ผู้เขียน หัวข้อ: ตะตุดพวกพี่ใส่ของที่ไหนมา .. เอาของผมเล็กๆ น้อยๆ มาให้พวกพี่ๆชมกันครับ  (อ่าน 9964 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไพร่วัด

• ทุติยะ
  • **
  • l3odyslam my idol

1.ตะกรุดดำหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง หัวรอ อยุธยา วัดเงียบมากมายครับ หลวงพ่อเมตตามากมายครับ ..

2.ตะกรุดหลวงพ่อตัดลงรัก วัดชายนา ท่ายาง เพชรบุรี ไปไกลมากครับ ไปถึงวัดหลวงพ่อจำวัด เลยเืช่าตะกรุดมาเลย แล้วเลี่ยมร้านข้างๆ กุฏิหลวงพ่อ

3.ตะกรุดโทนปั้ม หลวงพ่อเกิด วัดโพธิ์แทน องค์รักษ์ เหนื่อยมาก พ่อขับรถหาวัดยากมากกว่าจะถึง แต่รู้ที่อยู่ไกล้จริงๆ ขับวนไปเวียนมา

4.ตะกรุดปืนเสีย หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์์ นครชัยศรี นครปฐม

5.หนุมานมหามงคล หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก บางไทร อยุธยา

6.เสือปืนแตก หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน บางกรวย นนทุบรี ไกล้บ้านของอาม่าผมเลย อยู่บางใหญ่ ..  :001:

7.ตะกรุดคอหมา รุ่นสุดท้ายปั้ม หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน บางกรวย นนทุบรี

8.ตะกรุดจารดอกเล็กๆ หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม อยุธยา

9.ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย ของคุณอาครับ เขาบอกว่าเก็บไว้ดีๆ

10.ลูกอมของหลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตา นครปฐม

11.ตะกรุดแดง หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง อยุธยา

12.ตะกรุดคงดวง หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก อยุธยา

13.ตะกรุดเชือกแดง หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ สมุทธปราการ

14.ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อเพี้ยน ไตรมาส 51

คงไม่ต้องจะให้เครดิตใครเพราะของผมเองล้วนๆ

วัตถุมงคลส่วนอื่นๆ ผมเคยส่งภาพทางอีเมล ไปให้กับสมาชิกชื่อว่าขุนแผนลงไปให้บ้างแล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่เมตตาเข้ามารับชมนะครับ

ขอขอบคุณจากใจครับ  :054: :054: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2553, 10:03:32 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
อื้อหือ..เยอะดีจริงๆ
ส่งภาพไปให้ท่านขุนแผนแล้วว่าอย่างไรบ้างล่ะคะ
เห็นท่านขุนแผนเคยพิมพ์บอกไว้ว่ามีเยอะแยะพิมพ์รายชื่อวัด-อาจารย์เรียงรายเชียว
ว่าจะขอเมตตาสักดอก! :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 11:09:21 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ตะตุดพวกพี่ใส่ของที่ไหนมา .. เอาของผ$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 11:23:29 »
อื้อหือ..เยอะดีจริงๆ
ส่งภาพไปให้ท่านขุนแผนแล้วว่าอย่างไรบ้างล่ะคะ
เห็นท่านขุนแผนเคยพิมพ์บอกไว้ว่ามีเยอะแยะพิมพ์รายชื่อวัด-อาจารย์เรียงรายเชียว
ว่าจะขอเมตตาสักดอก! :095:

ก่อนที่ผมจะมาสมัครนี้พี่ขุนแผนเขาแอดอีเมลของผมมาจากไหนไม่ทราบ

แล้วเขาขอชมวัตถุมงคลนู้น วัตถุมงคลนี้ ผมเลยถ่ายมาให้แล้วส่งภาพไป

เดี๋ยวผมเอาภาพมายืนยันก็ได้ครับพี่เสน่ห์กวาง ทุกอย่างที่พี่ขุนแผนลงอ่ะ เดี๋ยวผมถ่ายคู่กับวัตถุมงคลของผมก็ได้

