ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เคยโพสคลิป แต่ประทับใจคลิปนี้  (อ่าน 4439 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
http://www.youtube.com/watch?v=qtgJMOEREMw

งดความเห็นที่ก่อให้เกิดความแตกแยก

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ไม่เคยโพสคลิป แต่ประทับใจคลิปนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 09:14:31 »
ซึ้งมากครับ ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆอย่างนี้นะครับ :016: :015:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ไม่เคยโพสคลิป แต่ประทับใจคลิปนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 09:20:36 »
สุดยอดเลยครับ ประทับใจมาก ได้ใจจริงๆ

ผมรักนายหลวง รักประเทศชาติ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2553, 09:22:21 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 09:22:11 »
ที่นี่คือบ้านของพ่อ .....

...ขอบคุณพี่อ๊อฟ...

...ขอบคุณพี่บัฟสำหรับคลิปครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 09:31:12 »

...พวกเรารักพ่อค่ะ....

ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับคลิปดี ๆ ที่นำมาให้ชมกันคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 09:45:09 »
ที่นี่คือบ้านของพ่อ...ฟังแล้วประทับใจครับ

พวกเรารักพ่อครับ...

ขอบคุณท่านบัฟ...สำหรับคลิปนี้ครับ :016: :015:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 10:03:49 »

ประทับใจมากๆเลยครับ เห็นคุณ (นก)ฉัตรชัย เปล่งพานิชร้องไห้แล้วซึ้งมากๆเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 10:16:16 »
ขอบคุณพี่ับั็ฟด้้วยนะครับสำหรับคลิปดีๆ

ดูไปแล้วก็จะกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ครับ  กินใจจริงๆ

เรารักใน เรารักบ้านหลังนี้ ..  :001: :001: :001: :001: ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2553, 10:21:53 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 10:31:10 »
เป็นอีกท่านหนึ่งที่ผม ชอบความคิดท่านมาก ๆ

ชีวิตนี้ผมก็ให้พ่อได้
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 11:24:12 »
ขอบคุณที่นำเสนอสิ่งดีๆ ให้พี่น้องได้ชมครับ (ซึ้งดีครับ) :050:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พ.ค. 2553, 11:53:47 »
เมื่อกี่พึ่งได้ฟังมาเอง ถูกใจผมมากๆ อย่างนี้สิลูกผู้ชายตัวจริง  :002:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 12:00:36 »
สุดยอดครับ ๆ

''ศรีษะนี้มอบให้แผ่นดิน''  ^O^

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 01:47:32 »
ขอบคุณพี่บัฟครับสำหรับคลิปวีดีโอนี้
ชอบน้าอ๊อฟมากก
ครับ พูดออกมาจากใจจริงๆ
ผมรักในหลวงครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 03:19:59 »
เห็นพี่ปลัดนำลิงค์ดีๆมาฝาก  ผมขออัญเชิญบทกลอนบทหนึ่งมาฝากไว้คู่กันครับ  เป็นบทกลอนที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ทรงแต่งไว้มาฝากครับ

พอได้อ่านแล้ว ซาบซึ้งในพระประสงค์ของพระองค์เลยครับ
ลองอ่านกันดูนะครับ...

"อันตัวกูชื่อว่าพระยาตาก
ทนทุกข์ยากกู้ชาติพระศาสนา
ถวายแผ่นดินให้เป็นพุทธบูชา
แด่ศาสนาสมณะพุทธะโคดม
ให้ยืนยงคงถ้วนห้าพันปี
สมณะพราหมณ์ชีปฏิบัติให้พอสม
เจริญสมถะวิปัสสนาพ่อชื่นชม
ถวายบังคมรอยบาทพระศาสดา
คิดถึงพ่อ พ่ออยู่คู่กับเจ้า
ชาติของเราคงอยู่คู่พระศาสนา
พระศาสนาอยู่ยงคู่องค์กษัตรา
พระศาสดาฝากไว้ให้คู่กัน"

....ขอถวายบังคมพระมหาราชพระองค์นั้น
ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์อย่างล้นพ้น..
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 03:25:37 »
ประทับใจมากๆครับ เป็นคำพูดที่ออกมาจากใจจริงๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 08:03:18 »
เป็นคลิปที่ฟังคำพูดแล้วคิดอะไรได้เยอะค่ะ
...ที่นี่คือบ้านของพ่อ..แผ่นดินของพ่อ...รักพ่อหลวงค่ะ :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 09:23:27 »
ดู แล้ว น้ำตา จะไหล ครับ
ขอบคุณสำหรับ คลิป ดี ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2553, 09:23:47 โดย j_kirsada »

ออฟไลน์ บีจ้า

• ปัญจมะ
  • เคารพอาจานทุกท่าน
    • MSN Messenger - wareebee@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 09:26:55 »
 :114: :114: :114: :114: :090:ได้ใจไปเต็มๆเลยครับ สุดยอดมาก

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 09:32:24 »
อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ เจ๋งไม่มีใครเกิน ชอบมากมาย รักพ่อด้วยคน รักในหลวงครับด้วยคนครับ

