ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ  (อ่าน 3130 ครั้ง)

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
« เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 03:14:07 »
พึ่งไปมาค่ะ เมื่อวันศุกร์ หลวงพี่แป๊วให้เก้ายอดมา
ไม่รู้รูปขึ้นรึเปล่า ถ้าไม่ขึ้นชมที่ข้างๆนะค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ต้องทำยังไง แล้วใช้อะไรทา
 :054:ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :054:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 04:12:06 »
ห้ามถูกสบู่ตรงที่สัก 1 อาทิตย์ ไม่ต้องทาครีมอะไรเลยครับ

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
  • อัศวินม้าไม้
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 04:41:32 »
รอตกเกร็ดใช้ l ก ฮ ดช็ดครับจะได้ไม่สรกปก เพราะเราอาบน้ำไม่ให้โดนสบู่ไงครับ
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 05:55:18 »

อย่าโดนสบู่หรือโลชั่นที่มีส่วนผสมกอฮอล์ครับ จะแสบ พอเริ่มตกสะเก็ดหนังจะตึงครับแล้วจะคันครับ ลองใช้วาสลีนทาหรือโลชั่นอ่อนๆทาครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ A-Bangpra

• ตติยะ
  • ศรัทธาเหนือความเจ็บปวด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 06:59:47 »
น้ำมันมะกอกทาครับ แผลจะได้หายไวๆ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 10:46:57 »
ค่ะ  :054:ขอบคุณพี่ๆค่ะ
ก็คือว่าตอนนี้ยังไม่ต้องทาอะไรเลย
ให้ผ่านไปสักอาทิตย์นึงก่อน
แล้วค่อยใช้วาสลีนทาใช่ไหม๊ค่ะ
น้องเข้าใจถูกแล้วใช่ไหม๊ค่ะ :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 10:58:48 »
แล้วไปสักมาหยั่งงี้แฟนลูบศีรษะได้รึเปล่าค่ะ จะเป็นอะไรรึเปล่า อยากทราบค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วนนะค่ะ
......................ขอบคุณมากค่ะ....................

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 11:22:42 »
ได้ สิ ครับ ลูบได้

แหม ๆ ไม่ต้องเกร็ง ขนาดนั้น หรอกครับ ^ ^

(แซวๆ กันเล่นครับ)

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 11:28:13 »
ลูบได้ครับ ไม่เป็นไรหรอก ของผมยังโดน น้องผู้หญิงเหยียบศีรษะเลยครับ (น้องเค้ายังเด็กไม่รู้เรื่องอ่ะครับประมาณ2ขวบ เล่นกัน) แต่ของก็ยังอยู่กับตัว ถ้าเราเชื่อมั่นแล้วทำตัวดีของไม่ไปไหนง่ายๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2553, 11:28:37 โดย guygra0000 »
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 10:11:33 »
อันนี้เปนข้อแนะนำสำหรับทุกๆท่านเลยนะครับ

ถ้าอยากให้ลายเส้นหรือลายภาพสวย

สักเสร็จก้ทาได้เลยครับ ไม่ต้องรอ

สักเสร็จที่กุฏิของท่านเสร็จ ควักวาสลีนออกมาเลยครับ ท่าจะให้ดีรอให้แห้งก่อนก้ได้ครับ จะดีมาก

กลับบ้านมาก่อนอาบน้ำอาบท่าก้ทาวาสลีนด้วยทุกครั้งเพื่อป้องกันน้ำ ป้องกันสบู่ไม่ให้มาโดนแผล เพราะถ้าโดนแล้วอาจเปนแผลอักเสบหรือที่เรียกกันว่าเปนปรวดนั่นเอง

คราวนี้ละครับไม่ใช่เฉพาะลายเส้นไม่สวย แถมความน่าเกรียดมาด้วยครับ เส้นขาดๆหายๆเปนตุ่มรักษาแผลยาวเลยครับคราวนี้

คราวนี้ทานานแค่ไหน ทาได้ยิ่งนานยิ่งดี ทาจนกว่าจะตกสะเก็ด ทาจนสะเก็ดลอกได้ยิ่งดี หรือจะทาจนกว่าแผลหายสนิทยิ่งดีครับ

ไม่ต้องกลัวเปลือกหรอครับ ขวดนึงไม่กี่บาท ขวดนึงทาจนเตมหลังก้ได้คับ
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 11:35:05 »
   ของเราเองใช้ยาหม่องค่ะ หลวงพี่ญาท่านบอกมา :054:

จากที่เคยต้องระบมหลายวัน

เด๋วนี้แค่ทายาหม่อง

วันเดียวก็ไม่ระบมแล้ว

รอยสักสวยด้วยค่ะ

อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 01:23:45 »
ของผมไม่ทาอะไรเลยครับ แป๊บเดียวแผลก็หายครับ... :015: :015:  สู้ๆครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 03:30:38 »
ไม่ไหวๆ
ยาหม่อง แสบ
อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 04:05:37 »
   ของเราเองใช้ยาหม่องค่ะ หลวงพี่ญาท่านบอกมา :054:

จากที่เคยต้องระบมหลายวัน

เด๋วนี้แค่ทายาหม่อง

วันเดียวก็ไม่ระบมแล้ว

รอยสักสวยด้วยค่ะ

ยาหม่องเขียวใช่มั๊ยครับนุ้ย... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 04:26:06 »
 :016:
ใช้วาสลีน ค่ะ ผ่านน้ำได้สบายไม่ต้องกลัวรอยสักใหม่จะถูกน้ำ ค่ะ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 08:41:13 »
วาสลีนเจ็งสุดลอยสักจะขึ้นเงาด้วย รักษาความสะอาดนิดนึง (วาสลีนที่ว่าคือ PURE Petroleum Jelly ครับ)
ขอให้เกิดบันดาลในจิต ขอให้พิศดารในใจ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 10:22:35 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะค่ะ 

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 01:20:33 »

เดือนนี้ไปมาสองครั้งค่ะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 01:38:48 »
ส่วนนี่ของพี่ชายค่ะ ฝากมาให้ชมกันค่ะ

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 09:43:22 »
ส่วนนี่ของพี่ชายค่ะ ฝากมาให้ชมกันค่ะ

สวยคับ สวยมากคับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2553, 10:33:01 »
 :047: 25;ดีครับตามที่ด้านบนบอกเลยครับ...แผลจะได้หายไวๆ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 09:34:59 »
:016:
ใช้วาสลีน ค่ะ ผ่านน้ำได้สบายไม่ต้องกลัวรอยสักใหม่จะถูกน้ำ ค่ะ
วาสลีนเจ็งสุดลอยสักจะขึ้นเงาด้วย รักษาความสะอาดนิดนึง (วาสลีนที่ว่าคือ PURE Petroleum Jelly ครับ)

:058:ประมาณนี้หรือปล่าว..แนวๆนี้หรือปล่าว.. :052:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 01:15:10 »
แล้วไปสักมาหยั่งงี้แฟนลูบศีรษะได้รึเปล่าค่ะ จะเป็นอะไรรึเปล่า อยากทราบค่ะ รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วนนะค่ะ
......................ขอบคุณมากค่ะ....................

ไม่ได้ครับ เพราะเค้าเป็นแฟนคนอื่นอยู่แล้ว 555
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้