ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน สอบถามเรื่องเข็มทอง...  (อ่าน 2784 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวน สอบถามเรื่องเข็มทอง...
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 03:36:24 »
อาการเหมือนเข็มจะทิ่มออกมา แบบเจ็บจนรู้สึกได้ คลำดูแน่ใจว่าเป็นเข็มทอง นี่คืออาการของการเตือนภัยของเข็มทองหรือเปล่าครับ ขณะเกิดอาการ ถ้ากำหนดจิตสักพักเข็มก็จะกลับเข้าไปครับ คลำไม่เจอเข็มแล้ว ไม่ทราบว่ามีใครพออธิบายได้ไหมครับว่าเป็นอะไรครับ
ปล.ยังไม่สามารถฝึกจิตให้เรียกเข็มได้น่ะครับ แต่เวลากำหนดจิตให้เข็มกลับลงไปคิดว่าสามารถทำได้หรือเป็นการเตือนแล้วเข็มกลับไปเองไม่แน่ใจ แต่สองครั้งที่มีอาการเช่นนี้ เมื่อกำหนดจิตให้เข็มกลับลงไปไม่ถึงนาทีความเจ็บก็หายไป และก็คลำเข็มไม่เจอแล้วครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: รบกวน สอบถามเรื่องเข็มทอง...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 07:35:44 »
... :058:ได้ความมาว่าอย่างนี้ครับ..คุยกับผู้ที่มีประสบการณ์..กันเพื่อนๆ(หลวงพี่ด้วย). :054:.บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า..
...เข็มกำลังเตือนภัยครับ..ไม่ว่าจะเป็นการเดินทางหรือพบเจอสิ่งที่ไม่ดีต่างๆ..หลีกเลี่ยงประมาณนี้ครับ..
...พี่นัดใครไว้เช้าแบบด่วน..ให้ไปตอนเย็น..ไปเที่ยวเดินทางวันที่..8แน่ๆ..ให้เลื่อนไปวันที่..9..
...ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ..เขาบอกกันมาอย่างนี้..จากแรงก็จะเบา..จากเบาก็จะไม่เป็นอะไรเลย :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวน สอบถามเรื่องเข็มทอง...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 08:05:50 »
... :058:ได้ความมาว่าอย่างนี้ครับ..คุยกับผู้ที่มีประสบการณ์..กันเพื่อนๆ(หลวงพี่ด้วย). :054:.บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า..
...เข็มกำลังเตือนภัยครับ..ไม่ว่าจะเป็นการเดินทางหรือพบเจอสิ่งที่ไม่ดีต่างๆ..หลีกเลี่ยงประมาณนี้ครับ..
...พี่นัดใครไว้เช้าแบบด่วน..ให้ไปตอนเย็น..ไปเที่ยวเดินทางวันที่..8แน่ๆ..ให้เลื่อนไปวันที่..9..
...ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ..เขาบอกกันมาอย่างนี้..จากแรงก็จะเบา..จากเบาก็จะไม่เป็นอะไรเลย :114:

ขอบคุณมากครับ...อ่านแล้ว ต้องระวังตัวอย่างแรงเลยครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นช่วยคุ้มครองผมด้วยครับ พรุ่งนี้ต้องเดินทางเสียด้วย...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 08:34:19 »

ขอบคุณมากครับ...อ่านแล้ว ต้องระวังตัวอย่างแรงเลยครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นช่วยคุ้มครองผมด้วยครับ พรุ่งนี้ต้องเดินทางเสียด้วย...

ขอให้เดินทางโดยใช้สตินะครับพี่ตี๋...

...ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ...

ปล.. หยุดหลายวันจะไปเที่ยวไหนครับพี่

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 08:55:50 »

สวดมนต์นึกถึงหลวงพ่อไว้ครับ เข็มเตือนเหมือนยันต์เตือนเลยครับ  ถ้าจำเป็นจะต้องเดินทางจริงๆ ก็ตั้งสติก่อนสตารท์ครับ ขอให้ตี๋โชคดีนะครับ ขอให้หลวงพ่อท่านคุ้มครองครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 09:00:31 »
เอ๊กซ์ครับ...ไปตราดครับ พาเด็กๆไปเที่ยวและตั้งใจว่าจะไปกราบพระเจ้าตากที่จันทบุรีด้วยครับ
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ คงจะสวดมนต์ตลอดการเดินทาง ให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ปล.Conceptของครอบครัว ไปเที่ยวที่ไหนต้องแวะไหว้พระด้วยครับ ปลูกฝังลูกๆให้ใกล้ชิดพุทธศาสนา จะได้ไม่เหมือนผม กว่าจะใกล้ชิดพุทธศาสนาก็เสียเวลาไปสี่สิบปีแล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 09:57:21 »
ดูแลตัวเองด้วยนะครับพี่ตี๋ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองพี่ตี่และครอบครัวครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 11:11:24 »
อ.ประครองเคยบอกว่า
  ถ้าจำเป็นต้องไปจริงๆ
ภาวนาพุธโธไว้เยอะๆครับท่าน
  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 07:59:45 »
ขอบพระคุณครับ ที่เล่าสู่กันฟัง

ผมเองก็เคยเป็นเช่นนี้เหมือนกันครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 08:16:33 »
เดินทางปลอดภัยนะครับ ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองพี่และครอบครัวครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 02:27:54 »
ขอให้พี่ตี๋และครอบครัวเดินทางปลอดภัย
บารมีคุณพระและครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 03:13:19 »
สาธุด้วยคน ขอให้เดินทางปลอดภัยมีเรื่องเล่าภาพถ่ายมาฝากน้องๆ เยอะๆนะครับ ...  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ arcaozz

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 10:57:17 »
สาธุด้วยคนค่ะ เดินทางปลอดภัยนะคะ
อิตฺถีธุตฺโต สุราธุตฺโต     อกฺขธุตฺโต จ โย นโร
ลทฺธํ ลทฺธํ วินาเสติ     ตํ ปราภวโต มุขํ
คนใดเป็นนักเลงหญิง นักเลงสุรา และนักเลงการพนัน
ย่อมล้างผลาญทรัพย์ที่ตนได้แล้ว ข้อนั้นเป็นเหตุแห่งผู้ฉิบหาย