดือนนี้

ไม่ค่อยรู้เรื่องกับเค้าซะเลย เลยอยากรบกวน ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

บ้านฝ้าย อยู่แถวดินแดง ถ้าจะไปวัดบางพระ ไปได้แบบไหนบ้าง  รถตู้มีมั้ยค่ะ

แล้วถ้าไปถึงวัดแล้ว ต้องไปสักกับหลวงพี่ท่านไหน (เพื่อนแอบแนะมาว่า หลวงพี่ติ่ง)

แต่ฝ้ายยังไม่แน่จัย อยากให้ช่วยแนะนำกันหน่อย แล้วฝ้ายต้องแต่งตัวแบบไหน ถึงจะสะดวกในการสัก

อยากสักมานานแล้ว (เพิ่งจะกล้าเมื่อเร็ว ๆ นี้ค่ะ) ต้องเสียค่าใช้จ่าย เท่าไหร่

ถ้าไปวันธรรมดา ถึงวัดช่วงกี่โมงถึงจะกำลังดี คนไม่เยอะไป

รบกวนแนะนำฝ้ายด้วยน่ะค่ะ

****  ฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยค่ะ แล้วก้อยิ่งดีที่ได้รู้จักกับทุกคนค่ะ
อยากคุยก้อ MSN มาคุยกะฝ้ายได้น่ะค่ะ    :001:   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2553, 05:27:37 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
คำถามพวกนี้ สามารถหาได้จากแถบค้นหาเก่าๆ เลยนะครับ อิอิ

ผมว่านะครับ พระอาจารย์ที่สักให้ ท่านดี ท่านเก่งทุกท่านแหละัครับ แล้วแต่ จะสะดวกกับท่านไหนเลยครับ

เรื่องการแต่งกาย ก็ ตามสะดวกอีักแหละครับ ขอแค่เหมาะสมพอ และก็อย่าลืมติดเสื้อคุมมานะครับ เวลาสักข้างหลังจะได้ ใส่เสื่อกลับด้านให้พระอาจารย์ท่านสัก

เรื่อง ราคา ก็ ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ 1 ซอง เงิน 25 บาท ครับ

รายระ้เอียดเพิ่มเติม หาได้จากกระทู้เก่าๆ เพิ่มเลยนะครับ

ขอให้โชคดีครับ  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีต้อนรับครับ  :001:

ข้อมูลลองเซิดหาช่องค้นหา เลยนะครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
พอดีเพิ่งเป็นน้องใหม่อ่ะค่ะ  สนใจอยากจะไปสักน้ำมันเมตตาที่วัดบางพระ ตอนสิ้นเดือนนี้

ไม่ค่อยรู้เรื่องกับเค้าซะเลย เลยอยากรบกวน ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

บ้านฝ้าย อยู่แถวดินแดง ถ้าจะไปวัดบางพระ ไปได้แบบไหนบ้าง  รถตู้มีมั้ยค่ะ

แล้วถ้าไปถึงวัดแล้ว ต้องไปสักกับหลวงพี่ท่านไหน (เพื่อนแอบแนะมาว่า หลวงพี่ติ่ง)

แต่ฝ้ายยังไม่แน่จัย อยากให้ช่วยแนะนำกันหน่อย แล้วฝ้ายต้องแต่งตัวแบบไหน ถึงจะสะดวกในการสัก

อยากสักมานานแล้ว (เพิ่งจะกล้าเมื่อเร็ว ๆ นี้ค่ะ) ต้องเสียค่าใช้จ่าย เท่าไหร่

ถ้าไปวันธรรมดา ถึงวัดช่วงกี่โมงถึงจะกำลังดี คนไม่เยอะไป

****  ฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยค่ะ แล้วก้อยิ่งดีที่ได้รู้จักกับทุกคนค่ะ
อยากคุยก้อ MSN มาคุยกะฝ้ายได้น่ะค่ะ  busrarat_wib@hotmail.com ค่ะ  :001:   

มาค่ะเดี๋ยวพี่พาไปวันนี้พี่ก็เพิ่งไปมาค่ะยังไงเดี๋ยวถ้าพี่ไปอีกวันไหนไปด้วยกันก็ได้ค่ะ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
                                                        ^
                                                        ^
                                                        ^
                                                        ^
  :016: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053:  :015:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
พอดีเพิ่งเป็นน้องใหม่อ่ะค่ะ  สนใจอยากจะไปสักน้ำมันเมตตาที่วัดบางพระ ตอนสิ้นเดือนนี้

บ้านฝ้าย อยู่แถวดินแดง ถ้าจะไปวัดบางพระ ไปได้แบบไหนบ้าง  รถตู้มีมั้ยค่ะ

****  ฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยค่ะ แล้วก้อยิ่งดีที่ได้รู้จักกับทุกคนค่ะ
อยากคุยก้อ MSN มาคุยกะฝ้ายได้น่ะค่ะ  busrarat_wib@hotmail.com ค่ะ  :001:   

มาค่ะเดี๋ยวพี่พาไปวันนี้พี่ก็เพิ่งไปมาค่ะยังไงเดี๋ยวถ้าพี่ไปอีกวันไหนไปด้วยกันก็ได้ค่ะ

มันต้องอย่างนี้ซิ...ศิษย์พี่...555+  :053: :053: :053:
 :054: ***โชคดีนะทั้ง 2คน*** :054:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะ แบบว่าที่ชวนน้องเขาไปน่ะ เพราะว่าขึ้นรถแล้วชอบหลับค่ะ จะได้ให้น้องเขาปลุก^^"

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ดีครับที่พวกเราพี่น้องรักกัน

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ดีแล้วครับมาที่วัดส
งสัยตรงไหนถามพี่ๆเพื่อนๆได้ทุกคนครับ  ที 37;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
งสัยตรงไหนถามพี่ๆเพื่อนๆได้ทุกคนครับ  ที 37;

แหมมมมม.....กระทู้อื่นแค่อ่านแต่อันนี้มาตอบเลยนะพี่ที แหมมมมม.... 14; 20;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

แหมมมมม.....กระทู้อื่นแค่อ่านแต่อันนี้มาตอบเลยนะพี่ที แหมมมมม.... 14; 20;

พอกันทั้งคุ่แหละนะ  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