ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์แป้วท่านให้ยันต์อะไรผมครับ รบกวนที  (อ่าน 2004 ครั้ง)

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ

วันนี้ท่านให้ยันต์นี้มาครับ

ผมว่าคล้ายๆกับยันต์ที่แฟนผมไม่ทราบครับ น่าจะเป็นตัวเดียวกัน
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,16750.msg147827.html#msg147827 <<< ในกระทู้นี้

รบกวนพี่ๆ อาๆ ลุงๆ  :090: ช่วยผมด้วยครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
งดงามและดูเข้มขลังมากครับสำหรับเมตตาจากหลวงพี่แป๊ว
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
น่าจะเป็นนะทางเมตตาครับ
แถวบนสุดเป็นหัวใจพระพุทธเจ้า = อิกะวิติ
ยันต์สี่ตัวด้านข้างตัวนะ คือหัวใจอริยะสัจสี่ = ทุสะมะนิ
แถวรองลงมาเป็นหัวใจธาตุ 4 = นะมะพะทะ
แถวล่างสุดเป็นหัวใจโจร = กันหะ เนหะ
ได้ของดีแล้วอย่าลืมหมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ รักษาศีล5 เป็นการเพิ่มบารมีให้ตนเองด้วยครับ

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
แถวบนสุดเป็นหัวใจพระพุทธเจ้า = อิกะวิติ
ยันต์สี่ตัวด้านข้างตัวนะ คือหัวใจอริยะสัจสี่ = ทุสะมะนิ
แถวรองลงมาเป็นหัวใจธาตุ 4 = นะมะพะทะ
แถวล่างสุดเป็นหัวใจโจร = กันหะ เนหะ
ได้ของดีแล้วอย่าลืมหมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ รักษาศีล5 เป็นการเพิ่มบารมีให้ตนเองด้วยครับ

กำลังพยายามสวดมนต์ก่อนนอน ครับ ส่วนเรื่องศีล 5 นี่พยายามเคร่งครัดสุดๆครับ หลังจากเริ่มสักจากบางพระ
ผมก็ยังไม่ได้แตะแอลกอฮอลเลยครับ(ข้อนี้ยากมาก  :090:)

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

กำลังพยายามสวดมนต์ก่อนนอน ครับ ส่วนเรื่องศีล 5 นี่พยายามเคร่งครัดสุดๆครับ หลังจากเริ่มสักจากบางพระ
ผมก็ยังไม่ได้แตะแอลกอฮอลเลยครับ(ข้อนี้ยากมาก  :090:)

ขอบคุณมากครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ  สำหรับเรื่องแอลกอฮอล์
สำหรับผมไม่แตะมาเเล้วปีเศษๆ  หลังจากได้ลงหมึกครั้งแรก

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ด้านบน เป็นยันต์ครู 7 ยอดครับเป็นยันต์ครูของหลวงพี่แป๊ว ส่วนด้านล่างเป็นยันต์ทางด้านเมตตา นะ อะไรสักอย่างไม่รู้ชื่อขอรับ  แต่ได้กันทุกคน สาธุ