ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ฝากตัวด้วนครับ  (อ่าน 1386 ครั้ง)

ออฟไลน์ colt1911a1

• ตติยะ
    • อีเมล
น้องใหม่ฝากตัวด้วนครับ
« เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 11:19:06 »
 เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่าน มา 30/05/2010 ผมกับเพื่อนเดินทางจาก จ.อยุธยา ออกเดิน ตั้งแต่เช้า.....ถึงวัดก็  2 โมงกว่า.....

ด้วยความตั้งใจแน่วแน่...ว่าต้องเสือ เท่า นั้น ครับ..........

ไปแรก ๆๆๆ ก็งงง อยู่ ว่าเค้าสักกันตรงไหน  ยังไง  แต่ก็ได้ พี่ ๆๆๆ ใจดีช่วยชี้แนะให้.(ขอบคุณมากครับ)

เลยได้ เสือเหลียวหลัง ของ พระอาจารย์ สมชาย (ถูกผิดยังไงขออภัยนะครับ) 

สักสีครั้งแรกครับ รู้สึก ภูมิใจมากๆๆๆๆ ครับที่ได้เป็นศิท วัดบางพระ........

ฝากตัวด้วยครับ

โว้ อยุธยา....

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: น้องใหม่ฝากตัวด้วนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 11:45:47 »
อย่าลืม สวดมนต์ ถือศิล นะ 36;

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 11:58:29 »

ยินดีด้วยนะ ไม่เอารูปมาลงให้ดูด้วยล่ะ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 12:05:09 »

ยินดีด้วยนะ ไม่เอารูปมาลงให้ดูด้วยล่ะ

ยินดีต้อนรับเป็นศิษย์หลวงพ่อเช่นกันครับ ถามซ้ำตามพี่"คนรักษ์พระ"ครับ ว่าไม่เอารูบมาให้ชมบ้างหรอ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 01:08:19 »
ยินดีด้วยนะครับ :114:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 01:26:06 »
ยินดีด้วยครับ...

สำหรับศิษย์ใหม่เพิ่มอีก 1 ท่าน

ออฟไลน์ colt1911a1

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2553, 06:40:05 »
ยันต์เสือ.... ที่อยากได้มาแสนนาน..... สมหวังแล้วครับ...

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 11:08:36 »
อยากดู อยากดู :074:

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 12:34:14 »
แล้วกุฏิพระอาจารย์สมชาย อยู่ตรงไหนอ่าครับ  (ผมไปวันนั้น ผมถามคนขายของว่าที่สักยันต์อยู่ตรงไหน พอเข้าไป โว้ๆๆ คนเยอะมากเลย) เดียววันหน้าผมจะไปวัดอีกอ่าครับ เลยถามไว้ก่อน  ขอความกรุณาด้วยน่ะครับ