ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกกับหลวงพี่หนึง  (อ่าน 3138 ครั้ง)

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครั้งแรกกับหลวงพี่หนึง
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 06:06:36 »
พอดีวันนี้ไปวัดมาครับ ไปแต่เช้าเลย ไปถึงคนยังน้อยมากๆ เข้าไปในกุฎิเห็นหลวงพี่ นัน และหลวงพี่หนึ่ง ท่านสักอยู่ พอดีกับหลวงพี่หนึ่งท่านสักเสร็จ เลยยกพานกับท่าน แวบแรกที่ได้เห็นหน้าท่านใก้ลๆ รู้สึกได้ว่า ท่านมี สง่า ราศี มากๆเลยครับ ผมเห็นท่านมานานแต่ไม่เคยสักกับท่านเลย เพิ่งมีบุญก็วันนี้ แต่ผมก็คิดในใจมานานแล้ว ว่า สักวันต้องสักกับท่านให้ได้ ครั้งแรกที่โดนเข็มท่านรู้สึกว่ามันไม่เจ็บเลย แปลกครับ ท่านมือเบามากๆเลย แทบไม่รู้สึก เพราะผมเห็นพี่คนที่สักก่อนเลือสาดเลยครับ สักที่คอ ส่วนผมสักที่ใต้รักแร้ขวา ขกกราบนมัสการหลวงพี่ หนึ่งอีกครั้งครับ ที่เมตตาผม ครั้งหน้าจะพาร่าง น่ารักๆไปให้ท่าน สักอีกครับ ใจจริงผมคิดว่าอยากได้ยันต์กระทู้  เพราะเป็นคนเกิดวันจันทร์ ท่องคาถา อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา ทุกวันครับเลยฝังใจอยากได้ แต่ผมก็ไม่ได้ขอท่านนะครับ คิดว่าท่านให้อะไรก็ดีทุกอย่างอยู่แล้วครับ ขอบคุณเพื่อนๆที่ทนอ่านนะครับ ก็ไม่มีอะไรมากครับ นอกจาก ความ ศรัทธาในตัวหลวงพี่ครับ  :054: :054: :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: ครั้งแรกกับหลวงพี่หนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 06:22:00 »
สวยงาม ดีใจด้วยครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 07:18:17 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 07:20:08 »
ยินดีด้วยน่ะครับ.....

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 08:01:52 »
สวยงามมากเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ  :015:  :016:  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2553, 08:08:18 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 08:06:57 »
สวยงามดีครับ

หลวงพี่หนึ่งท่านใจดีครับ
แต่ผมคิดว่าท่านก็มือหนักเหมือนกันนะครับ
แต่ผลที่ได้ สวย คมชัดมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 08:35:51 »
ยินดีกับพี่ป๋องด้วยนะครับ...

...ผมว่าท่านมือไม่เบาหรอกนะพี่... :065:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 08:48:32 »
ยินดีด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 10:01:26 »
พี่ป๋องเป็นคนแรกเลยนะที่ว่าท่านมือเบา :002:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 10:21:43 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน  วันนี้ก็ไปถึงช่วงบ่ายแก่ๆหลวงพี่หนึ่งท่านเมตตาหนุมานเชิญธงที่สีข้างเลยครับ
มือเบามากเหมือนกันครับแทบไม่รู้สึกเจ็บ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2553, 10:27:06 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 11:58:37 »
ผมว่า พระอาจารย์หนึ่ง มือหนักสุดแล้วนะครับ  :027:

ชอบตรงนี้ คม ชัด ลึก ครับ

แสดงว่าท่านพี่ prathomsak  เหนียวจริง
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 12:16:02 »
ผมก็ได้มาเช่นกันครับ  กะว่าจะขอท่านสัก2ยันต์ แต่ท่านมีธุระด่วน
งวดหน้าเอาใหม่ ไปแต่หัววันเลย  ขอบคุณที่ให้ชมครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ heawoy04

