ผู้เขียน หัวข้อ: พวกพี่ๆครับผมมีเรื่องอยากถามครับผม  (อ่าน 1565 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pack

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับ ท่านทั่งหลาย คือ ผมอยากรุ้อะครับ คาถาก่อนแขวน ขุนแผนอะ ครับต้องท่องว่าไงมั่งครับ ช่วยบอกทีนะครับ
          ผมใส่ขุนแผนมานานละ ยังไม่รุ้ คาถาอะไรเลย รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ ไม่รู้ด้วยครับ ของวัดไหนผมไม่รู้ ว่าเค้าปลุกเสกมาหรือยังครับ
 เราปลุกเสกเองได้ไหมครับ ช่วยบอก ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: พวกพี่ๆครับผมมีเรื่องอยากถามครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 10:59:44 »

สวัสดีครับ ท่านทั่งหลาย คือ ผมอยากรุ้อะครับ คาถาก่อนแขวน ขุนแผนอะ ครับต้องท่องว่าไงมั่งครับ ช่วยบอกทีนะครับ
          ผมใส่ขุนแผนมานานละ ยังไม่รุ้ คาถาอะไรเลย รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ ไม่รู้ด้วยครับ ของวัดไหนผมไม่รู้ ว่าเค้าปลุกเสกมาหรือยังครับ
 เราปลุกเสกเองได้ไหมครับ ช่วยบอก ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

สิ่งแรกเลยคงต้องนำภาพมาลงให้ดูนะครับ  ว่าสร้างที่ไหน? เพื่อนๆในเวปจะได้ช่วยดูกันได้นะครับ ส่วนปลุกเสกมาหรือยังถ้าไม่แน่ใจก็นำเข้าร่วมพิธีหรือขอให้พระอาจารย์ที่เคารพปลุกเสกได้ท่านลงให้นะครับ ส่วนที่ถามว่าตัวคุณจะปลุกเสกเองได้ไหมนั้น ผมว่าถ้าคุณสามารถปลุกเองได้ก็ปลุกเสกเองเลยครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พวกพี่ๆครับผมมีเรื่องอยากถามครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2553, 11:40:46 »
คาถาหัวใจขุนแผนก็ สุนะโมโล ถ้าบทเต็มๆ สุสิมุลิ สุนะโมโล อะวิสะมะ สะสิมะนะ

ผมใช้อาราธนาขึ้นคอเวลาแขวนพระขุนแผนครับ  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 02:22:54 »
นะโมสามจบ พุทธังอารธนา ธัมมังอารธนานัง สังฆังอารธนา
ก่อนสวมคอ ท่อง โอมพระพิรวมสวมพระพิรอด
ตอนถอดสร้อย โอมพระพิรอดถอดพระพิรวม
ปล หัวใจขุนแผน สุนะโมโล
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Pack

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 08:00:13 »
ตอบ คุณทุกท่านมากๆๆครับ ใช่ได้ทุกวัดใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 08:54:44 »
ถ้าศรัทธา ก็แขวน อย่าคิดมาก
แขวนของแท้ๆ แต่ใจไม่ศรัทธา ชอบคิดแคลงใจเช่น จะดีป่าวนะ จะได้ผลจริงเหรอ อะไรแบบนี้ ก็ไม่ได้ผลหลอก ครับ

คิดจะแขวนก็ต้องศรัทธา ใว้เถอะครับ เป็นคนดีสิ่งศักสิทธิ์ ย่อมคุ้มครอง

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 01:36:59 »
คาถาหัวใจขุนแผนก็ สุนะโมโล ถ้าบทเต็มๆ สุสิมุลิ สุนะโมโล อะวิสะมะ สะสิมะนะ

ผมใช้อาราธนาขึ้นคอเวลาแขวนพระขุนแผนครับ  :089:

ท่องบทนี้เหมือนกันค่ะ