ผู้เขียน หัวข้อ: จากวันแรกที่ฝากตัวเป็นศิษย์ วัดบางพระ จนถึงวันนี้ ชีวิตเราเปลี่ยนไปอย่างไรบ้าง  (อ่าน 3420 ครั้ง)

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ส่วนตัวผมเองดีขึ้นมาก ทั้งหน้าที่การงาน ครอบครัว และสุขภาพจิต  :016:

ออฟไลน์ jin

• จตุตถะ
สำหรับตัวผม
ผมเชื่อว่า ทุกสิ่งที่เราได้ตัดสินใจกระทำ
จะส่งผลกรรม ดี หรือ ชั่ว ให้ตัวเรา
และส่งผลถึงสถาพชีวิตโดยรวมทั้งตัวเราและครอบครัว ครับ

ส่วนการสักยันต์นั้น
ตั้งแต่ฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ ได้หลวงพี่ต้อยท่านเมตตา จนเกือบเต็มหลัง
ชีวิตดีขึ้นเพราะมีสิ่งยึดเหนี่ยว ไม่กล้าทำกรรมชั่ว เพราะกลัวความดีและคำสอนที่จารบนหลังเสื่อม

ส่วนเรื่องความขลัง
พบเจอกับตัว หลายครั้ง เพราะความประมาท เกือบทำให้ได้รับอันตราย
แต่ด้วยบารมีหลวงพ่อ ผม เลยรอดมาได้แบบ ทุกคน งง ว่า ทำไม ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เมตตาดีมากๆ  ครับ ไม่กลัวอดเลย อิอิ
แคล้วคลาดดีครับ  อันตรายมิสามารถทำอะไรเราได้  แต่ก็ต้องมีสติ และศรัทธา เสมอ

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
พึ่งฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระ ไม่รู้ว่ามีอะไรดีขึ้น
แต่ทำให้ผมมีความสำนึกในบาปขึ้นครับในการจะทำอะไร
ยึดถือศิล 5 อย่างเคร่งครัด(จะพยายาม :026:)

เรื่องปราฏิหารนี่ขอเล่าแบบนี้นะครับ

ความเชื่อส่วนบุคคลนะ...ไม่ชอบใจอย่าว่าผมครับ
คือเมื่อเช้ามืดนี้เอง ฝันร้ายครับ ฝันว่าโดนผีอำ แล้วแฟนปลุกบอกว่าเราร้องเสียงดังมาก ร้องแบบโหยหวน
(เกิดมาไม่เคยเจอซักครั้งในชีวิต)  พอตื่นขึ้นมาใจเต้นเป็นกลองศึกเลย แต่พอนึกถึงพระอาจารย์ที่วัดบางพระ(อยู่ดีๆก็นึกขึ้นมาเอง)
ใจเราสงบทันที ทันทีแบบนึกปุ๊บ หายปั๊บ แล้วซัก 10-20 นาทีก็หลับต่อ สบายยันเช้าเลยครับ ผมว่ามันแปลกครับ เลยคิดว่าท่านมีพระคุณต่อจิตใจผมมากครับ

เลยว่าพรุ้งนี้จะไปไหว้พระที่วัดครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ผมตั้งแต่ได้เข้ามาฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ

ผมก็ ทำตัวดี ขึ้น ตามลำดับ ที่ทำพอได้

ก็รู้็สึกมีกำลังใจอยาก ทำความดีต่อ

และมีผู้ใหญ่คอยช่วยเหลือตลอด

อีกอย่างหนึ่ง ได้รู้ได้สัมผัสคุณค่า ที่ครู บาอาจารย์ มอบให้ต่อ ลูกศิษย์เสมอ

แล้วสามารถนำไปใช้ กับครู อาจารย์ ที่ ร.ร ได้ ครับ

ปล.ก็ขอฝากไว้แค่นี้ครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ผมบอกได้เลยว่าแบบผู้ชายนะครับว่า "ผมเลิกเจ้าชู้โดยเด็ดขาดครับ"[/u]
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ดีขึ้นครับเปลี่ยนไปคนละคนเลย
ไม่กล้าทำไม่ดี..กลัวไปเลย

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
มีสติ ยับยั้งในเรื่องการคิด การพูด การกระทำมากขึ้นครับ :017:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
คิดอะไรมากขึ้นใช้ชีวิตอย่างมีสติและมีสตังค์

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
รู้สึกมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตแทบทุกด้าน ค่ะ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ passakorni

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอนแรกผมเป็นโรคภูมิแพ้ อะไรไม่รู้คัดจมูกหายใจไม่สะดวก

