ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยครับ  (อ่าน 1114 ครั้ง)

ออฟไลน์ soulballza

• จตุตถะ
รบกวนถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 02:29:17 »

คือถ้าจะไปสักอ่ะครับ

เราจะบอกหลวงพี่ที่สักได้ไหมครับว่า เราจะเอาสายไหน  เเบบ สายเสน่ห์ หรือ สายคงกระพันอ่ะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: รบกวนถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 03:08:08 »
จริงๆไม่อยากให้เรียกสายเสน่ห์ครับ เรียกว่า "ด้านเมตตา" น่าจะเหมาะสมกว่าครับ
เรื่องอยากได้ยันต์ด้านไหน ลองบอกพระอาจารย์ที่จะสักให้ได้ครับ  แต่ท่านจะให้อะไร ขึ้นอยู่กับท่านจะเมตตาครับ  แต่โดยธรรมเนียมแล้ว ต้องเป็นทีละสเต็ปครับ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 03:21:39 »
เห็นด้วยครับ  ให้ท่านเมตตาดีกว่าครับ  ยันต์ที่หลวงพี่ทุกองค์เมตตาให้ย่อมดีอยู่แล้วครับ
ผมไปถึงวัดก็หันหลังให้หลวงพี่ลงเข็มเลยครับ  ผิดถูกยังไงก็ขอ  อภัยมานะที่นี่ด้วยครับ

ออฟไลน์ soulballza

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 03:35:52 »
   อ่อ ครับผม  ขอบคุณครับ

คือผมอยากได้สาย เมตตาอ่ะครับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2553, 04:53:18 »
ถ้าอยากได้แบบเมตตา ผมแนะนำลงนะหน้าทองเลย กุฎีหลวงพี่ติ่ง หรือจะสักก็ได้นะครับ หลวงพี่ติ่งสักแต่น้ำมันนะ ลองขอท่านดู แต่ทางที่ดีผมว่าแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะให้ดีกว่า ท่านจะดูว่าวันนี้ควรจะให้อะไร มาบ่อยๆจะได้ของดีเอง ผมสักกับหลวงพี่แป๊ว น้ำมันท่านก็จะให้เอง ผมไม่เคยขอ ท่านจะให้สลับกันไป เมตตาบ้าง คงกระพันบ้าง

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 10:24:37 »
บางครั้งผมพาเพื่อนๆๆไป หลวงน้าติ่งจะถามว่า เอาอะไรดี

^^