ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาเกี่ยวกับปลัดขิก สำหรับคนที่ชอบพี่ปลัดขิก อิอิ  (อ่าน 98024 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สำหรับคนที่ชอบ ปลัดขิกนะครับ คิกคิกๆๆๆๆ

คาถาเรียกปลัดขิกใช้งาน
โอมละลวย..มหาละลวย..สามสิบสองตวยตาขุนเพ็ด

(...)ย็ดน้องเข้าสองที เข้าแล้วอย่าให้ออก ดอกให้เปื่อย ดอกให้เปื่อย ฯ

ตรง(...) ตรงนี้ให้ใส่สระ เอ นะครับ เหอๆๆ อาจติดเหรดนิดขออภัย

คาถาใช้งานปลัดขิก

โอม . . . มหาปลัดขิก ศิวลึงค์ อึงคะนึงอื้อฉาว

คุ้มครองตัวข้าพเจ้าด้วย กัณหะ เณหะ อุอุ อะอะ มะมะ อะอุ โอมฯ

จากนั้นก็อาราธนาขอให้ปลัดขิกช่วยเหลือในเรื่องต่างๆ จะแคล้วคลาด คงกะพัน

เมตตา หรือโชคลาภก็ได้ตามแต่จะอธิษฐานครับ

เครดิตจากพี่อชิตะ  วัดชายนานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2553, 04:42:26 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
คาถาปลัดขิกหลวงพ่อยิดวัดหนองจอก ประจวบคีรีขันธ์

นะเฮนะฮา ประสกที่มาสีกาที่นั่ง หัวเราะได้ดัง อุกขิตตะขัก หญิงเห็นหญิงรัก ชายเห็นชายทัก คนรักทั้งเมือง

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
คาถาปลัดขิกหลวงพ่อยิดวัดหนองจอก ประจวบคีรีขันธ์

นะเฮนะฮา ประสกที่มาสีกาที่นั่ง หัวเราะได้ดัง อุกขิตตะขัก หญิงเห็นหญิงรัก ชายเห็นชายทัก คนรักทั้งเมือง

สุดยอดเลยพี่เอ็กซ์  เจ้าพ่อปลัด  สายเสน่ห์ตัวจริง  :015:
อย่าลืมปลัดขิกเสาร์ 5 น้องนะ อิอิ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

หู๊ยส์ คุณปลัดเยอะจริงเชียวพี่ท่าน  คิกคักทั้งวันเละหรือเปล่าครับ  :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 09:29:24 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ........................ :090: :090: :114: :090: :090:......................

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โอ้โหท่านเอ็กซ์ แรงครับ ทั้งหมดของท่านเนี่ย ว้าวๆๆๆ
กรุท่านปลัด.............. :073:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
น้องเอ็มเมื่อวันเสาร์พี่ปุ๋ยไปวัดมาหลวงพี่ต้อยให้มาอันนึงอ่ะค่ะคล้องเป็นพวงกุญแจเรียบร้อยแล้ว

• เด็กวัด
น้องเอ็มเมื่อวันเสาร์พี่ปุ๋ยไปวัดมาหลวงพี่ต้อยให้มาอันนึงอ่ะค่ะคล้องเป็นพวงกุญแจเรียบร้อยแล้ว

ยินดีด้วยครับพี่ปุ๋ย เป็นแบบพี่กริ่งข้างในปะครับ พี่ อิอิ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

ยินดีด้วยครับพี่ปุ๋ย เป็นแบบพี่กริ่งข้างในปะครับ พี่ อิอิ

มีจิ้งจกสองตัวอยู่บนปลัดขิกอ่ะค่ะน้องเอ็มหลวงพี่บอกเป็นเนื้อนวะแล้วก็บอกอะไรพี่มาอีกนิดหน่อย

• เด็กวัด

มีจิ้งจกสองตัวอยู่บนปลัดขิกอ่ะค่ะน้องเอ็มหลวงพี่บอกเป็นเนื้อนวะแล้วก็บอกอะไรพี่มาอีกนิดหน่อย

อ่าครับ ของดีมากเลยนะนั่น เก็บใว้ให้ดีนะครับ   :015:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้องเอ็มนอกจากปลัดขลิกแล้วหลวงพี่ยังลงกระทู้๗แบกให้พี่อีกรอบด้วยค่ะ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำสาระความรู้มาเผยแพร่ครับ...ว่าแต่มีคาถาปลุกปลัดของหลวงปู่เขียว วัดห้วยเงาะ ปัตตานีรึปล่าวครับ

• เด็กวัด
ขอบคุณที่นำสาระความรู้มาเผยแพร่ครับ...ว่าแต่มีคาถาปลุกปลัดของหลวงปู่เขียว วัดห้วยเงาะ ปัตตานีรึปล่าวครับ

ส่วนมากคาถาด้านบน ก็น่าจะใช้แทนได้ทุกสำนักนะครับ (ในความเห็นส่วนตัว)
หรือไม่ ก็ท่อง นะมะพะทะ สลับกันไปมา แทนก็ได้ครับได้ทุกสำนัก (พี่ใจดีสอนมาอีกทีนึง อิอิ) ขอให้มีความเชื่อมั่น จะไปด้านไหนก็อธิฐานเอานะครับ สาธุ