ตลอดเวลา หลังจากไปสักแล้วหายเลยครับ   

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
ของผมเองดีขึ้นมากจนแทบไม่อยากเชื่อว่าเป็นได้ขนาดนี้ และที่ภูมิใจก็เป็นการปฎิบัติตัวที่ไม่ควรนื่งดูดาย บ่อยๆครั้งที่พระอาจารย์สอนให้ผมปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบ ซึ่งทำให้เป็นที่รักของบุคคลรอบข้างโดยไม่ต้องพึ่งเสน่ห์ใดๆหรอก(แต่ก็ยังอยากได้เมตตาจากพระอาจารย์อยู่ :005:) ซึ่งก่อนกลับพระอาจารย์เอ่ยกลับผมว่า''ให้ศิษย์ฮักเจริญเจริญนะครับ''เท่านั้นทำเอาผมปิติจนน้ำตาซึม ซึ่งทำให้จะยึดหลักดำเนินตนต่อไปว่า ผมเป็น"ลูกศิษย์หาใช่ลูกค้า"

บารมีหลวงปู่ครองศิษย์วัดบางพระทุกท่านครับ

โยมอ้ายเปิ้ล อ้ายฮัก อ้ายเบิร์ธ (ตามแต่พระอาจารย์จะเรียกขอรับ)

ออฟไลน์ monnaq

• ตติยะ
  • The GooD Guy ^.~
 :053: :053: :053: :053: :053: ก็เริ่มมีแต่สิ่งดีๆๆเข้ามาในชีวิต ไม่กล้าทำชั่ว คิดดี พูดดี เข้าใจใจสัจธรรมมากขึ้น :053: :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ได้สังเกต เหมือนกันครับ  แต่อย่างน้อย
สุรา นารี  เลิกโดยเด็ดขาด   :002:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
หน้าที่การงานของผมดีขึ้นครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ส่วนผมก็เริ่ม รักษาศีล 5 พยายามให้ครบ ตั้งแตไปเป็นศิษย์วัดบางพระแล้วงดดื่มตอนเย็น  เมื่อก่อนดื่มทุกเย็น เดียวนี้ไม่ดื่ม แต่ก็ยังมีบ้างที่ออกไปงานสังสรรค์กับเพื่อนเก่าหรือมีงานเลี้ยง ซึ่งนานๆ ครั้ง แตเราก็พยายามทำให้มากที่สุด

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ส่วนตัวก็ถือว่าดีถึงดีมากเลยด้วย

ที่แน่ๆ ผมเข้าวัดมากขึ้น จากวันหยุดไม่รู้ไปไหน ว่างๆ อยู่บ้านนอน จนตอนนี้ ว่างเมื่อไร ไปวัดตลอด
เข้าวัด ทำบุญ จิดใจแจ่มใสครับ  :016:

เรื่องยันต์ได้ช่วยอะไรไหม
คำตอบคือ ช่วยมาหลายๆ เรื่อง เช่น อันตรายจากรถมอไซด์ที่โดนคนอื่นตัดหน้า ไม่เป็นอะไรมากมีเพียงแผลถลอกไม่กระดูกหักแต่อย่างใด  :015:
ด้านการงาน ก็เพื่อนร่วมงานรักใคร่ผมดี เจ้านายก็มีทั้งรักทั้งด่า  :075:
ความรักก็ดีครับ มีหญิงเข้ามาในชีวิตเพิ่มขึ้น
ด้านจิตใจ ส่วนตัวตอนนี้ทำอะไรก็ค่อนข้างระมัดระวังมากกว่าเดิม การพูดโกหกเริ่มน้อยลง เรื่องหญิงก็ระวังมากขึ้น เรื่องลักทรัพย์ก็ไม่เคยอยู่แล้ว แต่ ฆ่าสัตว์ ดื่มเหล้า ไม่ลดเท่าไร  :075:

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ส่วนตัวผมเอง..หลังจากที่ไปให้หลวงพี่ติ่งลงหลังมา..ก็ใจเย็นมากขึ้นค่อยๆคิดมองหลายด้านกลัวการทำบาปทำผิดศีล..กลัวของที่หลังจะหายไปครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
กุศโลบาย น้อมนำสาธุชนเข้าวัด
สัมพันธภาพระหว่างศิษย์ และอาจารย์ที่ประสิทธิ์วิชา และคำสั่งสอนแบบใกล้ชิดฉันท์ศิษย์-อาจารย์!!
กุศโลบาย น้อมนำสาธุชนทำบุญ!!พัฒนาการ..เรื่องพุทธศาสนาในชีวิตประจำวัน

แม้การสักยันต์... สังคมส่วนใหญ่มักไม่ยอมรับ ด้วยเหตุปัจเจกชน!!

