ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าสักน้ำมัน หลวงพี่ท่านจะทราบว่าเคยสักอะไรให้เราไปแล้วเหรอคะ  (อ่าน 1982 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
ถ้าเราสักน้ำมันกับหลวงพี่ แล้วครั้งต่อไปไม่ได้ขออะไร

หลวงพี่ก็จะทราบได้ด้วยเหรอคะ ว่าท่านเคยสักอะไรให้เราไปบ้าง

คือสงสัย ปน ๆ กับความอัศจรรย์ในใจนิด ๆ น่ะค่ะ  :053: ไม่ได้คิดลบหลู่นะคะ

พอไปมาแล้วก็อยากจะไปสักเพิ่มอีก และคิดว่าคงไปอีกเรื่อย ๆ แต่สักน้ำมันไม่มีรอย

แล้วก็ไม่อยากขอรบกวนหลวงพี่ คงแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตา

ขอบคุณนะคะ สงสัยมากไปหน่อย แต่อยากศึกษาไว้จะได้ไม่ทำอะไรผิดที่ผิดทางน่ะค่ะ   :054:  :054:

คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ไม่ต้องสงสัยหรอกครับเด๋วหลวงพี่ท่านเมตตาให้เอง
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ผมก็สักน้ำมันครับแต่ไปบ่อย ลอยเลยยังไม่จาง ถ้าสักกับหลวงพี่ท่านจะถามว่าสักไปบ้างหรือยัง เราก็ตอบท่านว่าได้อะไรไปบ้างแล้ว แต่ถ้าสักไปไม่นานรอยเก่าก็ยังอยู่ครับ หลวงพี่ท่านมีวิธีดูครับ ท่านจะให้เองครับส่วนใหญ่คนที่มาสักก็จะไม่ขอกันครับแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาให้ครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระอาจารย์ท่านทราบครับ เป็นความเชื่อของผมเองเพราะเมื่อก่อนสักน้ำมัน ให้หลังอีก 2 เดือนผมสักหมึกกับพระอาจารย์อีกท่าน
พระอาจารย์ท่านก็ไม่ลงทับกัน ทั้งๆที่ไม่น่าจะเห็น แต่เห็นเพื่อนๆที่ช่วยดึงหนังเขาบอกว่า ตอนผมถอดเสื้อรอสักก็ไม่เห็น แต่พอหันหลังให้
พระอาจารย์ท่านแค่นั้นแหละครับ แดงมาชัดเจนเลย  :016: อันนี้ผมเชื่อครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ดิฉันเป็นอีกคนหนึ่ง สักน้ำมันมากมาย หันหลังให้หลวงพี่ญา เตรียมจะสักยันต์ต่อไป..ท่านว่า 'ไปลงที่ไหนมาตรงหลังมุมขวานั่น'
ถ้าไปถามท่านว่า 'ทราบได้อย่างไร' ท่านก็จะยิ้ม..อย่างเป็นกันเองเสมอ..(ไม่มีคำตอบ)

ยันต์ที่ท่านเห็นนั้น..เป็นการสักน้ำมันเบาๆ นานมาแล้ว
ตำแหน่งที่ท่านชี้นั้น สงสัยคงเป็นแดงๆ เมื่อหันหลังแบบที่ศิษย์พี่ ศิษย์น้องท่านอื่นว่าจ๊ะ!!

ไปบ่อยๆ ท่านมักจำได้ค่ะว่า ท่านลงอะไรให้เราไปแล้ว!!

เราเองก็คงต้องจำไว้ด้วยค่ะ..บันทึกไว้ในไดอารี่ก็ได้นะ!! จัดไปอีกยันต์นะคะเจ้าหญิง!!

