ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาเกราะเพขรแบบ ต่าง ๆครับ  (อ่าน 12646 ครั้ง)

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
คาถาเกราะเพขรแบบ ต่าง ๆครับ
« เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 01:25:00 »
วิธี เดินยันต์ ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: คาถาเกราะเพขรแบบ ต่าง ๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 01:25:30 »
เกราะเพชร แบบทั่ว ๆไป(อิติปิโส 8 ทิศ)

อิ         ระ   ชา     ค ะ   ตะ    ระ    สา
ติ         หัง   จะ    โต     โร    ถิ     นัง
ปิ         สัม  ระ     โล     ปุต   สัต   พุท
โส       มา   นะ    กะ    ริ      ถา   โถ
ภะ      สัม   สัม    วิ      สะ     เท    ภะ
คะ      พุท   ปัน  ทู     ทัม     วะ    คะ
วา       โธ    โน   อะ   มะ     มะ    วา
อิ        วิ       สุ    นุ    ส า     นุส   ติ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: คาถาเกราะเพขรแบบ ต่าง ๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 01:25:51 »
แบบ หลวงพ่อปาน  วัดบาง นมโค  อยุทธยา

อิจะตะนังถาคะนุอะ  วิคะ  มาติชาโรสาสัต  ภะมะ นุโธ  ภะสัม โตระพุท  วา สาโน อะ พุทโส  หังคะถี โธวะ ติ
มาสุวา สัมปิระ  ระวิ  ปุณะ ทูริ  สัมทัม กะปันสะโล                   ท่องให้ได้ วิธี เดินยันต์ แล้วจะเข้าใจ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 01:26:52 »
คาถาเกราะเพชร  แบบ พระครู เทพโลกอุดร 

อิสัมภะ โธนุมะภะสัตสา โรชาติ
มาคะวิ  อะนุคะถานังตะจะ
ปิสัมวา สุมะติ  วะโธถี
คะหังโสพุท อะโนสาวาเท
พุทระโต ระระ วิปุณะทู
ริสัม ทัม คะปันสะโล

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 01:27:41 »

วิธี อ่าน   
1. อ่านลง
2. อ่านไปตามบรรทัด
3. อ่านลงเวียนเข้า
4. อ่านตามเส้นเวียนออก
แล้วอ่านถอยหลังทั้  4 ข้อ

ท่านบอกว่า  ท่องจบเพียงโซ่ที่ผูกขาเราเอาไว้ หลุดออกเลย แม้เขาจะผูกศอกผูกแข้งผูกขา  ทิ้งน้ำก็หลุด
ต้องสาบาน ว่าจะไม่เป็นโจรท่านจึงจะสอนให้ 

((ได้รับอนุญาติ จากอาจารย์ แล้วนะครับ ท่าน ใด สนใจ ศึกษา ไม่ เป็นไร ครับ ท่าน อนุญาติให้เผยแพร่ต่อกุลบุตร สืบต่อไปภายหลัง))

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 2550, 01:33:49 »
คาถาเกราะเพชร แบบ จูงนางเข้าห้อง   หลวงพ่อปาน วัดบาง นม โค

อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา
นัง พุท โธ ภะ คะ วา ติ
นุ สู วิ วะ วา คะ ภะ โส  ปิ ติ หัง
จะ โต โร ถี สัต ถา เท วะ มะ
มะ อะ โน โธ พุท สัม มา
สัม ระ โล ปุ ริ สะ ทัม
ทู ปัน สัม ณะ กะ วิ

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มี.ค. 2550, 12:20:17 »
เป็นความรู้มากครับ  แล้วจะนำไปศึกษาครับ.....((แทงยู))
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มี.ค. 2550, 09:17:40 »
ยันต์เกาะเพชร ตามตำรับ หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ยังไม่ได้ขออนุญาตเจ้าของรูป ขออภัยด้วย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มี.ค. 2550, 09:02:18 »
ความรู้ใหม่ๆๆครับ ขอบคุณครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มี.ค. 2550, 10:40:47 »
ยันต์เกาะเพชร แบบวัดบางพระ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มี.ค. 2550, 10:45:30 »
แผ่นยันต์เกาะเพชร หลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ ศิษย์หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
เอามาจากเวปไหน จำไม่ได้ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มี.ค. 2550, 11:07:00 »
หลวงพ่อฤษีลิงขาว (ศิษย์หลวงพ่อปาน)