ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ ตะกรุด ให้ผมทีครับ  (อ่าน 12519 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
ช่วยแนะนำ ตะกรุด ให้ผมทีครับ
« เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 05:11:43 »
ผมอยากได้ตะกรุดไปทางด้าน คงกระพัน อ่ะครับตอนนี้ต้องของหลวงพ่ออะไรครับ

พวกพี่ๆผมเค้าบอก ตะกรุดหลวงพ่อตัด วัดชายนา นี่สุดยอดแล้วจริงมั้ยครับ

แต่ใจอยากได้ตะกรุดดำ ของหลวงพ่อจำลอง แต่ไม่มีเวลาไปวัด มีศูนย์ไหนใน กทม มีมั้ยครับ หรือท่านใดจะแบ่งให้ผมบูชา

ตะกรุดยันต์หอมเชียง ดีด้านไหนครับแล้วเคยมีประสบการณ์ป่าวครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ช่วยแนะนำ ตะกรุด ให้ผมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 05:57:52 »
ไปรับที่ วัดเจดีแดง ดีกว่าครับ ที่ศูนย์ อาจจะเป็นรุ่น คล้ายของจริง นะครับ ไปกราบขอเองดีกว่าราคาไม่มากเท่าไร ;D

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ช่วยแนะนำ ตะกรุด ให้ผมทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 05:58:47 »
ผมมีคลิป ลองตะกรุด ของ หลวงพ่อตัดวัดชายนา สนใจบอกครับ จะส่งให้ ;D  แทงรุนแรงมากครับ ไม่เข้าครับผม ย้ำนะครับ แทงไม่ได้ฟัน

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 06:27:59 »
สนใจครับพี่ เออแต่ว่าตะกรุดหลวงพ่อตัดวัดชายนา รุ่นไรที่ดังๆประสบการณ์เยอะๆเหนี่ยวๆ อิอิชอบด้านคงกระพัน

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 06:32:02 »
ตะกรุด หลวงพ่อตัด วัดชายนา เพื่อนน้าผมโดนลูกซองยิงที่จังหวัดประจอบตอนปี49ลูกกระสุนไม่เข้าตัวครับออกข้าง แคล้วคลาดสุดๆ ไปกราบเรียนให้ท่านทราบท่านบอก ไม่รู้ ไม่รู้ ท่านไม่ชอบคุยโอ้อวดครับ
ตะกรุด ยันต์หอมเชียงพุทธคุณ108 ครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 06:34:24 »
ตะกรุด หลวงพ่อตัด วัดชายนา มีหลายแบบครับ ทั่ง จารทั่งสองด้าน จารด้านเดียว จารเครื่อง แบบใดก็ได้ครับพุทธคุณเหมือนกันครับ ตะกรุดจะตอกโค๊ด วชน เช่าหาระวังหน่อยนะครับของปลอมออกมาแล้ว

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 06:36:39 »
ครับใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับตะกรุดหลวงพ่อตัด วัดชายนา มาแลกเปลี่ยนกันบ้างนะครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 07:03:36 »
1. ตะกรุด หลวงพ่อเปิ่น  2. ตะกรุด หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ 3. ตะกรุด อาจารย์จิ วัดหนองหว้า เพชรบุรี ใกล้กับหลวงพ่อตัด วัดชายนา
4. ตะกรุด หลวงพ่อประเทื่อง วัดด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์ ศูนย์พรหมวิหาร เดอะมอลล์บางแค ชั้นจอดรถด้านล่าง เรื่องเหนียวไม่ต้องพูดถึง 5. ตะกรุด หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย
อันดับ 1 นนทบุรี ในเรื่องตะกรุดตั้งแต่ปี 2500-2550 ประสบการณ์มาก 6. ตะกรุดคอหมา หลวงพ่อแย้ม ปราณี วัดตะเคียน นนทบุรี  มีอีกมากมายหลวงพ่อดีๆ เก่งๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2550, 03:52:19 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 08:41:32 »
ตะกรุด หลวงปู่ศุข ปากคลองมะขามเฒ่า นี่สุดๆ .... อาจารย์ เสด็จเตี่ย
ตะกรุด หลวงพ่อ ทา วัดเพนียงแตก
ตะกรุด หลวงพ่อเดิม หนองโพ
ตะกรุด หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง สุดๆ ยันต์โสฬลมงคล
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
นี่ก็ไม่เป็นสองรองใครครับ อาจารย์พวกเราเอง  :058: :058: :058:

"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 09:12:25 »
ตะกรุด ที่พุทธานุภาพแนะนำ ล้วนแต่สุดยอดทั้งนั้น
ราคาก็หลักหมื่นขึ้น คนกระเป่าแฟบ หมดสิทธิเป็นเจ้าของ ได้แต่หารูปดู ของเก๊มีตั้งแต่รุ่นปู่แล้วครับ
หาเกจิ รุ่นกลางเก่ากลางใหม่ หรือ ใหม่ ที่เก่ง ราคาประหยัด ก็พอครับ :-*

