ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินว่าสักแล้วเจ็บ ถ้าลงนะหน้าทองหรือสาริกา จะเบาลงมั้ยคะ  (อ่าน 2803 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
ว่าจะไปสักน้ำมันซะหน่อย แต่อ่านหลายกระทู้ให้เตรียมใจว่าเจ็บ เจ็บมากเลยเหรอคะ บ้างก็ว่าคล้าย ๆ มดกัด หรือจะเปลี่ยนมาเป็นลงนะหน้าทอง และสาริกา จะช่วยให้ทำมาค้าขึ้นได้ในระดับสูงมั้ยคะ อยากไปทีเดียวให้สมความปรารถนา ถ้าไปแต่เช้า ไม่ทราบว่าใช่เวลานานหรือเปล่า เผื่อต้องกลับมาทำงานช่วงบ่ายนะคะ รบกวนผู้รู้ช่วยเมตตา ให้คำแนะนำด้วยนะคะ
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ไม่เจ็บเลยครับ ขอเพียงกำหนดจิต ไม่ให้คิดว่าเจ็บ แต่ถ้าเรียกว่าเจ็บก็แค่มดกัด (ทั้งรัง) :007: :007:......เอาเถิดครับ ลูกศิษย์หลวงปู่หลายท่านที่เป็นอิสตรีก็เต็มหลังกันทั้งนั้นเลยนะครับ เพราะเจ็บแต่ละครั้งไม่ถึง 10 นาที แต่ภาคภูมิใจไปทั้งชีวิตเลยนะครับ.......ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

tonpai

• บุคคลทั่วไป
คิดจะสักแต่กลัวเจ็บแปลว่าไม่มีศรัทธานะ หรือจะมาสักแค่เป็นแฟชั่น ก็ tattooแทนเถอะ

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
ไปสักกับพระอาจารย์นัน ไม่เจ็บค่ะ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ก็คิดว่ากว่าจะได้ของดีเราต้องอดทน
ศรัทธาครับ ตั้งจิตมั่นครับ เป็นกำลังใจให้ครับ 13;

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าถ้าศรัทธา หรือปรารถนาอยากได้อะไรซักสิ่ง ซักอย่าง

ถึงเจ็บแค่ไหน ก็ ไม่ใช่ปัญหา ทนได้สบายมาก

อย่างเช่นการใช้ชีวิตประจำวัน ถ้าเราอยากได้อะไร ในชีวิต ยอมอดทนเพื่อจะแลกให้ได้สิ่งต่าง  ๆ มาเรายังทนได้

กับการศรัทธาเพื่อจะให้ได้รอยสักที่เราเชื่อว่าจะทำให้ชีวิตเราดีขึ้น ความเจ็บปวด ผมว่ามันจะน้อยมากถ้าหากเรา"ศรัทธา" จริง ๆ

ปิติมันจะมาแทนที่ ความเจ็บปวด ที่เกิดขึ้นกับร่างกายเพียงเล็กน้อยที่เกิดขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 10:41:59 โดย วัดทุ่งเซียด »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ศรัทธา..............ศรัทธา..............และก็ ศรัทธา......................ไม่เจ็บแน่นอนครับขอให้โชคดีครับ...........สวัสดี ............ :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขึ้นชื่อว่า"สัก"แล้ว ผมว่าเจ็บทุกคนนะครับ เจ็บมากเจ็บน้อย  ขึ้นอยู่ว่า หลวงพี่ท่านเมตตาหนักหรือเบานะครับและแต่ละคนทนได้แค่ไหน แต่ที่เห็นมาทุกท่านที่ได้รับเมตตามา ก็ทนได้ทุกคนนะครับ สิ่งสำคัญผมว่าน่าจะอยู่ที่ความศรัทธานะครับ ตอนที่หลวงพี่ท่านเมตตาก็นึกถึงหลวงพ่อเปิ่นไว้ครับ ผมนึกถึงหลวงพ่อทุกครั้งครับตอนที่หลวงพี่เมตตาครับ แล้วความเจ็บก็จะคลายไปครับ(ส่วนตัวนะครับ)

ขอบคุณครับ

ปล.สิ่งสำคัญอีกอย่างอย่าเกร็งสู้เข้มนะครับ(ส่วนตัวอีกเหมือนกันครับ)
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ดังที่พี่ คนรักษ์พระ กล่าวไว้ เลย ครับ