ผมเองก็ยังเด็กอยู่ ได้เงินบูชามาจากคุณอาบ้าง ของผมเก็บเงินเองบ้าง แต่เวลาทำบุญทุกอย่างเช่าที่วัดหมดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 11:25:16 โดย ไพร่วัด »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตระกรุดเยอะแยะเลยคร้าบบสุดยอด

ว่าแต่ไม่เห็นมีของหลวงปู่เลย

คุนไพร่วัดเป็นน้องของท่านขุนแผนหรอคร้าบบบท่าน
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ตะตุดพวกพี่ใส่ของที่ไหนมา .. เอาของผ$
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 11:31:26 »
ตระกรุดเยอะแยะเลยคร้าบบสุดยอด

ว่าแต่ไม่เห็นมีของหลวงปู่เลย

คุนไพร่วัดเป็นน้องของท่านขุนแผนหรอคร้าบบบท่าน

เปล่าครับพี่

พี่ขุนแผนเอาวัตถุมงคลของผมมาลงหมดเลยอ่ะ  :075:

เดี่ยววันหลังต้องถ่ายรูปกับวัตถุมงคลของผมดีกว่า  :001: :002:

ของหลวงปู่เปิ่น ผมก็พอมีบางส่วนครับ รุ่นพระผงขี่เสือ แต่พระสมเด็จสร้างสะพานฝังตะกรุด เสียดายมากๆ
ผมลองใส่กรอบเองตอนนั้นกดเข้ากรอบสะพระแตกเลย เสียดายมากมายครับ

วัดบางพระผมไปก็แค่กราบสังขารหลวงปู่ ผมจำได้เคยเห็นหลวงปู่อยู่ครั้งนึง ตอนนั้นเด็กมากอะครับ พอจำใบหน้าของหลวงปู่เปิ่นได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 11:38:15 โดย ไพร่วัด »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
เหมือนกันจริงครับทั้งลักษณะของที่ใช้  ฟรอนท์ตัวหนังสือที่ใช้ในการเขียนอักษรที่ภาพ   ลักษณะคำพูดการในการโพสท์

ราวกับเป็นคนเดียวกันจริงนะครับ เป็นคนเดียวกับที่ชื่อ เอกอุ ในบางเว็บหรือด้วยเปล่า

ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยนะครับ

แต่ถ้าผมเข้าใจถูกก็กรุณาอย่าหลอกลวงใครเลยครับ
เขาเช็คเจอทีหลัง มันจะเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 11:51:59 »
เหมือนกันจริงครับทั้งลักษณะของที่ใช้  ฟรอนท์ตัวหนังสือที่ใช้ในการเขียนอักษรที่ภาพ   ลักษณะคำพูดการในการโพสท์

ราวกับเป็นคนเดียวกันจริงนะครับ เป็นคนเดียวกับที่ชื่อ เอกอุ ในบางเว็บหรือด้วยเปล่า

ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยนะครับ

แต่ถ้าผมเข้าใจถูกก็กรุณาอย่าหลอกลวงใครเลยครับ
เขาเช็คเจอทีหลัง มันจะเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ

ครับผม

ผมส่งรูปภาพทางอีเมลให้พี่ขุนแผน เอกอุหมดเลยอะครับ ผมเองก้ไม่ค่อยเล่นบอร์ดสักเท่าไหร่ ก็จะหาเรื่องวัตถุมงคล ศึกษาอะไรไปเรื่อย จนมาเจอเว็บวัดบางพระ ผมเลยมองหาก็เห็นสมาชิกที่ชื่อพี่ขุนแผนโพสของผมเอาไว้ครับ ผมเลยดูมาเรื่อยๆ ใช่ของผมเกือบทั้งหมดครับ  เดี๋ยวรอสิ้นเดือนมิถุนาก่อน คุณอาจะซื้อกล้องดิจิตอลให้ ตอนนี้ใช้กล้องโทรศัพย์ถ่าย

