ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมทายปัญหาสนุกๆคลายเครียดกันนะครับ  (อ่าน 9600 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอตั้งคำถามว่า...ภาพที่เห็นทั้งหมดนี้อยู่ในร้านขายอะไร...

1.ร้านขายก๋วยเตี๋ยว
2.ร้านขายรองเท้า
3.ร้านขายของชำ
4.ร้านขายกาแฟสด
5.ร้านขายเครื่องเขียน
6.ร้านขายวัสดุก่อสร้าง
7.ร้านขายเสื้อผ้า
8.ร้านขายอาหารตามสั่ง
9.ร้านขายเครื่องไฟฟ้าทุกชนิด
10.โรงพิมพ์
11.โรงเบียร์
12.คลีนิคหมอฟัน

ของรางวัลสำหรับท่านที่ตอบถูกคนแรก...เหรียญเสมาเสือคู่หลวงพ่อเปิ่น ปี 2528 สวยกริ้บ

ของรางวัลสำหรับท่านที่ตอบถูกคนที่สอง...เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรูปไข่กนกข้าง รุ่นมงคลโชค ปี 2539 สวยกริ้บ

ของรางวัลสำหรับท่านที่ตอบถูกคนที่สาม...เหรียญอเมซิ่งไหว้ครูทองแดงใน แบบมีห่วง ปี 2541 สวยกริ้บ

ขอเชิญร่วมสนุกกันได้เต็มที่เลยครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
อารมณ์ประมาณเล่น ควิช ใน FB เลยนะครับ  :095: :095:

เดาละกัน  ผมชอบโรงเบียร์  งั้นขอทายเป็น

๑๐.โรงพิมพ์ ครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
4.ร้านขายกาแฟสดครับ

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
ร้านขายก๋วยเตี๋ยว ค่ะ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
ร้านขายวัสดุก่อสร้าง คัรบ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
 :049:5.ร้านขายเครื่องเขียน :010:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
เล่นด้วยคนครับ

ขอเป็นร้าน ขายเสื้อผ้า  . . . ครับ

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
คลีนิคหมอฟัน ครับผม.............. :090: :090: :114: :090: :090:....................

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
8 อาหารตามสั่ง
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ร้านขายเสื้อผ้าละกันครับ

ขอบคุณพี่ธรรมมะรักโข สำหรับกิจกรรมดีๆ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 11:13:41 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบกันเกือบหมดแล้ว งั้นผมว่า ร้านขายรองเท้าแล้วกันครับ  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
รับวัตถุมงคลได้ที่ไหนครับ เพราะถูกเป็นคนที่ 2 ตอบว่า:2.ร้านขายรองเท้า
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ขอตอบ""โรงเบียร์""แล้วกันครับ เหตุผลของผมคือ ภาพแรกมีไฟดวงเดียวที่สะท้อนจากกระจกของรูป น่าจะเป็นด้านนอก ส่วนนอกนั้นน่าจะถ่ายจากด้านในออฟฟิศ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
มาตอบช้าเลยขอตอบให้ไม่ซ้ำคนอื่น ขอตอบว่าร้านขายอาหารตามสั่งก็แล้วกันครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ hut

• จตุตถะ
    • อีเมล
ร้านขายเสื้อผ้าครับ

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
ตอบ ร้านขายกาแฟสด ฟันธง

ออฟไลน์ ยูมิจัง

• ตติยะ
ร้านขายวัสดุก่อสร้างค่ะ
ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชิวิตนะของกู

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอให้สมหวังกันทุกคนนะครับ

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ pikaju

• ตติยะ
    • อีเมล
เล่นด้วยค่ะ

ขอทายว่า  ร้านขายวัสดุก่อสร้าง

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ร่วมสนุกด้วยนะครับ

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ sombat anunta

• จตุตถะ
    • อีเมล
รูปภาพดี ของรางวัลเยี่ยม... :053:
สุดยอดเลยครับ :016:
สติ สติ สติ ศืล ศีล ศีล สติ สติ สติ

ออฟไลน์ rinrin

• ตติยะ
ร้านขายอาหารตามสั่ง    :027:

ออฟไลน์ yung

• อยู่แบบมีสติ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดจากความศรัทธา
    • MSN Messenger - samphan_Y@hotmail.com
ร้านขายเครื่องเขียน...เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
พอใจในสิ่งที่เรามีอยู่

ออฟไลน์ Skyblue

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอตอบว่า 3.ร้านขายของชำ
เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 02:17:51 โดย Skyblue »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ขอขำๆ คลายเครียดอีกทีนะครับ พี่ธรรมมะรักโข อิอิ

ขอตอบ

1.ร้านขายก๋วยเตี๋ยว
4.ร้านขายกาแฟสด
5.ร้านขายเครื่องเขียน
7.ร้านขายเสื้อผ้า
8.ร้านขายอาหารตามสั่ง
10.โรงพิมพ์
11.โรงเบียร์
12.คลีนิคหมอฟัน

(เพราะในคำถามไม่ได้มีบอกใว้ ว่า ให้เลือกคำตอบเพียงข้อเดียว ผมขอเล่นแบบนี้เลยละกัน (สงวนลิขสิทธิ์ใว้นะจ๊ะห้ามทำตาม )
 :095: ล้อเล่นนะครับ ขำๆๆ แก้ร้อน  
ยังไงก็ขอขอบคุณอีกทีละกันพี่ กระทู้กำลังฮดต อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 02:25:51 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
ตอบถูกไปสองท่านแล้วละครับ

เหลืออีกท่านเดียวเท่านั้น

อนุญาตให้ตอบใหม่ได้ครับทุกท่าน :053:

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :002:เดาเอาน่ะคับ :002:

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอตอบใหม่นะครับ

ออฟไลน์ rinrin

• ตติยะ
ขอตอบใหม่อีกครั้งค่ะ

ร้านขายเครื่องเขียน   :095:

ออฟไลน์ hut

• จตุตถะ
    • อีเมล
ข้อ5ครับ ร้าานขายเครื่องเขียน

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ร้านกาแฟสด

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
ขอตอบว่า ร้านขายของชำ ครับผม
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ yung

• อยู่แบบมีสติ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดจากความศรัทธา
    • MSN Messenger - samphan_Y@hotmail.com
คลีนิคหมอฟันครับ

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
ลุ้นมากๆๆๆๆๆๆ ครับ
.......อยากรู้จังว่าคำตอบคือข้อไหน.......
ลุ้นๆๆๆๆๆ ......

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
คลีนิคหมอฟันละกันครับ.... 13;

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอาบ้างครับ ขอตอบว่า

ร้านขายกาแฟสดครับ .... 
:002:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตกลงหนูตอบถูกป่ะคะถ้าผิดจะได้ตอบใหม่ อิอิ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
แบบว่าอยากได้ของรางวัลอะนะ ขอตอบด้วยคนหละกัน

โรงพิมพ์ หรือเปล่าค่ะ  17;
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ตอบ โรงเบียร์ครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

• เด็กวัด
อาหารตามสั่ง 555

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
อีกทีกันพลาด คลีนิคหมอฟันครับ

• อัฏฐมะ
เฉลยแล้วครับ...เดี๋ยวจะรอกันนาน... :075:

ภาพที่เห็นทั้งหมด...อยู่ในร้านกาแฟสด...รำมะนา ครับ

ท่านที่ตอบถูกมีดังต่อไปนี้...
1.!!!โบเด็กป่า!!! เหรียญเสมาเสือคู่
2.kajornsak     เหรียญรุ่นมงคลโชค
3.nayfertity     เหรียญไหว้ครูอเมซิ่ง
4.beer3515      มาตอบช้าดีกว่าไม่มามีรางวัลปลอบใจเป็นผานไถหลวงพ่อชื่น วัดในปราบ สุราษฏร์ธานี

ภาพของรางวัลครับยืมภาพเขามา...ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพด้วยครับ

และได้สิทธิ์ดื่มกาแฟสดฟรีคนละ 1 ที่แบบใดรสใดก็ได้

ส่วนรายละเอียดว่าจะรับของรางวัลอย่างไรเดี๋ยวจะติดต่อ P.Mกลับหลังไมค์

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ร่วมสนุกกันเพื่อคลายเครียด...ธรรมะรักโข

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะพี่ ส่วนกาแฟของเป็นลาเต้นะคะ อิอิ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รางวัลไม่ได้ ขอเอสเปรสโซ่เย็นแก้วนึงได้มั๊ยครับ  :095:

• สัตตมะ
  • **
ทายถูกด้วยรึนี่ :075: :075:

• อัฏฐมะ
รางวัลไม่ได้ ขอเอสเปรสโซ่เย็นแก้วนึงได้มั๊ยครับ  :095:

ได้ครับ...เชิญมาเลยครับน้องเอ็กซ์

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณค่ะพี่ ส่วนกาแฟของเป็นลาเต้นะคะ อิอิ

น้องปุ๋ย  ของรางวัลน้องเอาไป แต่กาแฟแบ่งพี่หละกันนะ

เป็นเด็กทานกาแฟไม่ดีนะจ๊ะ :004:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆครับท่าน ธรรมะรักโข

21;

ขอแสดงความยินดีกับทุกๆคนที่ได้รับรางวัลครับ
ขอบคณพี่ธรรมะรักโขสำหรับเกมส์สนุกๆ เอาอีกๆๆๆๆๆๆ
ร้านนี้อยู่แถวไหนคับเนี่ยเผื่อจะได้พาสาวๆไปนั่งบ้าง คิคิ

• เด็กวัด
ยินดีกับพี่ๆทั้ง 4 คนทีได้รับรางวัลด้วยนะครับ   21;    30;

ขอบคุณพี่ธรรมมะรักโข สำหรับกิจกรรมดีๆ อีกครั้งครับ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 05:39:04 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ ....