ปล.สิ่งสำคัญอีกอย่างอย่าเกร็งสู้เข้มนะครับ(ส่วนตัวอีกเหมือนกันครับ) <<<<<<<<< ส่วนตัวผมเกร็งสู้ เลย ครับ 5 5+

สักเจ็บแน่นอน ครับไม่ต้องห่วงเลย ถ้าถามว่าเจ็มใหม เจ็บครับ แต่ไม่เกินกำลังคนเราหรอกครับ

ุถ้ายังไม่พร้อม ก็ ลง สาริกาลิ้น ทองไปก่อนก็ได้ครับ รอทำใจได้ก่อนนิดนึง ค่อยเริ่มสักครับ ^ ^

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
ไม่เจ็บหรอกครับ ผมไปมาวันก่อน ไม่ถึง3นาที ผมยัง งงๆเลยครับไมเสร็จไวจัง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เข็มกับเนื้อยังไงก็ต้องมีจี้ด ๆ บ้างละค่ะ

แต่ถ้าศรัทธา และมุ่งมั่น ที่อยากจะได้รับสิ่งดี ๆ จากพระอาจารย์
เพื่อเป็นกำลังใจ ในการประกอบอาชีพ และดำเนินชีวิต

เชิญมาที่วัด พร้อมศรัทธา ความมุ่งมั่น และกำลังใจเลยค่ะ
ขอให้โชคดีนะคะ

:089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ก่อนสักนึกกลัวเจ้บ  แต่สักเสร็จภูมิใจ  ของดีไม่ได้มาง่าย ๆนะครับ    เจ็บอย่างนี้ผมยอมครับ
HOOOOOOOOOOOO!!!YAAAAAAAAAAAAA!!
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ก็อย่าคิดว่าเจ็บก็ไม่เจ็บ คิดว่าเจ็บก็เจ็บ ผมช่วยหลวงพี่ท่านจับ ผู้หญิงบางคนตอนแรกๆก็กลัว
พอได้สักแล้วจะขอ 2-3 อย่างบ้างก็มี แปลกดีนะครับ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
คิดจะสักแต่กลัวเจ็บแปลว่าไม่มีศรัทธานะ หรือจะมาสักแค่เป็นแฟชั่น ก็ tattooแทนเถอะ

สักน้ำมัน เป็นแฟชั่นได้ด้วยเหรอคะ เข้าใจอะไรผิดมั้ยคะนี่

ถ้าอยากแฟชั่นก็แทตทูไปนานแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ แค่ไม่เคลียร์........

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ว่าจะไปสักน้ำมันซะหน่อย แต่อ่านหลายกระทู้ให้เตรียมใจว่าเจ็บ เจ็บมากเลยเหรอคะ บ้างก็ว่าคล้าย ๆ มดกัด หรือจะเปลี่ยนมาเป็นลงนะหน้าทอง และสาริกา จะช่วยให้ทำมาค้าขึ้นได้ในระดับสูงมั้ยคะ อยากไปทีเดียวให้สมความปรารถนา ถ้าไปแต่เช้า ไม่ทราบว่าใช่เวลานานหรือเปล่า เผื่อต้องกลับมาทำงานช่วงบ่ายนะคะ รบกวนผู้รู้ช่วยเมตตา ให้คำแนะนำด้วยนะคะ

สักน้ำมัน เป็นแฟชั่นได้ด้วยเหรอคะ เข้าใจอะไรผิดมั้ยคะนี่

ถ้าอยากแฟชั่นก็แทตทูไปนานแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ แค่ไม่เคลียร์........

สำหรับตนเองไม่เจ็บนะคะการไปหาหมอจัดฟันเจ็บกว่าเยอะเลยค่ะ

• ตติยะ
สำหรับตนเองไม่เจ็บนะคะการไปหาหมอจัดฟันเจ็บกว่าเยอะเลยค่ะ

พรุ่งนี้จะไปแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ ถ้าทำฟันเจ็บกว่า สู้ตายเลยค่ะ   :053:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

พรุ่งนี้จะไปแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ ถ้าทำฟันเจ็บกว่า สู้ตายเลยค่ะ   :053:

สำหรับพี่นะคะ อิอิ อีกอย่างพี่อ่ะ แฟชั่นก็สักแล้ว ใช้เครื่องอ่ะกลัวมาก แต่ก็ผ่านมาได้ เพราะใจมันรักอ่ะค่ะ