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 09:32:58 »
สุดยอดครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 10:53:07 »
สุดยอดมากครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับคลิปนี้ดูแล้วน้ำตาจะไหล
ขอบคุณคุณบัฟมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2553, 10:54:52 โดย tom2007 »
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 12:15:29 »
เรารักสงบ เรารักพ่อของแผ่นดินผมภูมิใจที่ได้มาเกิดเป็นคนไทยครับ  สุดยอดเลย :053: :080: :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 01:05:44 »
ได้ดูแล้วครับสุดยอดมาก ขอบคุณพี่บัฟที่นำมาให้ชมอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 02:10:26 »
รักพ่อหลวง   :054:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 02:37:37 »
รักพ่อ อยู่บ้านพ่อ ใช้เงินพ่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2553, 02:56:23 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ missmayki

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 03:59:40 »
พ่อเป็นเสาหลักของบ้าน บ้านของผมหลังใหญ่ ใหญ่มาก เราอยู่กันหลายคน ผมเกิดมาบ้านหลังนี้ก็สวย
งามมากแล้ว สวยงามและอบอุ่น แต่กว่าจะเป็นแบบนี้ได้นะครับ บรรพบุรุษของพ่อ เสียเหงื่อ เสียเลือด เอาชีวิตเข้าแลก กว่าจะได้บ้านหลังนี้ขึ้นมา จนมาถึงวันนี้ พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่ต้องดูแลบ้าน และดูแลความสุขของคนในบ้าน ถ้ามีใครสักคนโกรธใครมาก็ไม่รู้ ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้ ก็มาพาลลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่อออกจากบ้าน ผมจะเดินไปบอกกับคนคนนั้นว่า ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ "ผมรักในหลวงครับ" และผมเชื่อว่าทุกคนที่อยู่ในที่นี่รักในหลวงเหมือนกัน พวกเราสีเดียวกันครับ "ศรีษะนี้มอบในพระเจ้าแผ่นดิน"

หนู  :090: ในหลวง

ขออนุญาติลบรูปภาพของท่านนะครับไม่ค่อยเหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2553, 04:38:28 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »
MAYBE' Happening*

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 06:21:55 »
พ่อหลวง พระองค์ทรงเหนื่อยเพื่อพวกเรามามากแค่ไหน

โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 10:30:42 »
ขอบคุณพี่บัฟมากครับ ...  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 12:22:59 »
ใช่ครับ ฟังไว้นะไอพวกไม่รักพ่ออ่ะ ที่นี่ คือ "บ้านของพ่อ" ไม่ใช่ของใคร ถ้าไม่รักพ่อแล้ว ก็ออกไป ไม่ใช่จะมาไล่พ่อออกจากบ้าน ผม :090: พ่อ ครับ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2553, 12:23:58 โดย guygra0000 »
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 10:56:12 »
ฟังที่ไรน้ำตาก็ไหลทุกครั้ง
ผมรักพ่ออยู่หัวมากๆ
ใครไม่รักก็ออกไป
ที่นี้คือบ้านของพ่อ

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 11:33:09 »
ลูกพ่อหลวง พ่อแห่งแผ่นดิน
ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 18 พ.ค. 2553, 09:39:52 »
ขอบคุณนะคะ ที่ทำให้น้ำตาไหลอีกรอบ :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070:

รักพ่อของแผ่นดินค่ะ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 พ.ค. 2553, 09:50:21 »
สุดยอดครับ  บ้านของพ่อ ถ้าไม่พอใจก็ออกจากบ้านของพ่อ ไม่ใช่มาไล่พ่อ สุดยอดจริงๆ
ผมขอเชิญบทความ บันทึกของเสด็จใน กรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์

กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักด์
ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกมึงรับรู้ไว้ว่า
แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้
ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม
จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว
ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียดของแผ่นดินสยาม
อันเป็นที่รักของกู
ตราบใดที่คำว่า อาภากร
ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู
ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา
มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น
แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข
มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น

รักบ้านพ่อและแผ่นดินของพ่อ ครับ

ออฟไลน์ BANRAI

• ตติยะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 02:19:55 »
ผมมองรูปในหลวงนาน ๆ ทีไร น้ำตาไหลมาทุกที
คงไม่ต้องบรรยายนะครับว่า ผมรู้สึกอย่างไร

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 03:57:43 »
ขอร่วมซาบซึ้งด้วยคนนะครับ

" พวกเราสีเดียวกัน .....ศรีษะนี้มอบแด่พระเจ้าแผ่นดิน "

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 08:29:01 »
ถึงกับขนลุกเลยครับคลิปนี้
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 09:47:44 »
              พระองค์ท่านคือ พระเจ้าแผ่นดิน พระผู้เป็นเจ้าของแผ่นดิน
 พวกเราเป็นข้ารองพระบาททั้งเลือดเนื้อและชีวิตตั้งแต่ลืมตาดูโลกบนผืนแผ่นดินไทย
ท่านให้ความร่มเย็น ความสุขแก่พวกเรามากมายสุดจะบรรยายได้หมด
ยามที่ท่านพักผ่อนหลังจากที่ได้ทำเพื่อพวกเรามานานแล้ว
เป็นการสมควรแล้วหรือที่ท่านต้องมาคอยเป็นห่วงพวกเรา
...สมควรให้เขาว่าแล้วใครไม่อยากเป็นคนไทยก็ออกไปเสียให้พ้นๆ..ไอ้พวกนรกมาเกิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2553, 09:49:18 โดย tor.20 »