ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ฟัก สันติธัมโม วัดเขาน้อยสามผาน จ.จันทบุรี...มรณะภาพแล้ว  (อ่าน 4389 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม

ข่าวล่าสุด
หลวงปู่ฟัก สันติธัมโม มรณะภาพแล้ว
เมื่อเวลาประมาณ บ่ายโมง ของวันที่ 9 มิถุนายน 2553ที่โรงพยาบาลธนบุรี
ด้วยอาการเส้นเลือดในสมองแตก

ขอกราบแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งและขอกราบร่วมไว้อาลัยต่อหลวงปู่ฟักด้วยครับ

และขอกราบส่งหลวงปู่สู่พระนิพพานครับ

ขอบคุณที่มา...http://www.watpa.com/board_detail.asp?board_id=3002
                   และเว็บพลังจิตดอทคอม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการ หลวงปู่ฟัก สันติธัมโม  ขอร่วมใว้อาลัยด้วยนะครับ  :054: :054: :054:

ขอแสดงความเสียใจแด่ศิษย์ทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ธรรมมะรักโขมากครับ สำหรับแจ้งข่าว

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ และร่วมไว้อาลัยหลวงปู่ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้