ปกติปลัดขิกก็ขลังอยู่ในตัวเองอยู่แล้วครับ อิอิ แล้วแต่พระอาจารย์ หลวงพ่อ หลวงลุง จะเสกแน้นไปทางด้านไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2553, 01:38:12 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

คาถาบูชาปลัดขิกขุนช้างจ้าวทรัพย์
(พ่อท่านเขียว กิตติคุโณ วัดห้วยเงาะ อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี)
ท่องนะโม 3 จบ
โอม พรึงกำลัง จะหังสะวาหะ อุปะสัมปะ สุนะโมโล
จะ นะโมหัดถัง พ่อขุนช้าง ยังกอขอฃอ

ปลัดขิกห้ามไว้ทางขวา
ไว้ข้างหน้าเวลาเข้าหาเจ้านาย
ไว้ข้างซ้ายเวลเข้าหาสตรี
ไว้ข้างหลังป้องกันการกระทำ

ที่มา เว็บพระเครื่องศิริสโตร์

ปล. ขอบพระคุณพี่เคี้ยง ที่เมตตามอบปลัดขิกขุนช้าง พ่อท่านเขียว ให้มาบูชา เมื่อตอนงานไหว้ครูวัดบางพระ 2553 ครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ร่วมด้วยครับ  :002: อันนี้หลวงพี่ท่านนึง . .  :054: . . ในวัดท่านได้ เมตตาเขียนมอบให้ผมมานานมาก  หลายปีแล้ว . . .ครับ

ถ้าชอบก็นำเอาไปใช้นะครับ  :002:

ขออภัยถ้าข้อความไม่เหมาะสม   :008:  :032:

--------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ---------------

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
อันสุดท้ายแอบอึ้ง !!  :074:
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
คลังปลัดขิก เลยนะครับท่าน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
โอ้ว... ตาลาย  :010:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ

คาถาบูชาปลัดขิกขุนช้างจ้าวทรัพย์
(พ่อท่านเขียว กิตติคุโณ วัดห้วยเงาะ อ.โคกโพธิ์ จ.ปัตตานี)
ท่องนะโม 3 จบ
โอม พรึงกำลัง จะหังสะวาหะ อุปะสัมปะ สุนะโมโล
จะ นะโมหัดถัง พ่อขุนช้าง ยังกอขอฃอ

ปลัดขิกห้ามไว้ทางขวา
ไว้ข้างหน้าเวลาเข้าหาเจ้านาย
ไว้ข้างซ้ายเวลเข้าหาสตรี
ไว้ข้างหลังป้องกันการกระทำ

ที่มา เว็บพระเครื่องศิริสโตร์

ปล. ขอบพระคุณพี่เคี้ยง ที่เมตตามอบปลัดขิกขุนช้าง พ่อท่านเขียว ให้มาบูชา เมื่อตอนงานไหว้ครูวัดบางพระ 2553 ครับ

ขอเพิ่มเติมนิดนึงน่ะครับ 

สำหรับ ปลัดขิก (แบบออริจินอล คือ ไม่มีขุนช้าง) ของพ่อท่านเขียว  ไม่ว่าจะเป็นเนื้อไม้หรือเนื้อโลหะ

นะโม 3 จบ ระลึกถึงคุณ หลวงพ่ออี๋  หลวงพ่อเหลือ  หลวงพ่อห้อย  พ่อท่านเขียว

โอม พะลึง กำลัง จะหังสวาหะ  อุปะสัมปะสุนะโมโล

ปล. ปลัดขิกของพ่อท่านเขียว ตั้งแต่ผมได้มาไม่ว่า พ่อท่านเขียวเมตตาให้มา  หรือ  บูชามาจากวัด (ราคา 150 เนื้อไม้จารมือทุกดอก)  ยันต์ที่ใช้กำกับตัวปลัดขิก แต่ละรุ่นจะไม่เหมือนกัน  จะแตกต่างกันเล็กน้อย

