ผู้เขียน หัวข้อ: ปาฎิหารย์ หลวงปู่ทวด ...  (อ่าน 2818 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ปาฎิหารย์ หลวงปู่ทวด ...
« เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 09:28:35 »
ได้มาประมาณปีกว่าๆ ไม่เคยแกะพลาสติกออก ...
วางพิงตั้งไว้บนหิ้งพระ พอมาสังเกตุ เอ๊ะ รอยไหม้อะไรหว่า  :062:
ปรากฎว่า เหมือนตัวยันต์บนเหรียญ ไหม้ ขึ้นรอยยันต์บนพลาสติกด้วยครับ .. แปลกดี ..
ตอนแรกเข้าใจว่า ธูปล้มไปโดนรึเปล่า แต่พลาสติกไม่ได้ละลายครับ เป็นรูปยันต์ออกมาชัดเลย .. สาธุ  :054:

ป.ล. โปรดใช้วิจารณญาณ ในการตัดสินครับ ... ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2553, 09:29:57 โดย PYT »
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ตอบ: ปาฎิหารย์ หลวงปู่ทวด ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 11:05:28 »
ขอบคุณครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:...............

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 11:55:26 »
สุดยอดแห่ง "พุทธานุภาพ"
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 12:01:23 »

ไม่ใช่เนื้อเงินใช่ไหมครับ ชุบใช่ไหมครับ ถ้าชุบโอกาสมีครับ แต่ยังไงก็สวยมากครับ หลวงปู่ทวดพิมพ์พระสิวลี

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 12:33:06 »
ขอบคุณครับ

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 12:47:22 »

ไม่ใช่เนื้อเงินใช่ไหมครับ ชุบใช่ไหมครับ ถ้าชุบโอกาสมีครับ แต่ยังไงก็สวยมากครับ หลวงปู่ทวดพิมพ์พระสิวลี

ขอบคุณครับ

หมายความว่าอย่างเหรอครับ คำว่า"โอกาสมี" รบกวนพี่เจมส์แนะนำด้วยครับ
                  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 01:19:38 »

ขอบคุณครับ

หมายความว่าอย่างเหรอครับ คำว่า"โอกาสมี" รบกวนพี่เจมส์แนะนำด้วยครับ
                  ขอบคุณครับ

โอกาสมี(คือโอกาสมีสูงครับที่จะเกิดรอยแบบนี้ได้ เพราะถ้าชุบมา กว่าจะมาถึงพวกเราผ่านหลายอย่างมากครับ ทั้งเหงื่อ(สำคัญมากๆ) สภาพอากาศ ถ้าชื้นมากก็มีสิทธิ์มากครับ พระเหรียญหรือลอยองค์ ที่ผมไปเจอที่บ้านเพื่อนพี่ชาย ออกมาจากพิธีไม่ใช่เขาใส่กล่องมาให้เสร็จนะครับ เขาสั่งทำกล่องมาแล้วมาจัดใส่ ยิ่งเป็นเหรียญขัดเงาเขาแทบจะไม่จับกันเลยครับ เพราะถ้านิ้วมือเราไปแตะโดยที่ไม่ใส่ถุงมือจะเกิดรอยมือแก้ไม่ได้ แต่ถ้าปล่อยไว้ก็จะลาม ถ้าล้างหรือทำความสะอาดก็เสียผิว ความเงาก็จะหายไป เป็นเงาด้านนะครับ ต้องระวังสุดๆครับ ส่วนมากเขาจะจับที่ขอบเหรียญครับ แต่ถ้าให้ดีผมว่าใส่ถุงมือดีกว่าครับ ถ้าซีนมาต้องดูครับว่าเขาซีนมาดีหรือไม่ถ้าไม่ดีอากาศเข้าได้ แกะมาแล้วซีนใหม่ดีกว่าครับ ถ้าเรื่องซีนต้องถามน้องเอ็กซ์ครับ 

ขอบคุณครับ

ปล.ศึกษาและสะสมนะครับ จากประสพการณ์นะครับ ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 01:43:52 »
เคลียร์ครับ ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 03:18:21 »
หลวงปู่ทวด พิมพ์ยืน สวยงามไปอีกแบบ
ปกติห็นแต่พิมพ์นั่งขัดสมาธิเพชร

ขึ้นชื่อว่าหลวงปู่ทวดแล้ว ดีครบทุกด้านเลยครับ
เก็บรักษาดีนะครับ
ใหม่รุ่นเรา เก่ารุ่นลูก   

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 07:17:39 »
งดงามครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~พระลักษณ์~

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พ.ค. 2553, 06:59:35 »
เหรียณสวยครับ...ลอยยันต์เกิดจากการตอกโค๊ต..ลอยดำนั้นเกิดจากการตอกโค๊ตผ่านพลาสติกที่ห่อ..เกิดเป็นรูอากาศเข้า
เป็นธรรมมาชาติของเงิน..

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พ.ค. 2553, 07:09:14 »
สวยครับ

ออฟไลน์ BANRAI

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 พ.ค. 2553, 03:31:05 »
หลวงปู่ทวดพิมพ์นี้ เรียกว่า ปางธุดงค์ใช่ไหมครับ
ผมมี 1 องค์เป็นของวัดประสาทบุญญาวาส

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 02:47:00 »
รอย โค๊ด ป่าว  :015:

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 12:59:56 »
 :053:ดีคับ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 06:31:32 »
 :016: :015: