ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพและเครื่องรางยุคเก่าๆหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครับ  (อ่าน 3826 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ภาพอาจจะดูเบลอหน่อยนะครับ เพราะแขวนตากแดดนานมากๆครับส่วนตะกรุดเป็นตะกรุดกันงูยุคแรกๆทำจากกระป๋องนมอลูมิเนียมครับ เชิญติชมกันตามสบายนะครับ
...

...
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยเศียรเกล้า

ขอบคุณพี่หอมเชียงสำหรับรูปหลวงปู่และตะกรุดมาให้ชมครับ   :054: :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปุ่อั๊บ ครับ

ขอบคุณพี่หอมเชียงครับเป็นบุญตาจริงๆครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:.....................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ :054:

ขอบคุณครับพี่หอมเชียง หาดูยากมากครับพี่
:089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
มนันการหลวงปู่อั๊บ ครับ  :054:

อยากมีพระเครื่องหลวงปู้ใว้บูชามั่งจัง ครับ

ขอบคุณพี่หอมเชียงมากครับ ที่นำมาให้ชม  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ  ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ งาม ...  :114:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
นมัสการหลวงปู่อั๊บครับ

มาแต่ละครั้ง ไม่ธรรมดาเลยครับพี่หอมเชียง 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
กราบนมัสการพระผู้มากด้วยเมตตาครับ... :054:
...ขอบคุณท่านพี่หอมเชียงด้วยนะครับ..ที่เอาของหาดูยากมาให้ชม..  :058::114:.. :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :095: :095:ชิ้นนี้ขอได้ไหมครับ :095: :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ  ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม :074: :090:
รักและศรัทธา

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบพระคุณครับที่นำมาให้ชม

ยังระลึกถึงหลวงปู่เสมอครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะที่นำภาพมาให้ชม