• เด็กวัด

คาถาบูชาปลัดขิกอีก 2 บท สำหรับคนที่ชอบและใช้อยู่ครับ

คาถาบูชาปลัดขิกว่าดังนี้ (ของหลวงพ่อเหลือ)
...โอมแม่น้ำสามจอก กูจะถอกขึ้นบนหลังคา โอมมะถอกขาว ถอกเขียว ถอกเยี่ยวรดผ้า ถอกฆ่าคนตาย ถอกขายคนกิน ถอกอินทนิน ถอกออกนอกฟ้า ป่าหิมพานต์ ถอกกินบ้านกินเมือง
...โอมอีจ้าย จักรวรรดิ์ ยกบัตรเมืองนนท์ ขุนพลลพบุรี ถือแยกแหกหี ตีกระเชียง ถอกแตด หนามแรดเกี่ยวควยช้าง คนหีกว้าง สะบัดหนอก นอนหงายแตดแห้ง นอนตะแคงแตดชุ่ม โอมมารุม มารุม ชำเราเอาเถิด
...โอมแม่น้ำสามจอก ถอกรดไม่หนาว ขี้เปลียก น้ำมะนาว โอมมะแยก แยก แหก แหก เพี้ยง เพี้ยง อะสังวิสุโลปุสะพุพะ.....
   และมีอีกบทหนึ่งเป็นของพระอาจารย์โด่ง วัดทุ่งเว้า
คาถาว่าดังนี้
...โอมเจ้าโลกคือตัวกู มีหีมีรู ต่างมาหาข้า อยู่ใต้หว่างขา โอมนะกระดอล่อหี ดูดอดีดี อาคัจเฉยะ อาคัจฉาหิ
มานิมามา หญิงมาชายมา โสมาเรสะ มามะมามา...

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตาครับ ให้ความรู้เสมอมาครับ    :054:
ผมเองก็ชอบปลัดขิกเหมือนกันครับเมตตาดี  

ทุกอย่างที่เอามาโพสเป็นคาถาใช้กับปลัดขิกจริงๆ เพื่อเป็นแนวทางและความรู้นะครับ อย่าคิดมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2553, 05:18:38 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
แอบอึ้งคาถาท่านเอ็มนิดๆ !! ^^

• เด็กวัด
แอบอึ้งคาถาท่านเอ็มนิดๆ !! ^^

ครับ วันนี้นึกว่าแอบไปวัดกับพี่โต้ง( tong_lomsak)ซะอีก อิอิ  ^ ^''

• ฉัฏฐะ
  • *
เอ๊ะะะะ!!!! ยังไงเนี่ยยยย

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
คาถาบูชาปลัดขิก(ขุนทะเล)ของพระอาจารย์มหาสุรศักดิ์ วัดประดู่ จ.สมุทรสงคราม

โอมไอ้ขิก ไอ้ขัก รักรัก ลาลา ฮาฮา เฮเฮ ขุนทะเลควยทอก ยอกย้อนยันเต

ขุนทะเลทิ่มหี โอมมะหี มะแตด สวาโหมจิต

ขอให้เกิดบันดาลในจิต ขอให้พิศดารในใจ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอ็มสำหรับคาถานะครับ ขอบคุณพี่เอ็กซ์ที่นำท่านปลัดมาให้ชมกัน สายเสน่ห์สุดยอดจริงๆีครับ

คาถาบูชาปลัดขิกของหลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร ฉะเฉิงเทรา ตั้งนะโม ๓ จบ

โอม ระรวยมหาระรวย อมมะศิวลึงค์ กำลังจะหึงสวมาหาย อะนะคิกคิก เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา ไมตรีสิตตัง นะขา อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ ติวัตตัพโพโหนติ

ของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน บางกรวย นนทบุรี

นะหารู นะหารู นะหารู หะหะหะ หาหาหา หีหีหี โอกขิก โอกขัก โอกทัง
ท่านปลัดจงเรียกคนให้มา คับ คั่ง ค้าขายดีๆ ขิกๆ ขักๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
พี่เอ็กซ์ เยอะแยะไปหมดดเล้ยย  :095:
ขลิก คิก คิก คัก คัก ทำกระทู้ร้อนฉ่า...เลยนะเนี่ย :034:
ของพี่ท่านแรงส์ จริง ๆ
25; 
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ก้นบาตร

เอามาส่งเข้าประกวดครับ ปลัดสาวเหลียว หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน บางกรวย นนทบุรี
คาถาบูชาว่า
นะหารู นะหารู นะหารู หะหะหะ หาหาหา หีหีหี โอกขิก โอกขัก โอกทัง
ท่านปลัดจงเรียกคนให้มา คับ คั่ง ค้าขายดีๆ ขิกๆ ขักๆ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปลัดเสือเหลียว หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ส่วนคาถาบูชาเหมือนที่ท่านขุนแผนลงไว้ครับ

• เด็กวัด

ปลัดขิกวัดบางพระ อุดกริ่ง   :015:

มีเพียงนิดหน่อยครับ แบ่งมาให้ชมกัน ใช้ติดตัวมานานและครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2553, 09:07:41 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

• เด็กวัด

ส่วนอันนี้คงต้องบอกว่า ติดตัวตลอด ไปไหนไปด้วยกัน อิอิ

ได้รับความเมตตามาจาก หลวงพี่ญา วัดบางพระ  :054:

• ก้นบาตร

ส่วนอันนี้คงต้องบอกว่า ติดตัวตลอด ไปไหนไปด้วยกัน อิอิ

ได้รับความเมตตามาจาก หลวงพี่ญา วัดบางพระ  :054:

เสน่ห์ไม่ต้องพูดถึงเลยครับพี่เอ็ม เสน่ห์แรง ขิกๆ ขัก ๆ  :015:    

• ฉัฏฐะ
  • *
เอ็มท่าทางจะสเนห์แรงอยู่ละมั้งง งานเข้าเป็นระวิง เอิ๊กๆ