ผมไม่ค่อยสนใจ ถ้าพี่ขุนแผนแอบอ้างเป็นของตัวเองผมก็เสียความรู้สึกอะครับ

พี่เขาคุยดีนะ ผมก็ไม่คิดอะไร ถ้าพี่เขาเอาวัตถุมงคลของผมมาอวดอ้างอะไรพวกเนี่ย หุหุุหุ

ผมก้อโหสิกรรมให้พี่ละกัน ผมไม่ติดใจอะไรหรอกพี่ขุนแผน

ถ้าพี่เห็นข้อความนี้นะครับ ผมเสียใจมากครับ พี่ไม่น่าทำอย่างนี้เลยอะ

พระของผม เดี่ยวผมจะถ่ายมายืนยันคุ่กับพระของผมอ่ะครับ

โมโหแล้วนะพี่เด็กก็เสียความรู้สึกเหมือนกันนะครับ

เหอะๆ อโสิกัน อย่ารู้จักกันต่อไปเลยพี่เอ้ย  26; 26; 26;

ปล.คับจบเรื่องของพี่ขุนแผนเอาไว้แค่นี้ละกัล ผมไม่คิดอ่ะไรหรอก

มาแสดงความคิดเห็นของผมกันดีกว่า

ขอบอกพี่ขุนแผนนะคับ

ว่าผมถึงเป็นเด็กย้ำว่าเด็กเข้าสุ่วัยรุ่น ผมเสียความรู้สึกนะ   บ้านผมอะครับ ศิษย์หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย

สักกันบนกระหม่อมกับตรงข้อมือ  บ้านผมพื้นเพอาม่าของผมเป็นคนบางใหญ่โดยกำเนิด เดี๋ยวนี้ลุงผมที่อยู่บางใหญ่

ศิษย์หลวงพ่อประเทืองเหมือนกัน เขาได้เสียไปแ้ล้ว เสียความรุ้ สึกวะพี่

ส่วนฟร์อนที่ใช้โปรแกรมเขียนเอาครับ

บางฟร์อนพี่ึขุนแผนเขาก็ให้ผมใส่ชื่อผมละงง มารุ้ทีหลังโครตเสียความรุ้สึกเลย

ปล. รอยสักหลวงพ่อผมจะนำมาลงครับ เดี่ยวลงของอากงของผมก่อน

ส่วนพ่อ อา น้า ของผมเขาไปทำงาน

กลับมือๆ ค่ำๆ อ่ะคัรบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 12:03:57 โดย ไพร่วัด »

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
จะมาปิดฉาก ขุนแผนว่างั้นเหอะ อ่ะ..เิปิดตัวไพร่วัดแทน!

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 12:05:35 »
จะมาปิดฉาก ขุนแผนว่างั้นเหอะ อ่ะ..เิปิดตัวไพร่วัดแทน!

อะไรหรือพี่ครับ

ผมละงง ผมอ่ะแอบดูมาได้เกือบเดือนละ

เลยลองมาสมัคร

ย้ำครับว่าพี่ขุนแผนรุ้ัจักกันในอีเมลจิงๆ  ผมชอบลงอีเมลของผมเองในแพนทาวต่างๆ อะคับ

ยกตัวอย่าง ของวัดช้างเผือก ผมลงความคิดเห็นส่วนมากจะใช้ อีเมลของผมคับ

ผมชอบโพสข้อความไว้ในเวบต่างๆ คับ

โดยเฉพาะแพนทาว ผมชอบศึกษาค้นคว้า ที่ไหนดังก้ไป อิอิ

ขอย้ำว่าผมกับพี่ขุนแผน ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกัน  ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 12:21:07 โดย ไพร่วัด »

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แปลกๆน้าา
>>  "...ผมเองก้ไม่ค่อยเล่นบอร์ดสักเท่าไหร่..."
>>  "...ผมชอบโพสข้อความไว้ในเวบต่างๆ คับ..."
อิอิอิ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อ้าวแล้วพี่ขุนแผนหายไปไหนหละครับ ให้ไปถ่ายรูปใหม่พร้อมกระดาษ แค่นี้เงียบไปเลย  :095:
ขนาดไม่ค่อยเล่น แต่ชำนาญมากเลยนะเนี่ย ทั้งโพสรูป กดขอบคุณ  อะไรหลายอย่าง เหมือนเล่นมานานแล้วอย่างนั้นหละ
อย่าลืม ถ้าเล่นเครื่องเดียวกัน สามารถตรวจ ip ได้นะจ๊ะ  :001:

ตะกรุดเยอะดีครับ สวยงาม ขอบคุณที่นำมาให้ชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 01:41:53 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คิดถึงขุนแผนเนอะ ม่ายเปนไรครับ
มีน้องไพร่วัดมาแทน
ก็คลับคล้ายยยคลับคลา
ได้เจอท่านขุนแผนแสนเสน่ห์อีกครั้ง
เหมือนคนที่เคยเห็นกันมานาน
ทั้งๆที่พึ่งสมัครได้ไม่กี่วันนี่เองเนอะ อิอิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
คิดถึงขุนแผนเนอะ ม่ายเปนไรครับ
มีน้องไพร่วัดมาแทน
ก็คลับคล้ายยยคลับคลา
ได้เจอท่านขุนแผนแสนเสน่ห์อีกครั้ง
เหมือนคนที่เคยเห็นกันมานาน
ทั้งๆที่พึ่งสมัครได้ไม่กี่วันนี่เองเนอะ อิอิอิ

ปล น้องไพร่วัดครับ พอดีผมอยากชม
พระเครื่องชุดใหญ่ของน้องหน่อยนะครับ
ที่่ว่ามีทั้ง กำแหงหนุมานหลวงปู่มี เหรียญหลวงพ่อพรหมวัดขนอนเหนือ
รูปหล่อหลวงพ่อประเทือง เห็นว่ามีของดีอยู่ในเส้นนี้ตั้ง 7 เกจิ เลยนะนี่นะ หุๆ :095:

• อัฏฐมะ
แปลกดีนะคะ ญาติกันก็ไม่ใช่ แต่ใช้คอมเดียวกันซะงั้น ไอพีเดียวกันเด๊ะ!

เอ..หรือว่าคุณไพร่วัดไปเล่นที่ร้าน...แล้วท่านขุนแผนไปเล่นต่อ...อุแหม่

คงไม่พลาดที่จะตอบแบบนี้

อ่ะ..เอาเป็นว่า    ฉลาดดีแท้!!

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เปิดตัวเลยดีก่ามะ จะขุนแผน หรือ ไพร่วัดก็เล่นๆ ไปเถอะครับ
เอาตามสะดวก   อย่าไปอินมากกับโลกไซเบอร์ ......

เดี๋ยวจบกระทู้นี้ก็ไปสมัคใหม่อีก เอาเป็นว่าเล่นสัก id ละกันเนอะเล่นตามสบายเลย
โกหกไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมันแค่โลกไซเบอร์ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 03:45:02 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• อัฏฐมะ
เอาน่า..ต่างคนต่างเคยพลาดกันแล้วทั้งนั้น
กวางก็เคยใช้นะ 2ไอดี แต่ไม่เคยหน้าด้านแบบนี้อ่ะ

กับคนๆนี้..เค้าก็พลาดหลายครั้งนะ เอาภาพพระคนอื่นมาว่าเป็นของตนเองบ้าง อะไรบ้าง

แต่ก็ให้อภัยกันตลอดมา  อ่ะครั้งนี้ให้อีกทีล่ะกัน   :045:

• เด็กวัด
เปิดตัวเลยดีก่ามะ จะขุนแผน หรือ ไพร่วัดก็เล่นๆ ไปเถอะครับ
เอาตามสะดวก   อย่าไปอินมากกับโลกไซเบอร์ ......

