ผู้เขียน หัวข้อ: *-*ใคร...ศิษย์สายอาจารย์หนู ทองศิริ ราชบุรี บ้างคับ*-*  (อ่าน 11446 ครั้ง)

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
รวมพี่น้องศิษย์อาจารย์หนู ทองศิริ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สายอาจารย์หนู  คงไม่พ้นศิษย์ อาจารย์เดือน กับพระอาจารย์เจ้ย แน่นอน 

อาจารย์เดือนเป็นที่ทราบกันดีว่า ท่านเมตตาศิษย์แค่ไหน

ส่วนมากจะได้สักพระพรหม ๔ หน้า ๕ หน้ากับท่านและก็ที่ชอบกันคงเป็น พระลักษณ์หน้าทอง

พระอาจารย์เ้จ้ยก็ให้ของแรงๆ ทั้งนั้น ทนได้ก็เอาไปได้ 

คิดว่าคงมีศิษย์สายนี้ไม่น้อยเลยละครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตั้นคนเมืองโอ่งครับ ..  :016:  :053:

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เคยเข้าไปหา อ.เดือน ทีเเล้วเเต่คนเยอะครับเลยไม่ได้
สัก จนย้ายออกจากราชบุรี ก็ไม่ได้ไปอีกเลย
เสียดายจัง :073:

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*

อ.หนู ทองศิริ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ง่า ผม ศิษย์ พระอาจารย์เจ๊ย ครับ ไม่ทราบว่า จขกท นี่ สักกับ อาจารย์ท่านใดหรอครับ

อาจารย์ เจ๊ย ท่านจะสักออก โบราณ หน่อยครับไม่ ปั้ม ของอาจารย์เดือนท่าจะสักออกสวยหน่อยครับ เส่นออกคม เข้มครับ

และยัง มี อีกครับ อยู่แถวๆ หลักสี่ บ้านแพร้ว ครับ แต่ผมไปไม่ถึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 08:27:22 โดย ตั้นคนเมืองโอ่ง »

• ปัญจมะ
อาจารย์หลวย อยู่บ้านแพล้ว ข้างวัดหลักสี่
เคยไปมานะคับ เพื่อนพาไป อ.หลวยท่านใจดีคับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สักกับ อาจารย์ หลวย หรอครับ ?

• ปัญจมะ
เคยไปครั้งเดียวไปเติมอักขระ กัน นะ
แต่ที่สักอะสักกับอาจารย์เดือน
ตอนแรกสักน้ำมันเพราะตอนนั้นเรียนอยู่ สักตอนแรกเรียนอยู่ปวช.2อะคับ
เพิ่งจะเริ่มลงหมึกก็ตอนทำงานแล้วประมาณ5ปีที่แล้ว
เคยได้ยินอาจารย์พูดถึงอ.เจ้ยเหมือนกันคับ
เคยเห็นลูกศิษย์อ.เจ้ยก็มาสักกับอ.นะคับ
ตอนนี้อ.เจ้ยสักอยู่ที่วัดไหนคับ
ค่าครูเท่าไหร่คับ
อยากจะไปขออักขระท่านบ้าง
ยินดีที่ได้รู้จักคับศิษย์สายเดียวกัน

ออฟไลน์ prungthan

• ตติยะ
ตอนนี้ อ.เจ้ย อยู่วัดคลองขนอน ต.วัดเพลง อ.วัดเพลง จ.ราชบุรี ครับ ผมก็ยังไม่เคยไปเหมือนกันครับ อยากจะไปอยู่ครับ อ.เจ้ย นี่ท่านเก่งหลายอย่างอยู่เหมือนกันครับ เป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญด้วยครับ

ลองศึกษาข้อมูลของท่านจากเว็บนี้ดูครับ http://www.XXXXXhlang.com/ipb//index.php?showtopic=1586

ห้ามวางลิงค์ต่างๆโดยเด็ดขาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2553, 02:05:58 โดย โองการยันนะรังสี »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ใช่ ครับ อย่างที่ กระทู้ บนตอบไว้ครับ ทางไปวัดลึกหน่อยครับ

แต่ไม่รู้ พระอาจารย์ท่านจะลง อักขระให้หรือป่าวนะครับ ตอนผมไปไม่เคยเห็นท่านลง อักขระให้ใครเลยครับ ส่วนมากเลยท่านจะสักให้เองครับ ขอได้ ยากมากครับ

ตอนผมได้ยัน เกราะเพรช นี่ ยากมากครับ ต้องเอา พ่อผมไปขอให้ อะครับ ก็ ต้อง ลองๆไปขอดูครับ เอาใจช่วยได้มาก็ แบ่งปันกัน ชมนะครับ

อีกอย่าง ฝีเข็มของท่าน อักขระจะเป็นแค่ จุดๆ อ่านดูยากมากครับ เดี๋ยว ผมจะยกตัวอย่างยันต์ให้ดู ครับ ลองสังเกตุ อักขระดู ครับ

จะเห็นได้ว่า ไม่ได้ชัดเจน หรือ เข้มเสมอไป นะครับ ผมไมไ่ด้ ถ่ายรูป ยันต์มหาอุต มาให้ดู ครับ ยันต์มหาอุตของผมนนั้น มองเกือบไม่เห็นยันต์ เลยครับ

ต้อง ลอง ถามตัว ก่อนนะครับ ว่ารับได้ หรือ ป่าวครับ เพราะพระอาจารย์ท่านปีนี้ก็ 60 แล้วครับ ท่านอาจจะ ลงหนักบ้างเบาบ่าง ครับ

ไม่ได้ มีเจตนาจะ รบหรู่ หรือ เสียดสีแต่อย่างใดครับ เพียงแค่นำมาเป็นความรู้ให้ศึกษาครับ

ออฟไลน์ prungthan

• ตติยะ
นี่รอยสักน้ำมัน หนุมานเดินดง ของ อ.เจ๊ย ครับ

ออฟไลน์ Walker14

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมก็ สักกับ อ.เจ๊ย ครับ วัดคลองขนอน

ครั้งแรกไป ให้ยันต์ครู 9 ยอด มา

พอครั้งต่อไป ไปอีก ท่านให้ หนุมานเดินดง มา ^^

นานๆ ไปทีนะครับ อยู่ กทม แต่ นับถือท่านครับ

ออฟไลน์ channarong_puy

• จตุตถะ
อาจารย์เดือนท่านเมตตามาก ๆ เลยครับ  นี่ก็กะว่า  ถ้ามีโอกาสไม่ติดธุระอะไร  งานไหว้ครูปีนี้  ตั้งใจจะไปอยู่ครับ,,,เด็กพะเยา

ออฟไลน์ Walker14

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
แล้ว ไหว้ครู วัดคลองขนอน นี่ วันที่เท่าไหร่ หรอครับ ขอทราบ รายละเอียด หน่อยครับ  ???