ผู้เขียน หัวข้อ: พระงบน้ำอ้อย หลังอุ  (อ่าน 2572 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พระงบน้ำอ้อย หลังอุ
« เมื่อ: 19 มิ.ย. 2553, 12:42:33 »
พอดีที่บ้านมีพระงบน้ำอ้อย ข้างหลังมียันต์ "อุ"ลักษณะแบบเดียวกับในภาพอยู่องค์นึงครับ..เป็นเนื้อดิน..แต่ไม่ทราบว่าเป็นของวัดไหนหรือ
หลวงพ่อท่านใดสร้าง
หากเพื่อนๆพี่ๆท่านใดทราบข้อมูลช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ..ผมหาข้อมูลมานานแล้ว..แต่ไม่เจอซักที

ด้านหน้าครับ

อันนี้ด้านหลังขอรับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: พระงบน้ำอ้อย หลังอุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2553, 01:41:36 »
ไม่ค่อยถนัดครับ แต่ก็ลองหยิบของตัวเองขึ้นมาดู ซึ่งด้านหลังไม่เหมือนกัน ของผมนี่เป็นพระงบน้ำอ้อย หลวงพ่อเนียม วัดน้อย จ.สุพรรณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้