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 11:26:23 »
พอดีวันนี้ไปวัดมาครับ ไปแต่เช้าเลย ไปถึงคนยังน้อยมากๆ เข้าไปในกุฎิเห็นหลวงพี่ นัน และหลวงพี่หนึ่ง ท่านสักอยู่ พอดีกับหลวงพี่หนึ่งท่านสักเสร็จ เลยยกพานกับท่าน แวบแรกที่ได้เห็นหน้าท่านใก้ลๆ รู้สึกได้ว่า ท่านมี สง่า ราศี มากๆเลยครับ ผมเห็นท่านมานานแต่ไม่เคยสักกับท่านเลย เพิ่งมีบุญก็วันนี้ แต่ผมก็คิดในใจมานานแล้ว ว่า สักวันต้องสักกับท่านให้ได้ ครั้งแรกที่โดนเข็มท่านรู้สึกว่ามันไม่เจ็บเลย แปลกครับ ท่านมือเบามากๆเลย แทบไม่รู้สึก เพราะผมเห็นพี่คนที่สักก่อนเลือสาดเลยครับ สักที่คอ ส่วนผมสักที่ใต้รักแร้ขวา ขกกราบนมัสการหลวงพี่ หนึ่งอีกครั้งครับ ที่เมตตาผม ครั้งหน้าจะพาร่าง น่ารักๆไปให้ท่าน สักอีกครับ ใจจริงผมคิดว่าอยากได้ยันต์กระทู้  เพราะเป็นคนเกิดวันจันทร์ ท่องคาถา อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา ทุกวันครับเลยฝังใจอยากได้ แต่ผมก็ไม่ได้ขอท่านนะครับ คิดว่าท่านให้อะไรก็ดีทุกอย่างอยู่แล้วครับ ขอบคุณเพื่อนๆที่ทนอ่านนะครับ ก็ไม่มีอะไรมากครับ นอกจาก ความ ศรัทธาในตัวหลวงพี่ครับ  :054: :054: :054:

ผมเป็นคนที่ดึงหนังให้พี่เองครับ
คือ ที่ผมได้จิ้งจกมาที่หัวไหล่ไงครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ เจอกันครั้งหน้าทักทายกันบ้างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2553, 11:27:15 โดย heawoy04 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 02:30:55 »
พี่ป๋องเป็นคนแรกเลยนะที่ว่าท่านมือเบา :002:

เห็นด้วยกับเพื่อนต้นน้ำเลยครับ :095:
ยินดีกับพี่ป๋องด้วยนะครับ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 03:05:44 »
งามมากๆ เลยครับ ...  :016:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 11:50:26 »
ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะครับ พอดีว่าผมไม่ได้เข้าเว็ปมาหลายวันแล้วเลยไม่มีโอกาศขอบคุณกำลังใจของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนครับ (แต่น้องต้นน้ำครับพี่ว่าหลวงพี่ท่านแทงไม่เจ็บจริงๆนะ หนังพี่ไม่ได้เหนียวหลอก โดนมีดบาดก็เข้าอยู่) หรือว่าพี่จะหนังด้านแล้วมั้งนี่  :005: :005: :005: ยังไงก็กราบนมัสการหลวงพี่ทุกๆรูปครับที่เมตตาศิษย์ :054: :054: :054:พรุ้งนี้วันศุกร์เช้าผมว่าจะเข้าไปที่วัดครับถ้าหากว่าไม่ติดธุระอะไร ยังไงถ้าได้ไปเจอกันทักทายกันได้นะครับ   

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 07:13:04 »
วันนี้ก็จะไปวัดเหมือนกันครับพี่ป๋อง  ยังไงเจอคนหล่อๆก็ทักได้นะครับ  อิอิ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 03:09:50 »
Characters more intensive inventory and order as well as beauty................... :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ love__the__club

• http://neennaka555.hi5.com
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - sopittha_neen@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sopittha_neen@yahoo.com
    • NeeNz Sombatkumjorn
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 02:14:45 »
นู๋ก็ได้รับเมตตาจากหลวงพี่หนึ่งค่ะ

ทั้งๆที่ยังไม่เคยสักอะไรมาเลย
เรยไม่ค่อยรู้ว่าท่านใดมือหนักหรือมือเบา

แต่สาริกานู๋สวยจับใจค่ะ
อิอิ