ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม"หลวงพ่อนั่งหมูทองแดง"  (อ่าน 1215 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
   ก่อนอื่นต้องขอประทานโทษท่านเจ้าของภาพเหรียญนี้ :054: :054: ซึ่งผมเซฟเก็บเอาไว้เพื่อศึกษาอีกทั้งจำไม่ได้ว่ามาจากกระทู้ใด แต่เป็นของท่านสมาชิกวัดเรานี่แหละ จึงต้องขอขอบคุณในเครดิตนี้ ย้อนกลับมาสู่คำถามคือ พี่ชายได้เหรียญนี้มาจากแผงพระแถววัดบางศรีเมือง และให้ผมดู(แต่เป็นเนื้อทองแดง) ซึ่งก็ไม่ทราบว่า ชื่อรุ่นใด..สร้างปีไหน..เนื่องในโอกาสอะไร และมีรุ่นที่คล้ายคลึงกับรุ่นนี้หรือไม่ แต่จำได้ว่าเคยเซฟของพี่น้องเราเก็บเอาไว้ จึงขออนุญาตรบกวนสอบถามตามโจทย์ข้างบนนะครับ
                     ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2553, 08:33:34 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ตอบ: รบกวนสอบถาม"หลวงพ่อนั่งหมูทองแดง"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 03:37:36 »
เท่าที่ทราบ น่าจะสร้างประมาณ ปี ๒๕๓๕  ครับ เหรียญเนื้อเงินจะมีรอยจารด้วย.... :054:

ส่วนผมแขวนรุ่นนี้อยู่ครับ นั่งหมูรุ่นแรก  สร้างปี ๒๕๒๕  .... :001:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถาม"หลวงพ่อนั่งหมูทองแดง"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 04:05:49 »
ขอบคุณครับท่าน....แต่จริงแท้อย่างผมก็ไม่ทราบเพราะพี่ชายยังไม่ได้ถ่ายรูปไว้...ถ้ามีรูปจริงของพี่ชายจะขอโพสลงให้ช่วยดูอีกครั้งนะครับ :047: :047: