ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเรียงลำดับให้หน่อยคับ  (อ่าน 1394 ครั้ง)

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
ช่วยเรียงลำดับให้หน่อยคับ
« เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 12:50:44 »
รอยสักของวัดบางพระน่าจะเรียงได้แบบนี้นะคับ
1  เก้ายอด
2  สาริกา
3 ยันแปดทิศ
4 5 6 7 8 9 .........ยังไปไม่ถึง
   ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ :053: :053: :053: :053: :053:

[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยเรียงลำดับให้หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 01:17:16 »
ที่ขาดไปคือ ผมให้ข้อ4เป็นงบน้ำอ้อย  ส่วนที่เหลือ แล้วแต่หลวงพ่อหลวงพี่จะเมตตาให้ครับ

ผิดถูกประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยเรียงลำดับให้หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 02:02:09 »
มันก็ไม่ถึงกับเรียงแบบนี้นะครับ
แต่ที่แน่ๆ ยันต์แรก เก้ายอดแน่นอนครับ

ส่วนที่เหลือก็จะแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะให้มาครับ
แต่หลักๆ ที่ต้องได้กันทุกๆคนคือ ยันต์ครู (เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย) อย่างที่เข้าใจกันครับ  :050:

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 07:02:09 »
 :058:ยุที่หลวงพี่จะเมตตาไห้คับ หลวงพี่ท่านจะว่างแบบไว้ไห้เราเองคับ :059:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 11:08:55 »
 :045:ก็แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตา....แต่เมื่อก่อนที่ผมไปลงมา.. เก้ายอดมาก่อนแปดทิศตามมาและงบน้ำอ้อยยันต์แม่ทัพยี่สิบยอด .. ส่วนอื่นๆก็แล้วแต่หลวงพี่จะให้ครับ.. :052: :103:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2553, 10:23:03 »
แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาครับ หลวงพี่ท่านจะวางให้เองครับ แต่ละคนท่านจะว่างไม่เหมือนกันครับ
 แต่ผมก็ยังแปลกใจอยู่ครับ สักมาก็ได้มาหลายอย่างแต่ยังไม่ได้แปดทิศและงบน้ำอ้อย

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2553, 02:01:12 »
คงไม่มีกฎตายตัวน่ะครับ ว่าต้องยันต์ไหนก่อน แล้วแต่ความเหมาะสมด้วยน่ะครับ แต่ส่วนใหญ่ก็จะได้เก้ายอดก่อนครับ แต่โดยส่วนตัว ผมได้รับยันต์เก้ายอดเป็นยันต์ที่9เลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2553, 02:16:46 »
คงไม่มีกฎตายตัวน่ะครับ ว่าต้องยันต์ไหนก่อน แล้วแต่ความเหมาะสมด้วยน่ะครับ แต่ส่วนใหญ่ก็จะได้เก้ายอดก่อนครับ แต่โดยส่วนตัว ผมได้รับยันต์เก้ายอดเป็นยันต์ที่9เลยน่ะครับ

ใช่ครับ...และโดยส่วนตัวผมหลวงพี่ติ่งขึ้นสาริกาตัวใหญ่ให้ที่หัวไหล่ซ้าย-ขวา เลยครับผม