๑๔ พ.ย. ๖๒, ๑๗:๐๔:๐๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์น้องใหม่ ...แต่เดินทางทั่วประเทศครับ  (อ่าน ๒๓๕๗ ครั้ง)
pepsi
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๗

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๐๔๖
  รับขอบคุณ: ๓๐๙๘

ทําดี คิดดี พูดดี

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕๙%
พลังชีวิต: ๐.๑%

sansern phantana pepsi5510
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๐๕ มิ.ย. ๕๓, ๑๑:๐๕:๑๘ »

หน้าที่การงานของผม คือการขายส่งเคมีอาหาร ดังนั้นจึงต้องเดินทางทั่วประเทสไทย
ทั้งเหนือ ใต้ อีสาน...และที่ใครต่อใครบอกว่า ผี วิญญาณไม่มีในโลก ผมคนนึงที่ขอเถียง....
การไปของผม ก็คือค่ำไหนนอนนั่น....

คืนนั้นไปมืดที่จังหวัดขอนแก่น....การหาโรงแรมนอนไม่ใช่เรื่องยาก แต่วันนั้นยากจริงๆครับ
เพราะมีรายการสัมนา โรงแรมจึงเต็มเกือบทั้งนั้น...ผมตะลอนหาโรงแรมนอนตั้งแต่ 2 ทุ่ม
จนเกือบเที่ยงคืน ก็มาได้ห้องที่โรงแรม....(ผมไม่ขอบอกชื่อโรงแรมนะครับ)...
ด้วยความดีใจ ก็เลยไม่สนใจสิ่งรอบข้าง...เดินผ่านในที่แคบๆ เลี้ยวไป เลี้ยวมา...
พอพนักงานถึงหน้าห้อง...เค้าก็รีบวางกระเป๋า...แล้วกุญแจห้องโดยไม่ช่วยเรายกกระเป๋า หรือเปิดห้องให้เลย...
ในใจก็คิด...เออ ช่างเค้า ดี ทิฟไม่ต้องให้.

พอเข้าห้อง สิ่งแรกที่สัมผัส กลิ่งเหม็นอับๆๆ....แบบซากหนูตาย
ผมก็รีบเปิดหน้าต่าง พร้อมทั้งเปิดแอร์ เพื่อไล่กลิ่นอับ....ก็พอได้ผลครับ
จัดแจงอาบน้ำ เครียรงานเรียบร้อยก็สวดมนต์ไหว้พระ ....แค่พอสวดมนต์ รู้สึกว่าขนลุก ยังไงพิกล
แต่ก็ไม่คิดอะไร...พอเริ่มล้มตัวลงนอน....เท่านั้นแหล่ะครับ...
ตรงปลายเตียงนอน จะมีโต๊ะเครื่องแป้ง  และกระจกบานใหญ่..
เห็นชัดเลยครับ...เป็นผู้หญิงผมยาว ยืนเด่นอยู่หน้ากระจก แปรงผม..
เหมือนแบบว่าเธออยู่คนเดียวในห้องโดยไม่มีผม..

เท่านั้น ผมลุกจากที่นอนแทบได้ว่ากระโดดเลย...พุ่งพรวดไปที่ประตูห้อง
ไปมันทั้งชุดนอนนั่นแหล่ะครับ....เดินกึ่งวิ่งไปที่เค้าเตอร์ ..

พี่.....ผมโดนผีหลอก
เค้าเตอร์......หน้าซีด อึม อำๆๆ....แบบไม่พูดอะไรเลย
ผม.......ไม่เอาแล้วห้องนั้น...เปลี่ยนห้องให้ผม
เค้าเตอร์.....ห้องเต็มหมดครับ
ผม.......อย่างนั้น ช่วยไปเก็บของ กับกระเป๋าผมออกมาที
เค้าเตอร์......รอไว้ตอนเช้าได้หรือเปล่าครับ เดี๋ยวผมจะจัดการให้

ผม......อ้าวววว แบบนี้คุณก็รู้สิว่าห้องนั้น ผีดุ
คืนนั้นผมต้องนอนที่ห้องรับแขก.....และก็ดีอีกอย่าง ทางโรงแรมไม่คิดเงินผม....

เข็ดจริงๆครับ.....รู้แบบนี้ ขับรถไปอีก ชั่วโมง ไปนอนอุดรฯดีกว่า. ตอตนี้ยังไงหาโรงแรมใหม่ๆ แพงหน่อยก็ไม่เป็นไร
ดีกว่าโดน ผีหลอก.

จบแล้วครับ. แล้วจะเอาเรื่องสนุกๆมาเล่าให้ฟังอีก.
๒๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tong_lomsak, Tiger Number NINE, สุวรรณปักษี, คนรักษ์พระ, tom2007, ag, รุท หมัดหนักครับ, Ronaldo 2007, to, SIC, ทราย บางเลน, Kingkhet, berm, นันท์นภัส, The_Club, Kitisin, toei_tain, nayfertity, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, TTTUTTT, sparrow, derbyrock, ธรรมะรักโข, NONGEAR44, นายธรรมะ, ทรงกลด, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน
อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๒๘๘

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๓๔%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๕ มิ.ย. ๕๓, ๑๓:๐๐:๓๕ »

บรือๆๆๆๆ     สาธุ
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุวรรณปักษี, pepsi, รุท หมัดหนักครับ, to, Kingkhet, Ronaldo 2007, nayfertity, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, TTTUTTT, sparrow, derbyrock, ธรรมะรักโข, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สุวรรณปักษี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๗๔๓๒

๗ วัน, ๔ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๗๓
  รับขอบคุณ: ๕๐๘๐

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๖%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๕ มิ.ย. ๕๓, ๑๓:๑๕:๐๓ »

อ่านเพลินดีครับ

แต่ผู้อยู่ในเหตุการณ์คงไม่เพลิน 

---------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pepsi, รุท หมัดหนักครับ, to, Kingkhet, Ronaldo 2007, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, TTTUTTT, sparrow, derbyrock, ธรรมะรักโข, saken6009

คนรักษ์พระ
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๗

๓๐ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๘๒๕
  รับขอบคุณ: ๑๕๘๖๖

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๕ มิ.ย. ๕๓, ๑๓:๕๐:๕๗ »

ดีจังครับมีเพื่อนมานอนด้วย ผมเชื่อครับว่ามีจริง เขาคงมาขอส่วนบุญนะครับ ทำบุญส่งไปให้เขาสิครับ แล้วท่านจะโชคดี

ขอบคุณครับ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pepsi, รุท หมัดหนักครับ, to, Kingkhet, Ronaldo 2007, nayfertity, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, TTTUTTT, derbyrock, ธรรมะรักโข, saken6009

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ขุนแผนเมืองลำปาง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๑๔๐

๒ วัน, ๑ ชั่วโมง ๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔
  รับขอบคุณ: ๓๙๑

ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต

จังหวัด: ลำปาง

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๗๐%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๕ มิ.ย. ๕๓, ๒๑:๒๘:๒๐ »

อ่านแล้วก็น่ากลัวอยู่ครับสำหรับคนกลัวผี แต่ผมมีวิธีครับที่จะทำให้ทุกท่านไม่กลัวผีอีกต่อไป
      ผมเมื่อตอนเป็นเด็กกลัวผีเหมือนกับทุกๆท่านแหละครับแต่พอถึงอายุ 21 เข้าเกณท์คัดเลือกทหาร ช่วงนั้นผมเรียนจบใหม่ครับไม่มีงานทำผมจึงไปสมัครเป็นทหารครับ ได้ไปประจำการที่ค่ายแถวอำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่ครับ ตอนนั้นเกิดสงครามร่มเกล้าที่พิษณุโลกผมอยากรับใช้ชาติจึงสมัครไป เหตุผลที่ทำให้ผมเลิกกลัวผีก็เกิดขึ้นช่วงนี้แหละครับ คือช่วงที่ฝึกทหารใหม่ครับตอนที่ใกล้จบหลักสูตรจะมีการซ้อมออกเดินป่าครับ การเดินป่าต้องไปพักแรมในป่าช้าครับ ผู้ฝึกให้ไปตั้งเต้นท์ในเมร เผาศพครับ ผมกะคู่หูกลัวมาก แต่ด้วยความเป็นทหารต้องเชื่อฟังคำสั่งผู้บังคับบัญชาเลยจำต้องนอนที่นั่นครับ แต่จ่าผู้ฝึกให้ได้ข้อคิดว่าตอนกลางวันที่เรามานั่งพักถางหญ้าทำกับข้าวกันที่ป่าช้าแห่งนี้ มีใครกลัวผีบ้าง พวกผมก็ตอบว่าไม่กลัวครับจ่าจ่าถามว่าทำไมพวกเอ็งไม่กลัวล่ะ พวกทหารทั้งหลายตอบเกือบพร้อมกันว่า อ้าวจ่าก็มันเป็นกลางวันอยู่จะไปกลัวผีทำไม ผีมันจะมาตอนกลางคืน จ่าแกเลยตอบกลับมาว่าเออ!ข้าถามจริงๆเหอะว่าที่พวกเอ็งกลัวนี่กลัวผีหรือกลัวความมืดกันแน่ แล้วข้าถามทีว่าตั้งแต่พวกเอ็งเกิดมาจนอายุป่านนี้พวกเอ็งเคยเจอผีแบบเห็นตัวเลยหรือเปล่า แบบว่าเดินมาหาแล้วบอกว่าข้าคือผีเหมือนในหนังผีแม่นาค หรือผีปอบ แล้วแหกอก ควักตา แลบลิ้นหลอกพวกเอ็งไม๊ พวกผมก็ตอบว่าไม่เคยครับ จ่าก็บอกว่าเออ!ข้าก็จะ 50 แล้ว ข้าก้ไม่เคยเจอเหมือนกัน เพราะฉะนั้นที่เอ็งกลัวกันคือกลัวความมืดไม่เชื่อถ้าพวกเอ็งกลับไปบ้าน ให้ไปถามคนแก่ๆอายุสัก70-80 ดู ว่าเคยเจอผีแบบตัวเป็นๆหรือเปล่า ซึ่งตอนหลังพวกผมฝึกเสร็จได้ลาพักกลับบ้านผมก้ไปถามคนแก่แถวหมู่บ้านว่าท่านเคยเจอผีหรือเห็นผีหรือเคยถูกผีหลอกแบบในหนังในละครทีวีไม๊ ทุกท่านที่ผมไปถามมาล้วนตอบว่าไม่เคยเจอ ตั้งแต่นั้นผมไม่เคยกลัวผีอีกเลย
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pepsi, ทราย บางเลน, Kingkhet, Ronaldo 2007, nayfertity, PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, TTTUTTT, derbyrock, ธรรมะรักโข, อภิรัตน์, berm, saken6009, ทรงกลด

hemwiwan
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๔๘

๓ ชั่วโมง ๒๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๓

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๑๔:๒๐:๕๙ »

เรื่องเล่าน่ากลัวดีนะคับ แต่ทำไมมีน้อยใจ ไปไหนมาไหนก็ตั้งเยอะนี่นา น่าจะเอามาเล่าอีกนะคับ แบบว่าติดตามอยู่น่ะ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, TTTUTTT, derbyrock, ธรรมะรักโข, Ronaldo 2007, อภิรัตน์, pepsi, saken6009

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๕

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๒๓:๑๖:๑๐ »

กำ เพิ่งมาอ่านเวลานี้  เหอ เหอ 
แว๊ แว๊ ไปดีกว่า กลัว กลัว 

ขอบคุณค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, snowwhite, TTTUTTT, derbyrock, ธรรมะรักโข, Ronaldo 2007, อภิรัตน์, pepsi

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
plant_33
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๖๖

๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๙๗

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๙๑%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๐ ก.ค. ๕๓, ๐๐:๑๐:๐๗ »

ขอบคุณ สำหรับประสบการณ์นะครับ เพราะผมก้อทำงานที่จำเป็นต้องเดินทางไปหลายจังหวัดเหมือนกันครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: snowwhite, TTTUTTT, derbyrock, Ronaldo 2007, อภิรัตน์, pepsi, saken6009

em_krathumban
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๘๗๐

๑๑ ชั่วโมง ๔๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๕๐

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๖๕%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๐ ก.ค. ๕๓, ๐๐:๓๗:๔๖ »

น่ากลัว!!!
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: snowwhite, TTTUTTT, derbyrock, Ronaldo 2007, pepsi, saken6009

รวี สัจจะ...
รองประธาน
ลำดับสมาชิก: ๓๘๒๐

๒๖ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๗๑
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๑๒

รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๙%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๐ ก.ค. ๕๓, ๐๑:๑๘:๔๐ »

อีกสถานที่หนึ่งที่เฮี้ยนมากก็คือ...บ้านพักค่ายลูกเสือศรีราชา
ส่วนที่อยู่บนเขา ใกล้กับฮวงซุ้ย เจอกันแบบจะจะเต็มตาทุกคน
ไปกัน 20 กว่าคน เห็นพร้อมกันทุกคน ...
ตอนเย็นเปิดเครื่องขยายเสียงลองเครื่องกัน เปิดเพลงเพื่อชีวิตอยู่ดีๆ
จู่ๆก็กลายเป็นเพลงแห่ศพของคนจีน ตอนแรกก็คิดว่าคลื่นวิทยุแทรก
พอตอนกลางคืน นั่งล้อมวงสังสรรค์กัน  ทุกคนมองเห็นคนแก่ใส่ชุดกินเจสีขาว
เดินลงมาจากบนเขา เดินตรงมาที่พวกเรา พอใกล้จะถึงอีกประมาณ  20 เมตรก็หยุดอยู่
ด้วยความเป็นคนมีน้ำใจ ก็ใช้ให้น้องคนหนึ่งออกไปเชิญลุงให้เข้ามานั่งทานอะไรด้วยกัน
ทุกคนมองตามน้องคนนั้นที่กำลังเดินไปหาลุงคนแก่คนนั้น  แต่พอเดินใกล้จะถึงปรากฏว่า...
ร่างของชายแก่คนนั้น...หายไปทันที...สรุปว่าคืนนั้นไม่มีใครกล้ากลับไปนอนที่บ้านพักเลย
รวมตัวกันอยู่ที่โรงครัวจนสว่าง...เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อปี 2528 มีคนอยู่ในเหตุการณ์นี้ 23 คน
เป็นครั้งแรกและครั้งเดียวที่เห็นผีแบบเต็มตาและเห็นกันทุกคนพร้อมๆกันในเวลาเดียวกัน
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: snowwhite, TTTUTTT, derbyrock, ธรรมะรักโข, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, Ronaldo 2007, อภิรัตน์, pepsi, ทรงกลด, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๐ ก.ค. ๕๓, ๐๑:๒๑:๐๖ โดย รวี สัจจะ... » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม
TTTUTTT
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๗

๑๐ วัน, ๔ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๙๐๕
  รับขอบคุณ: ๒๕๔๔

สร้างสรรค์แต่สิ่งดี

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๔๕%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๐ ก.ค. ๕๓, ๐๔:๒๖:๔๖ »

เป็นประสบการณ์ที่ลืมไม่ลงแน่ๆครับ...

ขอบคุณครับ...{^_^}...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, ธรรมะรักโข, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, Ronaldo 2007, pepsi, saken6009, ทรงกลด

derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๓๒

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%

derbyrock@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๐ ก.ค. ๕๓, ๐๘:๕๐:๓๖ »

ไม่เชื่ออย่าหลบหลู่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, Ronaldo 2007, อภิรัตน์, pepsi, saken6009, ทรงกลด

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา
NONGEAR44
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๕๗

๓๕ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๘๙๓
  รับขอบคุณ: ๕๐๒๓

จังหวัด: ราชบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๐%

en2005f@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๐ ก.ค. ๕๓, ๒๓:๒๗:๓๑ »

ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์นะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อภิรัตน์, pepsi, saken6009, ทรงกลด

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์