เดี๋ยวจบกระทู้นี้ก็ไปสมัคใหม่อีก เอาเป็นว่าเล่นสัก id ละกันเนอะเล่นตามสบายเลย
โกหกไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมันแค่โลกไซเบอร์ 555+

คนเราถ้ารู้ว่าผิด ก็ต้องออกมายอมรับและพร้อมปรับปรุงตัวแก้ไข
นี่แหละครับ คือลูกผู้ชายตัวจริง
แต่คนที่หนีความจริง อยู่ตลอดเวลา
หนีเท่าไหร่ๆก็ไม่พ้นหรอก ไม่ได้จะซ้ำเติม
แค่อยากจะบอกว่า ถ้ารู้ตัวว่าผิด แล้วขอโทษ
พี่ๆน้องๆผู้อาวุโสกว่า ก็พร้อมที่จะให้อภัย และเริ่มต้นกันใหม่ด้วยมิตรภาพที่อบอุ่นกันอีกครั้ง :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
คนบางใหญ่นี่น่ากลัวจริงๆเลยครับ 01;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ทำไมต้องหลอกลวงกันด้วย :069:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อ่าว...IP เดี๋ยวกัน แต่มี 2 USERNAME ... 39;

...งานเข้า...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatee_poke

• ตติยะ
  • โปเก้ ณ.ซอยคาวบอย(สุขุมวิท23)
    • อีเมล
[shake]ต่อต้านวัดยานอวกาศ[/shake]

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *

ของผมมีเส้นเดียวครับ ของหลวงพ่อหลอดวัดปลักแรด :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
มาแนวไหนครับเนี้ย  มีการว่าตัวเองอีกนะ :095: :062:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 พ.ค. 2553, 09:15:06 »
 :062: เกิดอะไรกันขึ้นหรอครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน  :062: แต่ยังไงก็ขอร่วมแจมด้วยแล้วกันครับ

ตะกรุดเมียมาก2 หลวงปู่จักร / เบี้ยแก้หลวงปู่เจือ / ตะกรุดเทพนิมิตร ปลอกลูกปืนถักลายธงชาติ หลวงปู่แย้ม สามง่าม /ตะกรุด3หู หลวงปู่เปิ่น/ตะกรุดดำ หลวงพ่อจำลอง/ตะกรุดโทน หลวงพ่อประสิทธิ์ ไทรน้อย/ปลัดปีกเครื่องบิน หลวงพ่อยิด/ปลัดกัลปังหา หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง/ปลัดเขาควาย หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2553, 09:20:19 โดย rastafa »

ออฟไลน์ yay-tai

• จตุตถะ
สงสารยายเถ้อะ..ยายงงจ้า... :054:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ของผมไม่ได้ห้อยติดตัวครับ แต่ก็พกติดกระเป๋าติดเป้ตลอดครับ

แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าตะกรุดลูกปืนของอาจารย์อ๊อดไม่รู้ผมเก็บไว้ไหนก็ไม่รู้ครับ มีตั้งหลายดอก :010:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2553, 12:12:18 โดย aehjomthong »

• เด็กวัด
ชอบครับ ตะกรุดเก้าชั้น
ของหลวงพ่อประเทือง

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
กระทู้นี้ต้องติดตามและสืบสวนกันยาวหล่ะครับ...คราวนี้ก็คงได้แต่รอ "ขุนแผน"มาปรากฏตัวพร้อมแก้ข้อกล่าวหามั๊งครับ.....สงสัยต้องให้หมอพรทิพย์มาตรวจพิสูจน์หลักฐาน 5555
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ไม่ต้องถึงกับ หมอพรทิพย์  หรอกครับ . . . ท่าน

