ผู้เขียน หัวข้อ: ค้นกรุคุณพ่อ.... ไม่รู้จักพระอ่ะค่ะ ยังไงช่วยมาดูให้หน่อยนะค่ะ^^  (อ่าน 3484 ครั้ง)

ออฟไลน์ missmayki

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
หนูชื่อเมนะค่ะ ... พอดี ค้นกรุพ่อออกมาค่ะมีเยอะมาก จะถยอยถ่าย เรื่อยๆนะค่ะ

เอามาแค่นี้ก่อนค่ะ ยังเหลืออีกเป็นตับ .. อยากรู้ ว่าเป็นพระอะไร.. จะได้เก็บรักษาต่อค่ะ

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

ยังไงพี่ๆเซียนพระช่วยหนูหน่อยนะค่ะ.. เด่วยังไง ..จะเอามาถามเรื่อยๆคะ่

ขอบคุณมากๆค่ะ  :053:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
สวยยยยยย.........มากกกครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ผมรู้แค่รูปที่สิบนะ  หลวงปู่ทวด พุทธซ้อน สภาพสวยนะครับ แจ่มชัดดูค่อนข้างง่าย อยากได้อ่ะ อิอิ เซียนท่านไหนว่ายังไง แนะนำด้วยนะครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
หุหุ กว่าจะถ่าย กว่าจะลง คงเหนื่อยน่าดู :075:ขอบพระคุณนะครับ
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปที่4สมเด็จผาสุกของเจ้าคุณนร วัเทพคิริน ดูน่าจะแท้คับ สร้างปี13 จำนวน 3000 องค์
รูปที่8สมเด็จหลวงปู่่โต๊ วัดประดู่แท้คับ  สร้างปี17 จำนวน 20000 องค์
รูปที่9หล่อพญาเต่าหลวงปู่่่หลิว วัดไร่แตงทอง น่าจะแท้นะคับ
รูปที่11หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก สร้างปี38 แท้คับ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปที่7 หลวงปู่่หลิว วัดไร่แตงทอง รุ่นแซยิด แท้คับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ :074:ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
ขอบคุณพี่ๆนะคะ่ จดใหญ่เรย !!!!

พยายามถ่ายให้ชัดมากๆค่ะ.. จะได้ดูง่ายๆ
มันลำบากตรง พยายามถือกล้องให้มือนิ่งๆ 55555555

มีองค์ไหนบ้างค่ะ.. ที่เสี่ยงจะไม่แท้!!
เด่วยังไงเมจะ,, พยายามเอามาถามใหม่นะค่ะ .. พยายามค้นหาเองส่วนนึงด้วยค่ะ !!

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
พระปิดตา.. นี่ดูไม่ออกจิงๆเรยค่ะ .. ส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องพระด้วย!!! ยิ่งหนักเข้าไปใหญ่ ... ตามหาเซี๊ยนเซียน!! มาดูให้ทีค่ะ *

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
รูปที่ 6 และ 7 นี่ สวยและแท้แน่นอน  หลวงพ่อเปิ่น รุ่นเสาร์ห้า ปี 2534 ยอดนิยมครับ 

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
อยากทราบอีกอย่างค่ะ.. ถ้าสมมติ .. ให้เช่าต่อ แต่ละองค์ราคาประมาณเท่าไหร่ได้ค่ะ?

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เก็บไว้บูชาดีกว่าครับ ดีๆทุกองค์ แต่ถ้าจำเป็นก็คงแล้วแต่เจ้าของนะ่ครับ  อย่าปล่อยเช่าเลยครับ เดี๋ยวโดนเซียนตกควายนะครับ  ราคาแล้วแต่สภาพครับ ต้องศึกษาอีกมากครับ  พระที่คุณพ่อให้อยากให้เก็บไว้มากกว่าครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เข้ามาชม เพื่อศึกษาไว้เป็นข้อมูลเช่นกันค่ะ

ค่ะตามที่พี่คนรักษ์พระ แจ้งให้ทราบเป็นข้อมูลที่เชื่อถือได้ ราคาขึ้นอยู่สภาพ
แต่อยากให้เก็บไว้บูชาดีกว่า เห็นว่าเป็นพระที่คุณพ่อให้ด้วย คุณค่าทางจิตใจมากมาย

และสิ่งที่ต้องระวังในเรื่องการเช่าหา คือ พวกเซียนตกควาย (ใช้คำตามพี่เจมส์)
อย่างที่พี่ท่านแจ้งไว้ ผู้ใหญ่ไม่หลอกเด็ก เชื่อได้แน่นอนคะ :015:

ขอบคุณ คุณเม สำหรับการนำเสนอภาพวัตถุมงคุลด้วยคะ  :089:

หมายเหตุ : ความคิดเห็นส่วนบุคคล ผิดถูกตามพิจารณา
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
ขอบคุณทุกความเห็นนะค่ะ... แต่พระเยอะมากกกกกก :] เยอะจิงๆค่ะ

เด่วค่อยเอาเข้ามาสอบถามอีกนะค่ะ... บางองค์อยากให้คนที่อยากบูชาจิงๆค่ะ.. เรยอยากถามราคากันๆไว้ค่ะ
ไม่ได้คิดเอากำไรอ่าค่ะ แบบ มันเยอะเกินที่ผู้หญิงตัวเล็กๆจะเก็บรักษา 555 ... คือหนูเก็บไว้ ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่าค่ะ
พอมีคนมาดู มาขอไปก็ให้ๆ.. แม่เรยบอกว่า.. เหมือนพ่อเค้าหามา เราให้เค้าไปง่ายๆ ถ้าให้เช่ายังได้เงินบ้าง 555 (แม่แอบงก)
แต่บางองค์ที่พ่อมอบให้จิงๆก็เก็บค่ะ...

ปล. เซียนตกควาย !!!!!!!!!!!!!!!~ มันคืออะไร เหมือนจะเข้าใจ แต่ยังงงๆ 555555555

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เซียนตกควายคือ
เค้าจะหลอกซื้อพระของเราในราคาถูก
แล้วเอาไปปล่อยให้เช่าในราคาแพงอีกทีน่ะแหละครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
แล้วส่วนมาก เวลา จะปล่อยให้เช่าบูชาต่อ.. จะไปปล่อยเช่าที่ไหนดีอ่าคะ่.. ในเน็ตหรอ???

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
แล้วส่วนมาก เวลา จะปล่อยให้เช่าบูชาต่อ.. จะไปปล่อยเช่าที่ไหนดีอ่าคะ่.. ในเน็ตหรอ???

แนะนำให้เก็บไว้ดีกว่าครับ อีกหน่อยหายากนะจะบอกให้

ถ้าจะปล่อยก็ปล่อยในเว็บซื้อขายพระเครื่องต่างๆ หรือไม่ก็ศูนย์รับเช่าพระเครื่องครับ  หรือปล่อยกับคนรู้จักก็ได้  :001: แต่ไม่แนะนำให้ปล่อยนะครับ

ออฟไลน์ chaturan

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มายืนยันว่า สมเด็จสามชั้น ผาสุก พิมพิ์เล็ก อธิฐานจิตโดยท่านเจ้าคุณนรฯ แท้แน่นอนครับ

:001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

แนะนำให้เก็บไว้ดีกว่าครับ อีกหน่อยหายากนะจะบอกให้

ถ้าจะปล่อยก็ปล่อยในเว็บซื้อขายพระเครื่องต่างๆ หรือไม่ก็ศูนย์รับเช่าพระเครื่องครับ  หรือปล่อยกับคนรู้จักก็ได้  :001: แต่ไม่แนะนำให้ปล่อยนะครับ

เอ่อขอโทษนะครับ พระไม่ใช่ผัก ไม่ใช่ปลานะครับ ถึงเรียกว่าไปปล่อย
ใช้ว่า ออก หรือ ให้เช่าบูชาต่อ ดีกว่าใหม ครับ ท่านขุนแผน

ถ้าจะปล่อยก็ปล่อยในเว็บซื้อขายพระเครื่องต่างๆ หรือไม่ก็ศูนย์รับเช่าพระเครื่องครับ  หรือปล่อยกับคนรู้จักก็ได้   แต่ไม่แนะนำให้ปล่อยนะครับ
(นี่ขนาดท่านขุนแผนไม่แนะนำนะนี่)
 :095:  :074:

ขุนแผนนี่ตัวจริงเลยครับ เรื่องปิ้งย่าง  :095: แซวๆกันเล่นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2553, 11:28:23 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
แง่มๆๆ ขอโทดด้วยคะ่, ใช้ศัพท์ไม่สุำภาพ ขอโทดค่ะ ^^

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
๘. ไม่อนุญาตให้มีการแสวงหาผลประโยชน์ใดๆ ในการการซื้อขายแลกเปลี่ยน ทั้งทางตรงและทางอ้อมผ่านกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ (ปรับปรุง: ๓๑ ก.ค. ๕๒)

๙. ห้ามตั้งกระทู้ที่มีเนื้อหา ไปในทางโฆษณาบอกประกาศ เพื่อส่อเจตนาในทางซื้อขายหรือแลกเปลี่ยนใดๆ ทั้งสิ้น (ปรับปรุง: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2553, 09:32:20 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
เก็บไว้บูชาเถอะครับ เป็นสมบัติให้ลูกหลานได้บูชาต่อไปนะครับ
                                     ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 ถ้าไม่เดือนร้อนเรื่องเงิน ผมว่าควรเก็บไว้เป็นสมบัติของตระกูลดีกว่าครับ เพราะคุณพ่อของคุณเมก็คงอยากให้เก็บไว้เพื่อให้ระลึกถึงท่าน และเพื่อไว้ปกป้องคุ้มครองครอบครัวให้มีความสุขมากกว่าครับ
ด้วยความเคารพนะครับ :090:

• ทุติยะ
  • **
    • FB~MAYBE
คร้าบบ ... เก็บแล้วคร้าบบบบ !!!!~

ขอบคุณทุกคนนะค่ะ... แล้วอีกอย่างไม่ได้ประกาศขายในนี้ด้วยค่ะ..
แค่ขอคำปรึกษา... เช็คดูได้ค่ะ ไม่มีเจตนาประกาศขายใดๆทั้งสิ้น คร้าบบบ !!

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยนะคับพระ(เจ้าของพระ) :017:

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
พระของพ่อ เก็บไว้ดีกว่าครับ ถึงแท้หรือปลอม อย่างไรก็เป็นพระของพ่อเรา