ผู้เขียน หัวข้อ: ผม อายุ 19 ไป สักที่วัดบางพระได้ใหมครับ  (อ่าน 1007 ครั้ง)

ออฟไลน์ returnrag

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมได้ชวนเพื่อนไปสักที่วัด บางพระผมเป็นคนต่างจังหวัด
เลยขอถามว่าผมอายุ 19 ส่วนเพื่อนผม อายุ 18 สามารถไปสักที่วัดได้ใหมครับ
เพราะกลัวไปเสียเที่ยว ขอบคุณมากๆครับ :005: :005:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ตอบ: ผม อายุ 19 ไป สักที่วัดบางพระได้ใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2553, 11:03:23 »
ลองไปกราบพระอาจารย์ ให้ท่านพิจารณาเองดีกว่า
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: ผม อายุ 19 ไป สักที่วัดบางพระได้ใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 12:01:06 »
สักได้ครับ ถ้าหากต้องการสักน้ำมัน
แต่หากสักหมึก อาจจะผิดหวังก็เป็นได้

ยังไงก็ลองเรียนถามจากหลวงพี่ดูหละกันครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 11:39:45 »
ยีงเรียนอยู่ไหมครับ ถ้ายังเรียนอยู่ก็สักน้ำมันดีกว่าไหมครับ แต่หากว่าไมได้เรียนแล้ว มีงานทำแล้ว ก็บอกพระอาจารย์ท่านไปว่าไม่ได้เรียนแล้ว พระอาจารย์ท่านอาจจะเมตตาลงหมืกให้ครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ returnrag

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 02:59:31 »
อ่อ ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมกะว่าจะไปสักน้ำมันเพราะผมเรียนอยู่ ส่วนเพื่อนผม เขาจะไปสักลงหมึก เพราะ เพื่อนผมไมไ่ด้เรียนแล้ว ครับผม  :054: :054: