ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็บแบบมีความสุขครับ  (อ่าน 3132 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เจ็บแบบมีความสุขครับ
« เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 12:38:11 »

วันจันทร์ที่ 3 พฤษภาคม ผมกับน้องชายและน้องสาวรวมกัน3คน ได้เดินทางไปบ้าน อ.หนวดที่จังหวัดกาญจนบุรี เพื่อไปหาอ.หนวดตั้งแต่8โมงกว่า นั่งสนทนากับอ.หนวดท่านจนถึงเที่ยง ภรรยา อ.หนวดได้นำราดหน้ามาเลี้ยงพวกเราอร่อยมากเลยครับ แต่เยอะมาก จึงได้ทราบว่าเดี๋ยวมีน้องมาอีก 2 คน พอทานกันเสร็จ ท่านก็ได้เมตตาสักให้พวกเรามาดังภาพต่อไปนี้ครับ

อ.หนวดท่านเมตตาให้น้องชายครับ

อ.หนวดท่านเมตตาให้น้องสาวครับ (ผมไม่ได้ถ่าย20ยอดและงบน้ำอ้อยมาให้ดูเพิ่มครับ)น้องอึดมากๆครับ สักแปดทิศ ต่อ20ยอดและงบน้ำอ้อย น้องเขาอยากให้ครบยันต์ครูนะครับ

อ.หนวดท่านเมตตาให้ผมนะครับ

พอดีมีน้องชายหญิงมาหาอ.หนวดท่านที่บ้านอีกคู่ครับเลยขอนำภาพน้องชายที่อ.หนวดท่านเมตตามาให้ชมกันครับ(ส่วนน้องผู้หญิงไม่ได้สักครับ)

ขอบคุณครับ

ปล.เจ็บแบบมีความสุขที่อ.หนวดท่านเมตตาพวกเรา ลองดูภาพหน้าน้องคนสุดท้ายสิครับ  ใครคิดถึงท่านอ.หนวด ว่างๆก็ไปหาท่านบ้างนะครับ แต่กรุณาโทรหาอาจารย์ท่านล่วงหน้าก่อนนะครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวไปนะครับ เพราะบางครั้งท่านขึ้นเขาครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: เจ็บแบบมีความสุขครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 12:42:22 »
ยินดีกับพี่เจมส์ด้วยนะครับ
ว่าแต่ยังมีที่่ลงอีกเหรอครับนี่พี่เจมส์  :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 02:02:38 »
ได้ของดีมาอีกแล้วนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 07:50:03 »
โอ้ววววววววว งามอย่างแรง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 08:47:37 »
ยินดีด้วยครับน้องๆทั้งหลายที่ได้รับเมตตาของท่านอาจารย์หนวด แบบมีความสุขจริงๆครับ
                      ขอขอบคุณท่านอาจารย์ด้วยใจจริงครับท่าน
                         ......... :090: :090: :114: :090: :090:.......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 09:02:16 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ ได้ของดีมากันอีกแล้ว... :015:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 12:33:40 »
ต้องไปหา เจ็บแบบมีความสุข อีก

ขอบคุณพี่เจมส์ มาก ๆ ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 02:32:39 »
สุดยอดครับ...ฝีมือการสักสวยงามดีครับ...
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 04:20:31 »
สวยงามมากๆเลยครับ อยากไปหาอ.หนวดบ้างจัง แต่ยังไม่มีเวลาไปหาครับ  :070:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 05:02:48 »
งามขนาด  ครับ   25;

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 05:17:33 »
เก๋ามากครับ สวยๆขอแสดงความนับถือ เอาไปเลย +1
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 05:34:42 »

ยินดีด้วยนะคะ พี่เจมส์
อ.หนวดท่านเมตตาเสมอ

น่านดิพี่ ยังมีที่เหลือให้ลงอีกหรอค่ะ   :074:
ขอบคุณคะ พี่เจมส์ ที่นำภาพมาฝาก  :089:

เห็นหน้าท่านที่สัก ก็ทราบเลยคะว่า เจ็บแบบมีความสุขจริง ๆ

:016:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 06:02:33 »
สุดยอดครับ...ฝีมือการสักสวยงามดีครับ...

:015: สวยงามมากค่ะ แบบว่าอยากสักบางจัง  :004:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 08:25:52 »
 :053: :053: :053:ขอบคุณ พี่เจมส์ มากครับที่นำภาพมาให้ได้ชมกัน
และได้เห็นท่านอาจารย์หนวดด้วย(ในรูป)คิดถึงท่านมาก มีโอกาสต้องไปหาท่านอีกให้ได้
แต่ละภาพ แหล่มเลย! :016: :016: :016:

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 พ.ค. 2553, 09:15:34 »
 :054: ขอบคุณนะคะพี่เจมส์(พี่ชายใจดี) ที่นำภาพมาให้ชม สวยงามประทับใจจริงๆ

(แต่เสียดายที่ไม่ได้ไปด้วยเพราะติดงาน) โอกาสหน้าคงไม่พลาดแน่

เห็นแล้วปลื้มจริงๆ ยินดีด้วยกับทุกท่านนะคะ (อยากได๊ อยากได้) :026: :026:

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2553, 06:16:40 »
สวยมากคะ แต่ขอแค่เขี้ยวหนุมานก็พอ ทั้งตัวคงไม่ไหวคะ  :010: :090: :010:
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2553, 07:30:38 »
ขอบคุณ พี่เจมส์ครับ สวยงาม มากคับ

:054: :054: :054: :054: :054: