ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบเรื่องยันต์  (อ่าน 1338 ครั้ง)

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
ผมอยากทราบเรื่องยันต์
« เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 02:27:46 »
ผมว่าจะไปสักน้ำมันอ่าครับ จะสักหนุมานทรงฤทธิ์กะลิงลมยันตืเหล่านี้มีไหมคับ (ไม่รู้จริงๆไม่เคยสัก)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: ผมอยากทราบเรื่องยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 02:42:49 »
มีแน่นอนครับ......แต่ก็คงไม่ได้ง่ายหรอกนะครับ ยังไงก็มาฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่ก่อนนะครับแล้วค่อยไต่ลำดับชั้น ศึกษากันไปตั้งแต่อนุบาลก่อนแล้วกัน เป็นกำลังใจให้ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พ.ค. 2553, 12:08:52 »
คือ ผมอยู่ไกลน่ะครับเลยอยากทำที่เดียวให้เสร็จเลยอ่าครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พ.ค. 2553, 04:56:36 »
คือ ผมอยู่ไกลน่ะครับเลยอยากทำที่เดียวให้เสร็จเลยอ่าครับ

ธรรมเนียมปฏิบัติวัดเราเป็นอย่างนี้ครับ
ต้องสักตามใจพระอาจารย์ทีละเสต็ปๆ
ถ้าใจร้อนอยากได้ตามที่คุณต้องการ สำนักอื่นๆ
ยังพอเป็นตัวเลือกได้นะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 12:25:00 »
ครับผมมมมมม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 01:40:34 »
ถ้าอยู่ไกลจริงๆ ลองขอความเมตตาจากพระอาจารย์ดูไม่แน่ครับ ท่านอาจเมตตาให้
อีกคำแนะนำถ้าอยู่ไกลจริง ก็ขอหลายพานหน่อย เพราะที่วัดมีพระอาจารย์ที่สักหลายรูปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2553, 01:40:51 โดย tuxky »

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2553, 10:58:24 »
ลองขอความเมตตาดู ผมไปสักกับหลวงพี่แป๊ว ท่านเมตตามาก ลองขอท่านดูเผื่อทานจะให้
แต่ส่านใหญ่ท่านจะให้ตามสเตป หรือไม่ก็ต้องสักหลายกุฏี