ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งไปมาอยากทราบความหมาย  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
พึ่งไปมาอยากทราบความหมาย
« เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 03:42:05 »
ไปสักว่าเมื่อสิ้นเดือน อยากทราบความหมาย
ถ้ารูปไม่ขึ้นดูรูปข้างๆนะค่ะ ใครทราบช่วยตอบทีค่ะ
.........ขอบคุณมากค่ะ.......... :075:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พึ่งไปมาอยากทราบความหมาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 03:47:59 »
เป็นนะตัวหนึ่งที่หลวงพี่แป๊วท่านจะสักให้ศิษย์แทบจะทุกคนน่ะค่ะโดยส่วนตัวก็ได้มาเหมือนกัน

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 03:54:17 »
ขอบคุณนะค่ะ
ว่าจะไปอีกยังไม่รู้ว่าจะขอท่านได้ไหม๊
แล้วหลวงพี่จะให้รึเปล่า

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 04:03:48 »
อันนี้ก็แล้วแต่นะคะถ้าจะได้ไม่ต้องขอยังไงเดี๋ยวก็ได้แต่ถ้าไม่ได้ขอแทบตายก็ไม่ได้ค่ะ^^

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 04:09:08 »
ขอบคุณค่ะ แล้วอยากทราบว่าของคุณหลวงพี่ท่านให้อะไรมาบ้างหรอค่ะ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 04:34:30 »
ไปด้วยความศรัทธาและจิตบูชาหลวงปู่ มิต้องคาดหวังและกังขาใดๆ แล้วสิ่งที่คุณได้มาจะเกินปราถนาและความคาดหมายครับ.........................เชื่อหัวไอ้เรืองดิ :007: :007:
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 04:43:25 »
นิดเดียวค่ะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 10:03:31 »
 :054: แล้วอยากทราบกวางเหลียวหลัง
กับ เสือเหลียวหลัง ค่ะ ความหมายว่าอย่างไรค่ะ
ใครทราบช่วยตอบหน่อย ขอบคุณนะค่ะ  :054:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 10:16:31 »
เห็นด้วยกับการตอบคำถามทุกข้อของคุณ nayfertity ครับ ยันต์นี้ได้แทบทุกคน  และ หากอยากสัก ด้วยใจศรัทธา แนะนำว่าอย่าขอเลยครับ  ขอมักไม่ได้ แต่ไ่ม่ขอมักได้ ปล่อยให้เป็นไปตามสูตรของทางวัดดีกว่าครับ  ผมเลยไม่เคยขอเลยครับ และแล้ว ก็ออกมาเป็น ตามภาพนี้ขอรับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 10:50:20 »
สวยค่ะ อยากได้บ้าง แต่คงอีกนาน
ของพี่ชายก็ได้เต็มทั้งด่านหน้า
และด้านหลังเลยเหมือนกัน

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 12:01:04 »
กวางเหลียวหลังนั้นเท่าทีทราบมาดีทางด้านเมตตามหานิยมครับ ไปไหนมาไหนก็จะมีแต่คนรักคนเอ็นดูครับ  ผมก็เพิ่งได้มาครับที่กุฏิหลวงพี่ต้อยครับแต่หลวงพี่ต้อยไม่ได้สักให้ครับสักกับหลวงอาอีกท่านหนึ่งผมจำชื่อไม่ได้แล้วครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 12:06:09 »
รูปไม่เต็มเอาใหม่ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 07:41:10 »
รูปไม่เต็มเอาใหม่ครับ

พี่ป๋องจะเต็มหลังแล้ว... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 01:19:46 »
กวางเป็นสัตว์ที่มีสง่า..ขนาดกวางยังเหลียว..ใครๆก็เหลียวมอง

ดีใจด้วยจ้ะ :053:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 01:47:12 »
กวางเป็นสัตว์ที่มีสง่า..ขนาดกวางยังเหลียว..ใครๆก็เหลียวมอง

ดีใจด้วยจ้ะ :053:

...โดยเฉพาะคนแถวบางแค หรือเปล่าครับคุณน้อง :095: