ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาบูชา-ปลุกหนุมานของอาจารย์กบหน่อยครับ  (อ่าน 8206 ครั้ง)

ออฟไลน์ oneyen

• ลายสักจาก อ.กบ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

หนุมานแผลงฤทธิ์ พอดีลืมถามอาจารย์มา ศิษย์ อาจารย์กบ ท่านใดที่สักมา กรุณา แบ่งปันผมหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
สวยงาม รายละเอียดเยี่ยม พุทธคุณคงสุดยอดครับ :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามมากเลยครับ ..

วันหลังเวลาโพสรูปต้องปรับขนาดด้วยนะครับ ไม่งั้นโหลดช้า ยิ่งคอมที่ทำงานละก็ช้าจริงๆ  :089:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
สวยงามมากมายครับ เส้นสายเก็บได้ละเอียดจริงๆ

ออฟไลน์ ketchan

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - ketchan@hotmail.com
ไม่ทราบว่า อาจารย์กบ ท่านอยู่ที่ไหนหรือครับ สักยันต์สวยมากๆ ครับ
คุณพระฤาษีผู้ประสิทธิ์ประสาท ครูผู้รู้สมเวทและสมยา สรรพยา
สรรพคาถา สรรพมนต์ตรา มหายันต์ และอาคมเธอเสด็จทุกสถาน
ข้าพเจ้าจะขอนมัสการกร

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อาจารย์กบอยู่ อยุธยา แถวๆวัดบ้านแจ้ง  อาจารย์คนนี้ สักแบบ  free hand  ไม่ต้องมีตัวปั้ม ไม่ต้องมีวาดก่อน ท่านสายหลวงปู่ศุข หลวงปู่หน่าย

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
หนุมาน สวยจริงๆเลยครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

สักมาแล้วลืมขอคาถาบูชา-ปลุก ของท่านมา เห้นคนบอกว่า แต่ละอาจารย์คาถาไม่เหมือนกัน ไม่อยากมั่ว ท่านที่ทราบช่วยแบ่งปันกันที ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอคาถาบูชา-ปลุกหนุมานแผลงฤทธิ์ของอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 พ.ค. 2553, 10:48:50 »
สวยงามมากครับ ลายสักสายหลวงปู่หน่าย ..

ส่วนคาถารอผู้รู้นะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2553, 10:55:00 โดย ขุนแผน »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใช้คาถาเดียวกับหลวงปู่หน่ายรึเปล่าครับ ..  :001:
ศิษย์หลวงปู่หน่ายก็อาจจะใช้คาถาเดียวกัน หรือไม่คำบางคำอาจจะแตกต่างเล็กน้อย แต่ถ้ามีก็ขอไว้ก่อนครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ไม่ต้องใช้แบบด้วย

งามสุดยอดเลยครับ  :015: :015: :015:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ช่างงดงาม จริงๆเลยครับ :054:

คาถา รอผู้รู้มาตอบให้ครับ :016: 

ออฟไลน์ pook

• ปฐมะ
  • *
  • รักลาย
    • อีเมล
สวยจังเลย............ชอบๆๆ :053:

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
อ.กบ ใช่คนเดียวกับที่อยู่แถววัดโพธิ์ศรีหรือป่าวครับ เพราะแถววัดบ้านแจ้งผมเคยแต่ไปสักกับ อ.ประเวศ คงเอียด อ่ะครับ รูปนี้เป็นรูปงานไหว้ครูปีนี้เองครับ :054:

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
 :054:ขออภัยครับลืมย่อรูป :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามครับ

ไม่มีบล๊อกซะด้วย  ฝีมือจริงๆ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อ.กบ ใช่คนเดียวกับที่อยู่แถววัดโพธิ์ศรีหรือป่าวครับ เพราะแถววัดบ้านแจ้งผมเคยแต่ไปสักกับ อ.ประเวศ คงเอียด อ่ะครับ รูปนี้เป็นรูปงานไหว้ครูปีนี้เองครับ :054:

ขอบคุณที่ทักมาครับ อ.กบ ท่านอยู่แถวๆ วัดศรีโพธิื จิงๆ ครับ เข้าใจผิดนิดหน่อย

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบว่ารูปยังขึ้นอยู่หรือป่าวหรือว่าลิงค์เสีย