ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ  (อ่าน 1093 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ขอสอบถามครับ
« เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 01:14:01 »

ขอสอบถามเกี่ยวกับเหรียญนี้หน่อยครับ พอดีผมได้มาเขาบอกว่าเนื้อทองแดง ผมเลยเอามาล้างดูปรากฎว่าเป็นเนื้อเงิน ผมเคยเห็นลงในเวปวัดที่ท่านสิบทัศน์เคยเอามาลงเป็นเนื้อทองแดงแต่ไม่มีโค๊ต ท่านอเมซิ่งเคยบอกไว้ว่าเป็นเหรียญของท่านมหาสร้าง เลยอยากทราบว่ามีสร้างรุ่นนี้ด้วยหรือเปล่าครับ (มีโค๊ต สจ )ครับ  ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
ตอบ: ขอสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 08:29:54 »
เหรียญรุ่นนี้สร้างและปลุกเสก จันทรประภา 8 ต.ค.38 - สุริยะประภา 24 ต.ค. 38 ผมมีเหรียญทองแดงครับ  มีโค้ต (สจ) เหมือนกัน  แต่เนื้อเงินไม่แน่ใจว่ามีสร้างหรือเปล่า  แล้วถ้ามีการสร้างไม่แน่ใจว่าใช้บล๊อกเดียวกันหรือเปล่า  เพราะพิจารณาจากรูปของคุณกับของผมลายละเอียดไม่เหมือนกันครับ  เอาไว้จะถ่ายรูปแล้วโพสต์ลงให้ดูครับ

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 07:13:28 »
เหรียญรุ่นนี้สร้างและปลุกเสก จันทรประภา 8 ต.ค.38 - สุริยะประภา 24 ต.ค. 38 ผมมีเหรียญทองแดงครับ  มีโค้ต (สจ) เหมือนกัน  แต่เนื้อเงินไม่แน่ใจว่ามีสร้างหรือเปล่า  แล้วถ้ามีการสร้างไม่แน่ใจว่าใช้บล๊อกเดียวกันหรือเปล่า  เพราะพิจารณาจากรูปของคุณกับของผมลายละเอียดไม่เหมือนกันครับ  เอาไว้จะถ่ายรูปแล้วโพสต์ลงให้ดูครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 08:40:16 »
เข้ามาชม ครับ สวยงามมาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 09:09:56 »
เมื่อวันอาทิตย์ผมกับพี่เอถามหลวงพี่นันแล้ว ว่ารุ่นนี้ทหารสร้าง ครับป๋าเจมส์