ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพหลวงพ่อเปิ่นรุ่นมหาเศรษฐี + เสาร์ ๕ ปี ๓๖ + นั่งพานพิมพ์เล็กครบรอบ 72 ปี 2537  (อ่าน 6164 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ภาพหลวงพ่อเปิ่นรุ่นมหาเศรษฐี + เสารŮ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2553, 11:48:28 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ ชอบทุกๆชิ้นเลย โดยเฉพาะนั่งพาน หลังเสือตีนโตสวยงามมาก   :015:  :016:   :053:

เหรียญหล่อเสาร์ ๕ เจอผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะ เก็ก็เยอะ ..    :072: :071:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2553, 11:59:22 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญหล่อเสาร์5 ขลังดีครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ขอแจมด้วยครับ  :002:

ปิดตามหาอุดปี 36  เพิ่งได้มาจากท่าน  ~เสน่ห์Tee~  เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา และขอขอบคุณมา ณ.ที่นี้ด้วย

---------------------  ข อ บ คุ ณ ค ร า บ บ บ บ  ----------------------

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณทั้ง2ท่านนะครับที่นำมาแบ่งปันกันชม สุดยอดมากครับ :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามจริงๆครับ สุดยอดมาก

ขอบคุณที่นำมาให้ชม ..

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
ขอโชว์ด้วยคนนะครับ :053:แผ่นปั๊มหลวงพ่อปี44ครับเหรียญเสาร์5ปี36เหรียญรุ่นสร้างมณฑป เนื้อปลอกลูกปืนครับ

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
ชอบเหรียญหล่อ กับพระปิดตามากเลยครับ

สวยมาก อยากได้ๆๆๆ :002:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แต่ล่ะท่านงดงามแท้ นำมาให้ชมจนเกิดกิเลสเลย ...  :095:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

• เด็กวัด
          ขออณุญาติท่านเจ้าของกระทู้  และท่านผู้ดูแลด้วยนะครับ 

ผมเห็นว่าน่าจะเป็นหัวข้อเดียวกัน มิได้มีเจตนาขุดกระทู้ครับ

:054:

ไปค้นเจอเลยนำเอามาเพิ่มครับ เสาร์ 5 ปี 36 ครับ ได้มานานแล้วครับ รุ่นนี้เท่าที่ทราบมาว่าหลวงพ่อท่านตั้งใจสร้างมาก

เรียกพิมพ์อะไรไม่รู้ครับ . . . ?

ติชมได้ครับ

======================================================

======================================================

ไว้จะขุดขึ้นมาให้ชมอีกเรื่อย ๆ ครับ

--------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -------------------------

:090:

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
 :016: :015:ขอบคุณทุกท่านที่นำมาให้ชมนะครับ ทุกพิมพ์ของหลวงปู่สุดยอดจริงๆๆๆๆๆ
                                                                   ขอบคุณครับ :053: :053: :053:

• เด็กวัด
                     ขออนุญาตนำมาเพิ่มเติมครับ เพิ่งไปค้นเจอมา  เมื่อคืนนี้ครับ

องค์นี้ได้รับความเมตตาจาก  พระอาจารย์ต้อยครับ หลายปีแล้วครับ

=================================================

=================================================

------------------------------ ข อ บ คุ ณ ค รั บ ------------------------------

:090: