ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะสักยันต์พระเจ้า5พระองค์+เสือ+หนุมาน  (อ่าน 7412 ครั้ง)

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ส่วนมากเราจะนิยมสักยันต์พระเจ้า5พระองค์ไว้ส่วนไหนของแผ่นหลังครับ ผมอยากสักแต่กลัว วางไม่เหมาะสม
และก็ถ้าจะสักยันต์เสือครู กับ หนุมานเชิญธง ควรวางยันต์ไหนไว้ด้านบน ด้านล่าง ครับ

ขอขอบคุณ มาล่วงหน้า กับศิษย์วัดบางพระ ทุกๆ ท่านด้วยครับ ที่เข้ามาตอบ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ถ้าเป็นครูบาอาจารย์ที่วัดบางพระนี้ ท่านก็จะพิจารณาตามปฏิภาณและญาณของท่านครับ ไม่ต้องห่วงครับ..และถ้าท่านศรัทธาต่อหลวงปู่ ก็ไม่ต้องกังขาใดๆครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ส่วนมากเราจะนิยมสักยันต์พระเจ้า5พระองค์ไว้ส่วนไหนของแผ่นหลังครับ ผมอยากสักแต่กลัว วางไม่เหมาะสม
และก็ถ้าจะสักยันต์เสือครู กับ หนุมานเชิญธง ควรวางยันต์ไหนไว้ด้านบน ด้านล่าง ครับ

ขอขอบคุณ มาล่วงหน้า กับศิษย์วัดบางพระ ทุกๆ ท่านด้วยครับ ที่เข้ามาตอบ

พระอาจารย์สักท่านย่อมมีเหตุผลและคำนึงถึงความเหมาะสมในตำแหน่งของลายยันต์
ที่จะสักให้ศิษย์อยู่แล้วครับ
เสือครูเท่าที่เห็นส่วนมากจะสักกันที่หน้าอก(ตั้งแต่สมัยหลวงปู่เปิ่นลงเข็มเอง)
ไม่ก็ที่แผ่นหลังครับ หนุมานส่วนมากก็อยู่ที่สีข้างไม่ก็แผ่นหลัง(แล้วแต่ความเหมาะสมของแต่ละคนเพราะบางคนพื้นที่ว่าง
ไม่เหมือนกัน) ส่วนยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ส่วนตัวผม พระอาจารย์ท่านสักไว้ให้บริเวณสีข้างครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
แฟนผมสักน้ำมันพระเจ้า ๕ พระองค์ พระอาจารย์แป้วสักให้กลางหลังเลยครับ เท่าฝ่ามือได้ ใหญ่มาก

ส่วนตัวผมอยากได้ที่หัวนะครับ  อยากลงอะไรไว้ที่หัวซักอย่าง ใจอยากได้พระเจ้า ๕ พระองค์ครับ

แต่ทุกอย่างขึ้นอยู่แต่ความเมตตาของท่านครับ