ผู้เขียน หัวข้อ: มุมเล็กเล็กของวัดบางพระ(บางคนน่าจะไม่เคยสังเกตุ)  (อ่าน 3019 ครั้ง)

ออฟไลน์ il2oKJiT

• ตติยะ
    • MSN Messenger - il2oKJiT@hotmail.com
    • อีเมล

:016:วัดบางพระของพวกเรายังมีมุมสวยสวยอีกเยอะนะคัฟ :015:   

• ตติยะ
    • MSN Messenger - il2oKJiT@hotmail.com
    • อีเมล
อีกนิดนึง

:017:ก่อแค่มุมเล็กๆของวัดบางพระของเรา :017:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มุมเล็กแต่น่ารัก น่าประทับใจ เรียกรอยยิ้มจากเด็กๆได้ทีเดียว :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ... :016:

ปล. ย่อรูปก่อนลงก็ดีครับ โหลดนานมากเลยครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ... :016:

ปล. ย่อรูปก่อนลงก็ดีครับ โหลดนานมากเลยครับ

ขอคุณที่แนะนำคัฟ     :054: :054: :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สวยดีครับ ขอบคุณครับ......... :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยดีครับ ขอบคุณครับ :053:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
มุมเล็ก ๆ กับสาวน้อยตัวเล็ก ๆ (อุ้ย..ฟันหลอด้วย >^^<) น่ารักมากค่ะ  :077:

ขอบคุณภาพบรรยากาศด้วยคะ :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ณ.มุมๆหนึ่ง...สำหรับพักผ่อนหย่อนใจ...สำหรับครอบครัวและเด็กๆ

น่ารักดีครับ...ขอบคุณครับที่เก็บภาพบรรยากาศมาฝากกัน :114:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
อ๊ น๊ ไป มา 2-3 ครั้ง ยัง ไม่ เคย เห็น กอ ลิ ล่า ตัว นั้น เลย ค๊ อยู่ ตรง หนาย อ๊ ค๊  :086:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อ๊ น๊ ไป มา 2-3 ครั้ง ยัง ไม่ เคย เห็น กอ ลิ ล่า ตัว นั้น เลย ค๊ อยู่ ตรง หนาย อ๊ ค๊  :086:

อยู่ในสวนด้านหน้ากุฏิใหญ่ครับด้านริมน้ำครับ :001:

ยังไงก็ฝากน้องกิ๊ฟ และทุกท่านที่ยังใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องอ่านรายละเอียดก่อนตั้งกระทู้(ด้านบนเหนือช่องตอบ)สักนิดนะครับ

- ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี

น่าจะให้ความร่วมมือกับหลวงพี่เว็บนิดนึงนะครับ ไม่น่าจะลำบากอะไรนะ  :016:

ออฟไลน์ atbird

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไปครั้งหน้าสังสัยต้องเดินเล่นชมวัดซิแล้วเรา
 15;

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
อ๊ น๊ ไป มา 2-3 ครั้ง ยัง ไม่ เคย เห็น กอ ลิ ล่า ตัว นั้น เลย ค๊ อยู่ ตรง หนาย อ๊ ค๊  :086:

อยู่ในสวนด้านหน้ากุฏิใหญ่ครับด้านริมน้ำครับ :001:

ยังไงก็ฝากน้องกิ๊ฟ และทุกท่านที่ยังใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องอ่านรายละเอียดก่อนตั้งกระทู้(ด้านบนเหนือช่องตอบ)สักนิดนะครับ

- ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี

น่าจะให้ความร่วมมือกับหลวงพี่เว็บนิดนึงนะครับ ไม่น่าจะลำบากอะไรนะ   :016:

รับ ทราบ ค่ะ พี่ พิมพ์ แบบ นั้น จน เคย ชิน อ่ะ ค่ะ ขอ โทษ ด้วย น่ะ ค่ะ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2553, 04:32:51 โดย คุณนู๋กิ๊ฟ >.<" »

ออฟไลน์ rdks

• ตติยะ
    • อีเมล
 :016:มุมเดียวกันเลยบังเอินจังเลยนะครับ :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

น่าจะให้ความร่วมมือกับหลวงพี่เว็บนิดนึงนะครับ ไม่น่าจะลำบากอะไรนะ  :016:

อ้าว !!!! ไม่ได้อยู่ในกระจกหรอ    28;

ล้อเล่นค่ะ ^^  กลัวเหงา แหะ ๆ  14; :027:

ช่วงนี้ ไม่ได้ทัวร์วัดกันเลยนะคะ พี่ชายเอ็กซ์
ว่าง ๆ ไปทำบุญ ปล่อยปลาที่วัดกัน นะ ๆ
:097:

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
คงไม่เล็กแล้วนะครับมุมใหญ่ๆทั้งนั้นเลยวัดไหนเนี๊ยสวยมากๆ