ผู้เขียน หัวข้อ: จิ้งจกสะดุ้งปี้แบบขำขำคับ  (อ่าน 4255 ครั้ง)

ออฟไลน์ papaenado

• ตติยะ
จิ้งจกสะดุ้งปี้แบบขำขำคับ
« เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 04:25:50 »
พอดีเดินไปเจอเลยเก็บรูปมาไห้ดูกันนะคับ

ออฟไลน์ papaenado

• ตติยะ
ตอบ: จิ้งจกสะดุ้งปี้แบบขำขำคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 04:36:49 »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: จิ้งจกสะดุ้งปี้แบบขำขำคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 05:19:56 »
ขอบคุณนะครับ ที่นำมาให้ชม แบบขำๆ
ดูแต่ละกระทู้ที่ตั้งแล้ว รู้สึกจะวนอยู่แต่เรื่องแบบนี้นะครับ ไม่พ้นเลย  :095:

เปลี่ยนแนวมั่งก็ได้มั้ง ครับ  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2553, 05:20:43 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 05:39:00 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ดูน่ารักดี  อยากเป็นแบบจิ้งจกบ้างจัง 555
ดึกๆเปลี่ยนแนวบ้างก็ได้นะน้องเอ็ม อิอิ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 09:38:32 »
แปลกดี..ไม่เคยเห็นของจริงเลย..
..แต่อย่าไปจ้องมันบ่อยนะ :069:..มันอาย :065:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 11:34:28 »
น่าจะเอาไปทำเป็นลายผ้ายันต์นะครับ  :002:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 11:42:29 »
สุดยอดเมตาชั้นเยี่ยมครับ

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 12:15:35 »
น่ารักดีครับ
หุหุ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 02:59:43 »
Thank you for the picture to watch. :045: :045: :045:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 08:33:06 »
ถ่ายได้สวยมากครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 11:11:10 »
พอดีผมนั่งเล่นเน็ตอยุ่ดีๆ ก็หันไปเห็นภาพหนึ่งซึ่งเห็นแล้วแตะตามากๆ ก็เลยรีบคว้ากล้องคู่ใจถ่ายมา และนำมาแบ่งปันให้ทุกท่านได้รับชมกันไม่รุ้ว่าจะดูได้หรือป่าว พอดีรีบถ่ายอ่ะ คัรบ

เป็นภาพที่ถ่ายสดๆ ร้อนๆ เมื่อซักครุ่ที่ผ่านมานี่เองอ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2553, 11:24:27 โดย วัดทุ่งเซียด »

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 01:08:27 »
ทางเมตตารับรอง

สุด ๆ อ่ะ อิอิ  :053: :053:
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 03:09:07 »
จิ้งจกกำลังมีความสุขตามประสานะค่ะ คุณพี่ก็ไปแอบถ่ายคลิปมาได้

ที่นี้เวปบางพระนะค่ะ เขาห้ามโชว์ภาพที่ส่อไปในทางไม่ดีนะค่ะ  :069:

:004:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 03:34:20 »
เป็นเรื่องธรรมชาติ แต่หาชมยาก
ปกติเห็นแต่วิ่งไล่กวดกัน ส่งเสียงมิวสิคประกอบ  :095:

ชืนชมความไวของมือ และกระบวนความคิดค่ะ
จึงมีภาพน่ารัก ๆ ให้สมาชิกได้ชมกัน
ถือว่าเป็นเรื่องปกติ ยังไม่เข้าข่าย น้องกบ หรือเสียงตามสาย   :095:

ขอบคุณท่านวัดทุ่งเซียดมาก ๆ นะคะ

:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2553, 03:35:50 โดย ตาหวาน »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ผู้ดูแล
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 07:32:41 »
จิ้งจกกำลังมีความสุขตามประสานะค่ะ คุณพี่ก็ไปแอบถ่ายคลิปมาได้

ที่นี้เวปบางพระนะค่ะ เขาห้ามโชว์ภาพที่ส่อไปในทางไม่ดีนะค่ะ  :069:

ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าหากผม ละเมิดกฏข้อบังคับของเว็บ ถ้ายังไงรบกวนท่านผุ้ดูแลระบบท่านใดก็ได้ ช่วยลบโพสของผมด้วยครับเพราะผมเองไม่สามารถแก้ไขข้อมูลได้แล้วต้องรบกวนด้วยนะครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะส่อไปทางที่ท่านกล่าวมาแต่อย่างใด แต่อยากเอามานำเสนอในมุมมองของ เรื่องธรรมชาติที่หาดุได้ไม่บ่อยครั้งเท่านั้นเอง และพอดีผมก็ชอบถ่ายรูป ผมเห็นว่ามันแปลกดี ก็เลยนำมาให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกัน และ ผมก็ไม่ได้เปิดกระทู้เองด้วยผม มาต่อกระทู้คนอื่นด้วยครับผม

ขออภัย สมาชิกทุกท่านอย่างสูงครับ กับการกระทำที่ละเมิดกฏเว็บไซต์วัดบางพระ ในครั้งนี้

เป็นเรื่องธรรมชาติ แต่หาชมยาก
ปกติเห็นแต่วิ่งไล่กวดกัน ส่งเสียงมิวสิคประกอบ  :095:

ชืนชมความไวของมือ และกระบวนความคิดค่ะ
จึงมีภาพน่ารัก ๆ ให้สมาชิกได้ชมกัน
ถือว่าเป็นเรื่องปกติ ยังไม่เข้าข่าย น้องกบ หรือเสียงตามสาย   :095:

ขอบคุณท่านวัดทุ่งเซียดมาก ๆ นะคะ

:054:

ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ

ผมเองก็มองในมุมมองอย่างที่ท่านกล่าวมา คือ มันเป็นเรื่องธรรมชาติที่หาดูได้ไม่ค่อยบ่อย และ เมื่อผมเจอก็แค่อยากนำมาให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันก็เท่านั้นครับ  ไม่ได้มีเจตนาฝ่าฝืนหรือละเมิดกฏข้อบังคับของเว็บแต่อย่างใด

แต่ถ้าหากว่ามันไม่เหมาะสมกับเว็บไซต์วัดบางพระจริง ๆ ผมก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้เป็นอย่างสูง และต้องขอรบกวนท่านผุ้ดูแลระบบท่านใดก็ได้ช่วยลบโพสของกระผมด้วยครับ เพราะผมเองเข้าไปแก้ไขโพสของตัวเองไม่ได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

---------------------------------------------------

ผมแค่ชอบถ่ายภาพ เห็นว่ามุมมองแปลกแต่จริง ซึ่งหาดูได้ไม่ค่อยบ่อยครั้งจึงนำมาให้ได้ชมกันก็แค่นั้นไม่ได้มีเจตนาอื่นใด ขอรับ กระผม

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 11:13:28 »

ที่นี้เวปบางพระนะค่ะ เขาห้ามโชว์ภาพที่ส่อไปในทางไม่ดีนะค่ะ  :069:

ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าหากผม ละเมิดกฏข้อบังคับของเว็บ ถ้ายังไงรบกวนท่านผุ้ดูแลระบบท่านใดก็ได้ ช่วยลบโพสของผมด้วยครับเพราะผมเองไม่สามารถแก้ไขข้อมูลได้แล้วต้องรบกวนด้วยนะครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะส่อไปทางที่ท่านกล่าวมาแต่อย่างใด แต่อยากเอามานำเสนอในมุมมองของ เรื่องธรรมชาติที่หาดุได้ไม่บ่อยครั้งเท่านั้นเอง และพอดีผมก็ชอบถ่ายรูป ผมเห็นว่ามันแปลกดี ก็เลยนำมาให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกัน และ ผมก็ไม่ได้เปิดกระทู้เองด้วยผม มาต่อกระทู้คนอื่นด้วยครับผม

ขออภัย สมาชิกทุกท่านอย่างสูงครับ กับการกระทำที่ละเมิดกฏเว็บไซต์วัดบางพระ ในครั้งนี้

น้องเค้าหยอกเล่นนะครับ...ไม่มีอะไรหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2553, 11:15:20 โดย ธรรมะรักโข »

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 01:29:00 »

น้องเค้าหยอกเล่นนะครับ...ไม่มีอะไรหรอกครับ

ต้องขอบคุณพี่ธรรมะรักโขนะค่ะ ที่แก้ตัวให้

และขอโทษคุณวัดทุ่งเซียด ด้วยความสัจจริงมิได้มีเจตนาที่จะต่อว่าอะไรนะค่ะ แค่หยอกเล่นจริงๆค่ะ   :054:

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 08:56:53 »
ถ้าเป็นการหยอกเล่นก็ไม่เป็นไร ครับ

ผมก็นึกว่า ผมเอง เป็นผุ้ทำผิดกฏระเบียบของทางเว็บไซต์วัดบางพระ

ก็เลยอยากแก้ไขให้ถูกต้องอ่ะครับ เพราะผมเป็นสมาชิกใหม่ที่สมัครได้ไม่นานนี้เอง

หลายสิ่งหลายอย่างอาจจะ ทำไปโดยรู้เท่าไม่ถึงกาล

ถ้ามีอะไรไม่ถูกไม่ควรก็แนะนำกันได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2553, 08:58:01 โดย วัดทุ่งเซียด »