แค่ ท่านสารวัต ก็พอครับ  อิ . อิ

ยิ้มแล้วรวย ครับ

ใ จ เ ย็ น ๆ ๆ ค รั บ บ บ บ

31;

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ดาราด้านบนหล่อจิงๆ
เห็นครังที่แล้วมีสาวๆ ทักท่านสารวัต
ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ไม่หยุดเลย
09;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ว ... กระทู้กลายพันธุ์ โชว์พระเครื่อง โชว์เปลี่ยนยูส ...  :058:

ออฟไลน์ benzjeja

• ตติยะ
ผมก็ใช้ครับ  ของหลวงพ่อเกิด ลูกศิษย์สายตรงครับ
เก็บวัตถุมงคลท่านไว้ครับ  ต่อไปแรงแน่นอน

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
 :070: :070: :070:ขอบคุณที่คุณมีเจตนาดี ไม่น่าถูกแอบอ้างเลย มันน่าน้อยใจจริง :092: :092:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ของผมที่ใช้ทุกวันนะ
 1.ตะกรุดหลวงปู่เอียม วัดสะพานสูง

2. ตะกรุด 2ห่วงหลวงพ่อเปิ่นได้รับมากับมือปี 37
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2553, 02:53:47 โดย ข้าวหลามตัด »

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันครับ
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *

ถ้าเล่นเครื่องเดียวกัน สามารถตรวจ ip ได้นะจ๊ะ  :001:

เห็นด้วย ขอคนมีความรู้ เช็ค ip ยืนยันกันไปเลย และอีกอย่าง น้อง ไพร่วัด น่าจะใส่รูปที่เห็นหน้าตัวเอง

ลองดูกระทู้นี้ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,15533.html ครับ คุณ คนรักษ์พระ ได้ให้ความเห็นไว้ว่า

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ จริงๆแล้วผมมองมานานแล้วว่านี่เป็นเวปวัดของพวกเราศิษย์วัดบางพระ ทำไมพวกเราไม่เอารูปจริงๆของพวกเรามาลง สิ่งแรกที่ได้กลับมาก็คือพวกเราเวลาเจอกันก็จะได้ทักทายกันได้ ถึงจะไม่รู้ชื่อเล่นหรือชื่อจริง(มีแต่ชื่อที่ใช้ในเวปบอร์ด) แต่ก็ยังได้รู้จักว่าพวกเราหน้าตาเป็นอย่างไร เจอกันที่ไหนก็ยังทักทายกันได้ว่าเราเป็นศิษย์วัดบางพระ ผมว่าข้อดีมีมากกว่าข้อเสีย (หลายๆครั้งที่เห็นพี่ๆน้องๆและเพื่อนเวลามีงานสำคัญๆที่วัด จะเขียนว่าเอาไว้ว่าเจอกันทักทายกันนะครับ) ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าไม่ลงรูปจริงในเวป ใครจะรู้จักใครกันบ้าง  ถ้าไม่มีการทักทายสนทนากันที่วัด ถามชื่อกันที่วัด ความเห็นส่วนตัวผม ผมว่าพวกเราไม่ได้เจอกันที่วัดกันทุกครั้งไป แต่เรามีเวปวัดของพวกเรา ทำไมเราไม่มาทำความรู้จักกันในเวปก่อน เวลาสมาชิกใหม่ๆมาแนะนำตัวในเวป ผมเห็นบางคนบอกแค่ชื่อเล่น แต่ไม่เห็นหน้า ถามจริงๆเถอะว่า ใครจะรู้จักครับ ถ้าเจอกันที่วัดหรือที่อื่น เดินข้างนอกชนกันยังไม่รู้จักเลยครับว่าเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกัน อยากให้แต่ละท่านลองพิจารณากันดูนะครับ  หรือจะมีกฎออกมาจากผู้ดูแลเวปวัดบางพระก็แล้วแต่จะพิจารณาครับ 

ขอบคุณครับ

ปล.ข้อดีมีมากกว่าข้อเสียแน่นอนครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"