ปล. เป็นเรื่องดีที่สงสัยแล้วอยากถาม..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2553, 09:00:32 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
คุณมีความเชื่อในตัวครูบาอาจารย์มั๊ยหล่ะ ว่า"ท่านรู้ ท่านเห็น"
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ jin

• จตุตถะ
เคยแนะนำน้องผู้หญิงท่านหนึ่ง ไปกราบหลวงพี่ต้อย
น้องเค้าก็ขอให้หลวงพี่ท่านเมตตา สักหมึก โดยไม่ได้ขอ หรือเจาะจง
หลวงพี่ท่านก็ลงให้
น้องเกรงใจว่า เคยไปสักน้ำมัน มากับอาจารย์หนู ไม่กล้าบอก และไม่รู้ว่าห้ามลงยันต์ทับกัน
หลวงพี่ท่านก็จาร ทับลงไปอยู่พอดี
สักไปพักเดียว น้องตัวสั่น เหงื่อกาฬ พรั่งพรู ผิดปกติ
หลวงพี่ต้อยท่าน สั่งว่า ให้เดินไปกลางแจ้ง เอาธูปไปปจุดไหว้ 16 ดอก บอกกล่าวครูบาอาจารย์
แล้วกลับมาสักใหม่ ก็สักต่อไปได้ไม่มีปัญหา
ทั้งนี้ ไม่ได้มีการบอกกล่าว ท่านคงรับรู้ได้ โดยจิต และณาน ของท่าน

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
ถ้าถามว่าเชื่อมั้ย ความเชื่อและความศรัทธามีตั้งแต่ก่อนจะไปสักแล้วละค่ะ

ติดที่ว่าอ่านในกระทู้เดิม ๆ แล้วเห็นพี่ ๆ หลายท่านบอกว่าไม่ควรขอ หลวงพี่ท่านจะเมตตาเอง

แต่เผอิญว่าไปสักแต่น้ำมัน เลยสงสัยนิดหน่อยเอง  :054:  :054:

แต่ก็มหัศจรรย์ใจค่ะ ถ้าเป็นแบบที่พี่ ๆ บอกมา

รัก เคารพ ศรัทธาและบูชา ครูอาจารย์ มีเสื่อมคลายค่ะ

ออฟไลน์ immortal

• ตติยะ
    • อีเมล
เคยคิดเล่นๆนะครับ อยากจะลองฝึกจิตดู อยากให้รอยสักขึ้นได้โดยตัวเรา คิดยังไงก็คิดไม่ออกช่วงผมจะบวชจะลองฝึกดูครับ ไม่ได้ไม่เป็นไรอย่างน้อยก็ได้ สมาธิกับการควบคุมจิตมาแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2553, 10:35:43 โดย immortal »

• ตติยะ
ตอบ: อยากทราบว่าสักน้ำมัน หลวงพี่ท่านจะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2553, 05:02:31 »

ดีค่ะ  :053:  :053:

ว่าแต่ว่า วันพระหลวงพี่นันท่านสักหรือเปล่าคะ ใครทราบบ้าง  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2553, 05:17:13 โดย snowwhite »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17

ดีค่ะ  :053:  :053:

ว่าแต่ว่า วันพระหลวงพี่นันท่านสักหรือเปล่าคะ ใครทราบบ้าง  :054:  :054:

พระอาจารย์ที่วัดบางพระ ทุกรูป ท่านเมตตาลูกศิษย์ไม่มีวันหยุดครับ ยกเว้นท่านติดนิมนต์และอาพาธ
แม้บางครั้งท่านอาพาธ แต่เห็นบรรดาศิษย์เดินทางมาเพื่อขอความเมตตาจากท่าน  ท่านก็เมตตาครับ
พระคุณของครูบาอาจารย์ ศิษย์ชดใช้ไม่หมดจริงๆครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าเป็นตอนที่ผมสักน้ำมันบางที่หลวงพี่แค่ลูบหรือดูถ้ามีรอยเก่าอยู่หลวงพี่ท่านก็จะรู้ครับ บางทีผมก็จะจดเอาไว้ว่าสักอะไรบ้างเพราะถ้าหลวงพี่ถามว่าอันนั้นอันนี้มีหรือยังเราจะได้ตอบได้ถูกครับ