แล้วถ้าวันไหนผ่านไป จะเข้าไปใช้บริการครับ

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณ พี่ธรรมะรักโข มากๆครับ สิ้นเดือนจะขึ้น กทม.ไปรับครับ

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณ พี่ธรรมะรักโข มากๆครับ สิ้นเดือนจะขึ้น กทม.ไปรับครับ

ถ้าลำบากเดินทาง เด๋วรับแทนให้นะค่ะ ยินดีเป็นอย่างยิ่งเชียว  :007:

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ค่อยชอบชอบกินกาแฟอ่ะครับ ขอโกโก้ปั่นซักแก้วได้ไหมครับ....
ปล.ร้านอยู่แถวไหนครับ กิจการของคุณธรรมะรักโขหรือเปล่าครับ

• อัฏฐมะ
ไม่ค่อยชอบชอบกินกาแฟอ่ะครับ ขอโกโก้ปั่นซักแก้วได้ไหมครับ....
ปล.ร้านอยู่แถวไหนครับ กิจการของคุณธรรมะรักโขหรือเปล่าครับ

โกโก้ก็มีครับ...อยู่แถวๆปากซอยคลองลำเจียก 21ใกล้กับถนนนวลจันทร์และเลียบทาง
ด่วนเอกมัย-รามอินทรา เป็นกิจการของพี่สมบัติ สมาชิกในเว็บนี้แหละครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
มาไม่ทันอ่ะจี๊ดเลย

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
 :070: แหม! เสียดายจัง  มาช้าไปอดร่วมทายด้วยคน

โอกาสหน้าคงมีโอกาสได้ร่วมสนุกบ้างนะคะ กลางวันทำงานไม่มีโอกาสเล่นเลยค่ะ

ยังไงก็ขอแสดงความยินดีกับคนที่ได้รางวัลด้วยนะคะ   :016:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

โกโก้ก็มีครับ...อยู่แถวๆปากซอยคลองลำเจียก 21ใกล้กับถนนนวลจันทร์และเลียบทาง
ด่วนเอกมัย-รามอินทรา เป็นกิจการของพี่สมบัติ สมาชิกในเว็บนี้แหละครับ

สงสัยต้องไปขอใช้บริการบ้างแล้วครับ

ขอบคุณครับ

• ผู้คุมกฎ

สงสัยต้องไปขอใช้บริการบ้างแล้วครับ

ขอบคุณครับ

สำหรับพี่เจมส์ คงต้องไปร้านแถว RCAนะครับ  :095:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

น้องปุ๋ย  ของรางวัลน้องเอาไป แต่กาแฟแบ่งพี่หละกันนะ

เป็นเด็กทานกาแฟไม่ดีนะจ๊ะ :004:

พี่อรขาไปค่ะไปกินกันเดี๋ยวให้โต้งเลี้ยงอยู่แถว ๆ บ้านหนูเลย

ขอแสดงความยินดีกับทุกๆคนที่ได้รับรางวัลครับ
ขอบคณพี่ธรรมะรักโขสำหรับเกมส์สนุกๆ เอาอีกๆๆๆๆๆๆ
ร้านนี้อยู่แถวไหนคับเนี่ยเผื่อจะได้พาสาวๆไปนั่งบ้าง คิคิ

จะพาสาว ๆ ไปนั่งอ่ะ เอาสาวคนนี้ไปด้วยได้เปล่าคะคุณ สาวแก่อ่ะ อิอิ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ธรรมะรักโขสำหรับกิจกรรมดี ๆ
ขอบคุณกุนซือสำหรับคำตอบที่ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
น้องโชวมาไม่ทันอ่ะค่ะ :074:

cho presley       

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับกับท่านที่ทายถูก ได้ทั้งพระดี ได้ทั้งกาแฟสด..... :016:
ส่วนผมทายผิด ...วันนี้ขอปิดกิจการไม่ขายแตงโมสักวัน
จะนั่งกินแตงโมที่บ้านปลอบใจแล้วกัน    :070:

• สัตตมะ
  • **

น้องปุ๋ย  ของรางวัลน้องเอาไป แต่กาแฟแบ่งพี่หละกันนะ

พี่อรขาไปค่ะไปกินกันเดี๋ยวให้โต้งเลี้ยงอยู่แถว ๆ บ้านหนูเลย

จะพาสาว ๆ ไปนั่งอ่ะ เอาสาวคนนี้ไปด้วยได้เปล่าคะคุณ สาวแก่อ่ะ อิอิ

คุณน้องขา พี่อรอยู่พระราม 3 นะไปหาน้องถึงรังสิต  :075:

พี่คงต้องทานกาแฟสัก 3 แก้วนะ จะได้คุ้มแต่ไม่เป็นไร

เพราะเรามี Sponcer เลี้ยงช่ายมะ   :007:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
มาช้าไปหน่อย
กะว่าจะตอบ ร้านกาแฟสด

แต่ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ และยินดีกับผู้ได้รับรางวัลนะครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
 9.ร้านขายเครื่องไฟฟ้าทุกชนิด ไม่งั้นจะย้ำมาทำไมว่า ไฟฟ้าทุกชนิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2553, 04:32:50 โดย dangerous »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ยินดีด้วยกับทุกท่านคร๊าบบบบบบบบบ  ผมขอยกล้อซักแก้วนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ปวดหัวจี๊ดเลย มาไม่ทัน ...  :095:

ออฟไลน์ sombat anunta

• จตุตถะ
    • อีเมล
-v- ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคุณธรรมะรักโข  :054:
สำหรับผู้ที่ตอบถูกทั้ง 4 ท่าน ผมมีกาแฟหอมกรุ่น รสอร่อย ถูกอารมณ์ ทั้งสดชื่น และผ่อนคลาย จาก" กาแฟเขาทะลุ ชุมพร " ให้เลือกฟรี ท่านละ 1 แก้วครับ    ( คุณ !!!โบเด็กป่า!!! มารับวัตถุมงคลไปแล้ว ตามด้วย espresso เย็นๆ อร่อยชื่นใจ... ) 
ทางร้าน " รำมะนา คอฟฟี่ " มีสมนาคุณ ให้กับลูกค้า : ซื่อครบ 10 แก้ว ฟรี 1  แก้วครับ    :001:
ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรม และประสบสุข
ขอบคุณมากนะครับ แล้วพบกันครับ

• สัตตมะ
  • **
ได้รับวัตถุมงคลมาแล้วครับ ขอบคุณคุณธรรมะรักโขด้วยนะครับสำหรับกิจกรรมดี
และขอบคุณ คุณsombat anunta  สำหรับกาแฟเย็นชื่นใจ ครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:ขอบคุณพี่ลี..และพี่สมบัติด้วยนะครับสำหรับกิจกรรม..สุดยอดเลยครับ 15;

ท่านที่พลาด..อารมณ์ประมาณนี้ป่าวครับ

ทุกท่านเวลานั่งทานกาแฟอย่านั้งฝั่งเดียวกันหมดนะครับ..เพราะอาจจะพลาดได้..
(ก็ไม่รู้ว่าจะสมมุติใครเอาเป็นที่..2..จากซ้ายเป็นน้องปุ่ยก็แล้วกัน :095:)

แค่นี้ก่อนแล้วกัน..ขออนุญาตไสหัวไปก่อนนะฮับ..อิอิ..  :005:

ปล.แหมคุณเบียร์รู้กันกับพี่ลีอะป่าวเนี่ย.. :095:(ล้อเล่นนะครับมีความสุขกันมากนะครับเพื่อนๆ..พี่ๆ..น้องๆ.. :114: :026:)

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
มาไม่ทันครับ...55+
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
:058:ขอบคุณพี่ลี..และพี่สมบัติด้วยนะครับสำหรับกิจกรรม..สุดยอดเลยครับ 15;

ท่านที่พลาด..อารมณ์ประมาณนี้ป่าวครับ

ทุกท่านเวลานั่งทานกาแฟอย่านั้งฝั่งเดียวกันหมดนะครับ..เพราะอาจจะพลาดได้..
(ก็ไม่รู้ว่าจะสมมุติใครเอาเป็นที่..2..จากซ้ายเป็นน้องปุ่ยก็แล้วกัน :095:)

แค่นี้ก่อนแล้วกัน..ขออนุญาตไสหัวไปก่อนนะฮับ..อิอิ..  :005:

ปล.แหมคุณเบียร์รู้กันกับพี่ลีอะป่าวเนี่ย.. :095:(ล้อเล่นนะครับมีความสุขกันมากนะครับเพื่อนๆ..พี่ๆ..น้องๆ.. :114: :026:)

ผมมาขำ ตอน ไซหัวนี่แหละ  :004: :004: :007: :007: ขอบคุนครับ
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]