ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับสมาชิกน้องใหม่ครับ  (อ่าน 2424 ครั้ง)

ออฟไลน์ immortal

• ตติยะ
    • อีเมล
แนะนำตัวนะครับ ชื่ออาร์ตครับ อยู่สุขสวัสดิ์ อายุจะเข้า25แล้วครับ กำลังจะบวชครับวันที่20มิย.นี้ เรื่องของเรื่องอยากสักครับ จึงมาสมัครเว็บนี้หวังว่าจะได้เป็นลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น
เหตุผลที่จะสัก ไม่มีอะไรมากครับ อยากได้อะไรยึดเหนี่ยวจิตใจ ปรกติเป็นคนใจร้อน ใจเร็ว ทำก่อนคิด ก็เลยมองการสักนี่แหละครับ อย่างน้อยถ้าเราทำอะไรผิดก็ต้องคิดถึงคำสอนข้อห้ามของครูบาอาจารย์ จะได้ยับยั้งเราได้
คิดว่าจะไปวัดวันอังคารนี้แหละครับ
-แต่อยากถามว่า หลวงพี่ท่านจะสะดวกช่วงเช้าตั้งแต่เวลาไหนบางอะครับ กลัวไปเช้าเกินจะรบกวน หรือไปสายเกินคนจะเยอะ
-แล้วต้องทำอะไรยังไงบ้างอะครับ นอกจากเตรียมตัวเตรียมใจ
-บ้านผมเชื้อสายจีนอะครับ พ่อกะเเม่ผมไม่ยอมแน่ถ้าเห็นรอยสัก จะขอหลวงพี่เป็นสักน้ำมันได้ไหมครับ เห็นพี่ๆหลายคนบอกว่า ห้ามขอเพราะเป็นการเสียมารยาท ผิดกฎของที่นี่ ที่สงสัยก็มีประมาณนี้แหละครับ หากสงสัยอีกจะมาถามต่อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2553, 10:10:43 โดย immortal »

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ตอบ: สวัสดีครับสมาชิกน้องใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 10:22:22 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ  ถ้าต้องการเตือนสติตัวเองผมว่าใส่สร้อยพระก็ได้  แต่อยากสักก็ไม่ป็นไรครับ  วันคุณบวช เป็นวันเกิดผมด้วย ขออวยพรละกาน ให้ใจเย็น ทำอะไร คิดก่อนนะครับ  ส่วนขอสักน้ำมัน บอกได้ครับ เพราะ ศิษย์บางคน ทำงานราชการหรือต้องพบคนมากมาย ต้องนิดนึง  ขอให้สมปรารถนานะครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: สวัสดีครับสมาชิกน้องใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 10:26:57 »
ยินดีตอนรับครับ :114:

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 10:30:20 »
ยินดีต้อนรับกับสมาชิกใหม่ครับ :053:
สำหรับผม ช่วงเช้าก่อนแปดโมงครับ ลูกศิษย์ก็จะเริ่มมีมาบ้างแต่ก็ยังไม่มากครับ แต่พระอาจารย์ท่านก็เมตตาสักตั้งแต่ตอนเช้าจนถึงตอนเย็น
ส่วนดอกไม้ ธูปเทียน พานครูทางวัดมีพร้อม หรือจะหามาเพิ่มก็ได้ตามความศรัทธาครับ
สำหรับการจะสักหมึก หรือสักน้ำมันคงแล้วแต่ผู้ต้องการรับการสักครับ บอกพระอาจารย์ท่านได้(แต่รอยสักหรือพุทธคุณ แล้วแต่ท่านจะให้เราครับ ผมว่าทุกสิ่งที่ท่านให้ดีทุกอย่างครับ) :025:
ส่วนใหญ่แล้วจะไม่ขอจากท่านครับหรือ จะลองขอความเมตตาท่านก็ได้นะครับ พระอาจารย์วัดบางพระทุกท่านใจดีมีเมตตาครับ :054:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 10:52:58 »
                                        ยินดีต้อนรับครับ

:114:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 11:00:42 »
ขอบคุณพี่ๆมากครับ รู้สึกอบอุ่นดีจัง

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 11:30:54 »
ขอได้ค่ะบอกท่านว่าสักเป็นน้ำมัน--ขอบคุณค่ะ--

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 11:45:42 »
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 12:16:13 »
ไปเช้าๆดีครับ  เย็นมากอาจารย์ท่านจะไปสวดมนต์
ผมเป็นคนหนึ่งที่ใจร้อน แต่พอมีรอยสักก็เย็นขึ้น ดีขึ้น
ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ 36;

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 12:22:18 »
ยินดีต้อนรับน่ะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 01:40:36 »
ยินดีด้วยครับ........ :090: :090: :114: :090: :090: .............

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 02:22:23 »
ลองอ่านกระทู้ นี้ดูครับ อาจจะมีคำตอบที่ต้องการ

คลิ๊กที่ลิงค์ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html#msg3342
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2553, 02:23:13 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 02:31:14 »
โอ้วกร
ลองอ่านกระทู้ นี้ดูครับ อาจจะมีคำตอบที่ต้องการ

คลิ๊กที่ลิงค์ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html#msg3342

โอ้วกระจ่างเลยขอบคุณครับ ว่าแต่จะมีใครไปรึป่าวเอ่ยวันพรุ่งนี้ตอนเช้า

ออฟไลน์ ajima

• จตุตถะ
  • ทำดีได้ดี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 12:36:08 »
ขอเป็นน้องใหม่ด้วยคนนะคะรุ่นพี่ :090:
เราพูดอยู่เสมอถึงคำว่า * สติ ปัญญา*
เราใช้ปัญญาอยู่เสมอก็จริง แต่สตินั้นแท้จริงแล้ว
เรานำออกมาใช้น้อยนัก ทั้งที่สตินั้นมีคุณค่าแก่ชีวิต
และจำเป็นแก่ชีวิตมีคุณค่าอย่างเหลือที่จะประมาณได้

ออฟไลน์ sparrow

• สัตตมะ
  • **
  • เจริญ...เจริญ...นะคร้าบ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 08:49:41 »
ฝากน้องใหม่อีกหนึ่งคนครับ...SPR...ณ.ลำลูกกา :054:
การรักษาศีล...เป็นการรักษาดวงจิตให้บริสุทธิ์
เพื่อไม่ให้คนเราทำบาปทั้งปวง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 09:49:45 »
ไปมาแล้วครับ  :002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 10:05:53 »
ยินดีต้อนรับครับและขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ kaewtapee

• นา นา จิต ตัง ต่-า-ง-ค-น-ต่-า-ง-จิ-ต-ต่-า-ง-ใ-จ
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 10:35:38 »
ขอสมัครเป็นน้องใหม่ด้วยค่ะ กำลังจะบวชด้วยดีจังเลยค่ะ ไปแต่เช้าก้อดีนะคะ คนไม่ค่อยเยอะค่ะแล้วยิ่งไปวันธรรมดาด้วยยิ่งดีค่ะคนน้อยดี  ขอให้โชคดีนะคะ และขอให้สมหวังในการไปสักครั้งนี้ด้วย จะได้มาเป็นศิษย์ด้วยกัน

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 10:41:17 »
ยินดีต้อนรับครับ  :050:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2553, 01:19:06 »
หลวงลุงต้อยเมตตา 8ทิศให้ครับ (ด้านบน) สักตรงหน้าผาก แล้วก็หน้าอก หัวไหล่ซ้ายขวา ลงนะให้เสร็จสรรพ
หลวงลุงญา เมตตายันต์ล่างอะครับ เรียกไม่ถูก พี่นนบอกยันต์พุฒซ้อน
ได้ของดีมาแล้ว ที่เหลืออยู่ที่ตัวเราต้องปฎิบัติดีแหละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2553, 01:20:26 โดย immortal »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2553, 01:39:17 »
ยินดีด้วยนะครับ กับสิ่งดีๆที่ได้รับมาจากความเมตตาของพระอาจารย์ท่าน :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