ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์นี้คือยันต์อะไรคะ หลวงพี่ญาเพิ่งเมตตาให้มาเช้านี้เอง  (อ่าน 4732 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
มีใครพอทราบว่าคือยันต์อะไร

แล้วมีคุณในทางใดบ้างคะ

รบกวนด้วยค่ะ  :054:  :054:
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ลองศึกษาวิธีการโพสรูป...ลองดูตามลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
มีใครพอทราบว่าคือยันต์อะไร

แล้วมีคุณในทางใดบ้างคะ

รบกวนด้วยค่ะ  :054:  :054:

ช่วยด้วยคับพี่น้องคับ มึนมากยังไม่ได้นอนเลย ถึงวัดได้สักคนที่ 2

ต้องไปทำงานแล้วคับ   :054:  :054:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ไม่แน่ใจว่าใช่ยันต์พระเจ้า5พระองค์หรือเปล่า ลองติดตามท่านอื่นต่อนะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ไม่แน่ใจนะครับ รอเซียนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2553, 12:25:03 โดย dangerous »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่แน่ใจว่าใช่ยันต์พระเจ้า5พระองค์หรือเปล่า ลองติดตามท่านอื่นต่อนะครับ
ผมก็เห็นเหมือนท่าน ครับ พระเจ้าห้าพระองค์ ( น่าจะใช่นะครับ)

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ผมว่า ยันต์พุฒซ้อนครับ :054: :054:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมมองว่า เป็นยันต์พุทธซ้อน ครับ

ยันต์พุทธซ้อน เรียกได้2 อย่าง เลย ครับ จะเรียก พระเจ้าห้าพระองค์ หรือ ยัต์พุทธซ้อนก็ได้ ครับ ^ ^

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ใช่แล้วครับ...เป็นยันต์พระเจ้า5พระองค์หรือพุฒซ้อน

.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

• ตติยะ
ผมมองว่า เป็นยันต์พุทธซ้อน ครับ

ยันต์พุทธซ้อน เรียกได้2 อย่าง เลย ครับ จะเรียก พระเจ้าห้าพระองค์ หรือ ยัต์พุทธซ้อนก็ได้ ครับ ^ ^
ใช่แล้วครับ...เป็นยันต์พระเจ้า5พระองค์หรือพุฒซ้อน

คือยันต์เดียวกันใช่มั้ยคะ

พอดีวันนี้เจ็บจริง อึ้งๆ ไม่คิดว่าหลวงพี่ท่านจะเมตตาขนาดนี้

สักเสร็จลากลับเลย ลืมถาม

แล้วให้คุณในทางใดคะ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
น่าจะเป็นพุฒซ้อนนะครับ

เมตตามหานิยมดีนักแล

• ตติยะ
ไปหาข้อมูลมาแล้ว  ขอพี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยพิจารณา

ว่าใช่ยันต์เดียวกันมั้ยคะ

แต่ส่วนตัวคิดว่าใช่นะ ชิมิชิมิ
  :054: :054:

คาถา บูชา นะ โม พุท ธา ยะ

ผิดถูกประการใด ขอพี่น้องช่วยแก้ไขและเพิ่มเติม

ขอบพระคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2553, 02:10:59 โดย snowwhite »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไปหาข้อมูลมาแล้ว  ขอพี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยพิจารณา

ว่าใช่ยันต์เดียวกันมั้ยคะ

แต่ส่วนตัวคิดว่าใช่นะ ชิมิชิมิ
  :054: :054:

คาถา บูชา นะ โม พุท ธา ยะ

ผิดถูกประการใด ขอพี่น้องช่วยแก้ไขและเพิ่มเติม

ขอบพระคุณค่ะ

ใช่ครับแต่อาจจะมีแตกต่างบ้างนิดหน่อย  ส่วนคาถาบูชา สวดคาถาบูชาหลวงปู่เปิ่นก็พอครับ   ทุกยันต์ ทุกอักขระ

พุทธคุณรอบด้าน ครับ เมตตาก็ได้ครับ แคล้วคลาด คงกระพัน ยันต์นี้ดีทุกด้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2553, 11:27:49 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตามมาตอบให้ไม่ทันอะคะ..ฮ่าฮ่า..
เจ้าหญิงจ๋า..วันหลังถามหลวงพี่เลยนะ.. สักเสร็จก็ถามเลย... หลวงพี่คะ แทงยันต์อะไรให้หนู!!
:009:

cho presley       

• ตติยะ
ตามมาตอบให้ไม่ทันอะคะ..ฮ่าฮ่า..
เจ้าหญิงจ๋า..วันหลังถามหลวงพี่เลยนะ.. สักเสร็จก็ถามเลย... หลวงพี่คะ แทงยันต์อะไรให้หนู!!
:009:

อย่างที่บอกไปอะค่ะพี่โชว  ครั้งนี้ตอนสักเจ็บจริง

สักเสร็จอึ้ง ๆ จะอ้าปากแต่ไม่ออก

เกร็งด้วยค่ะ ไว้คราวหน้านะคะ มิพลาด :069: :069:

ปล. เข้าไปเยี่ยมชมบอร์ดเมืองกาหลงมาแล้วนะคะ  :053: :053:

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
  ยันต์เดียวกับผมคับ แต่ผมสักหมึกหลวงพี่แป๋วเมตตาคับ เรียกได้สองแบบอ่ะคับ พระเจ้าห้าพระองค์หรือยันต์พุฒซ้อนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2553, 12:38:49 โดย addydesign »

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
 :059:พุต ซ้อน !ถูก ต้อง แล้ว ครับ :053:

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
ขอฟันธงคับ

พุตซ้อน หรือเรียกอีกอย่างว่า พระเจ้า 5 พระองค์