มิตรภาพ....
ความอบอุ่น...

และที่สำคัญ...

การได้เป็นหนึ่งในหน่อเนื้อเชื้อไข สร้างตำนานรอยสักยันต์ไทย... ดูจะมากกว่าอะไร อะไรในชีวิตที่ดีขึ้นเสียอีก....

cho presley       

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ส่วนตัวผมเองถือว่าจากหน้ามือเป็นหลังมือ ซึ่งจากเดิมเป็นคนต่างจังหวัดจบ ม.6 เข้ามาทำงานกรุงเทพฯ งานก็แค่ก่อสร้าง ขับมอเตอร์ไซด์รับจ้าง เป็นพนักงานส่งเอกสาร ลงเรียนที่รามคำแหงก็หวังแค่เอาไปอวดเพื่อนๆว่าเรียนรามฯ  แต่พอเริ่มเป็นศิษย์หลวงพ่อ ท่านสอนให้รักษาศีล 5 ทำตัวเป็นคนดี กตัญญูต่อบิดามารดา ทำให้รู้สึกอยากทำให้พ่อแม่ภูมิใจหันมาตั้งใจเรียนจนจบปริญญาตรีนิติศาสตร์ ต่อด้วยการสอบใบอนุญาตเป็นทนายความ ปัจจุบันชีวิตการเป็นอยู่ มีเงินใช้ มีบ้านอยู่ มีรถยนต์ขับ ทำงานสบายในห้องแอร์เย็นฉ่ำ พักพวกเพื่อนฝูง รวมทั้งเจ้านายรักและไว้เนื้อเชื่อใจอย่างมากๆ ก็ด้วยความเป็นคนดี ซื่อสัตย์สุจริต และตั้งใจทำงาน ตามคำสั่งสอนของหลวงพ่อ ด้วยบารมีของท่านทำให้มีโชคลาภอยู่บ่อยครั้ง นี่คือสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวผม ต้องกราบขอบพระคุณหลวงพ่อเปิ่น รวมทั้งครูบาอาจารย์ที่วัดบางพระทุกท่านที่ได้อบรมสั่งสอน โดยเฉพาะพระอาจารย์ญา และพระอาจารย์แป๊ว ที่เมตตาสักอักขระเลขยันต์ต่างๆให้ จนผมได้มีวันนี้ครับ

ออฟไลน์ tawatchai

• ตติยะ
  • ผมจะเป็นคนดี
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ขอเล่าถึงประสบการณ์ที่ได้รับหลังจากเป็นลูกศิษย์ ที่วัดบางพระแล้ว ผมได้เลื่อนตำแหน่งสูงขึ้นระดับหัวหน้างานเลยที่เดียว ส่วนเรื่องของแคล้วคลาดปลอดภัยเกิดขึ้นในขณะที่ทำงาน ไขควงแบนขนาดยาว 10 นิ้วพุ่งกระแทกชนบริเวณคางผมเนื่องจากการหมุนของเครื่องยนต์ ชนแรงมากจนลูกน้องตกใจ ผลปรากฏว่าไม่มีร่องรอยถลอกแม้แต่นิดเดียวเลย ตั้งแต่นั้นมา  เดี๋ยวนี้ลูกน้องและคนรอบข้างทั้งเกรงและกลัวผม มากเลย  สั่งสอนอะไรก็เชื่อฟัง ขวัญในตัวตนเข้มแข็งขึ้นมากครับ
ผมจะเป็นคนดี ถวายพ่อหลวง

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
สิ่งที่เปลี่ยนไปคือการเข้าวัดทำบุญบ่อยขึ้น หน้าที่การงานดีขึ้น ครับ :016: :016:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีขึ้นครับเปลี่ยนไปคนละคนเลย

1.จากเป็นคนไม่ค่อยรักษาศีล 5 ก็รักษา (กลัวยันต์สื่อม)
2.สวมนต์เป็นประจำทุกวัน ทำสมาธิแผ่เมตตา
3.รักษาข้อห้ามอย่างคร่งครัด
จากอานิสงค์ผลบุญที่ปฎิบัติดังกล่าว
1.สามารถปลุกพระเครื่อง ได้
2.สามารถสื่อถึงเทพที่รักษากายสังขารตัวเราได้ครับ
อานิสงค์ดังกล่าวต้องขอให้ผู้ที่เชื่อหรือไม่เชื่อใช้วิจารณญาณในการรับชมมิได้มีเจตตานาอวดอ้างครับ