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 09:16:19 »
ตอนนี้ผมสนใจตะกรุดหลวงพ่อจำรัส วัดเขาภูตอง อยากได้อยู่พอสมควร ถ้ามีบุญได้ขึ้นเอวเด่วจะถ่ายรูปมาให้ดูชมครับ
จริงๆตะกรุดเหนียวๆผมว่าหาไม่ยากนะคับ แต่ผมชอบด้านเมตตามากกว่า หนังเหนียวไงเวลาโดนยิงหรือฟันก็เจ็บครับ เมตตาไม่ต้องโดนไม่ต้องเจ็บ ศัตรูเห็นแล้วใจอ่อน ไม่อยากทำร้าย น่าจะดีกว่าไหมครับ
แต่ที่ผมนับถือแล้วขึ้นเอวอยู่คือตะกรุดนางพิมพา-ดำเซ็น หลวงตาอั๊บวัดท้องไทรครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 09:20:01 »
ได้บอกเมลบางท่านไปแล้วนะครับ ใครสนใจเชิญแอดมาครับจะส่ง คลิป ตะกรุด  หลวงพ่อตัดให้(ตะกรุดท่านลองพร้อมกับจตุคามครับผม)

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 09:24:39 »
ตะกรุด ไหนๆก็ศักดิ์สิทธิ์ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเกจิ ยุคใหม่ เก่า หรือ กลางใหม่ กลางเก่า ถ้าตะกรุดดอกนั้น ทำด้วยใจที่บริสุทธิ์  ไม่ว่า หลวงพ่อองค์ไหน จะมีชื่อเสียง เพียงใด หรือ ไม่มี ก็ตาม ขอบคุณครับ  :075:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 09:29:30 »
อันนี้ผมเข้าใจคร๊าฟ แต่บางรุ่นน่าสะสม ประสบการแรง ก็น่าสนใจสิครับ ;D

ออฟไลน์ tti

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 เม.ย. 2550, 09:42:16 »
ตะกรุดหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรครับ อยู่แถวๆบางพระครับ

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 08:41:23 »
ตระกรุด ดำ ลพ.จำลอง วัดเจดีย์เเดงครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ เทพราชา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 04:51:28 »
ตะกรุดญาท่านสวน วัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี ก็ไม่เป็นสองลองเกจิอื่นๆนะครับ คุณพี่ๆ เยี่ยมมากจริงๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 07:40:37 »
หลวงพ่อสุวรรณ วัดยางห้วยไผ่ อ่างทอง....

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 08:59:14 »
1.ตะกรุดตะกั่วทุบ ลพ.ประสิทธิ์ วัดไทรน้อย นนทบุรี ดังมานานแล้วครับ
2.ตะกรุดคอหมา ลป.แย้ม ปราณี วัดตะเคียน นนทบุรี เลื่องลือไม่ใช่ย่อย
3.ตะกรุด 3 ห่วง ลป.แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม ไม่ต้องพูดถึง
4.ตะกรุดเสือเผ่น ลพ.ไสว วัดปรีดาราม หาไม่ง่ายนะ
5.ตะกรุดทุกรุ่น ลพ.เปิ่น วัดบางพระ หาดูไม่มีฟรี

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 ต.ค. 2550, 09:34:52 »
1.ตะกรุดตะกั่วทุบ ลพ.ประสิทธิ์ วัดไทรน้อย นนทบุรี ดังมานานแล้วครับ
2.ตะกรุดคอหมา ลป.แย้ม ปราณี วัดตะเคียน นนทบุรี เลื่องลือไม่ใช่ย่อย
3.ตะกรุด 3 ห่วง ลป.แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม ไม่ต้องพูดถึง
4.ตะกรุดเสือเผ่น ลพ.ไสว วัดปรีดาราม หาไม่ง่ายนะ
5.ตะกรุดทุกรุ่น ลพ.เปิ่น วัดบางพระ หาดูไม่มีฟรี
พี่สายัณ...เข้าใจตอบ..ดี...ชอบๆ 36; 25;
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 ต.ค. 2550, 11:26:57 »
ตระกรุดวัดดอนใหญ่สิครับ ผมพึ่งไปเช่าไว้ 2 ดอก รวมเกจิที่เก่งทางด้านตระกรุดช่วยกันเสก
เท่าที่พอจำได้นะครับ
                                   หลวงพ่อเพี้ยน
                                   หลวงพ่อจำลอง
                                   หลวงพ่อ แผ้ว
                                   หลวงพ่อมี
                                   หลวงพ่อพูน
                                   หลวงพ่อสุวรรณ
                                   หลวงพ่อตัด
                                   หลวงพ่อเอื้อน
                                   หลวงพ่อชาญ
                                   หลวงพ่อชำนาญ
                                   หลวงพ่อเสาร์
                                   พระอาจาร์ยอ๊อด
 ยังมีอีกหลายท่านครับ   แต่ผมจำไม่ได้    ไปเช่าที่วัดได้รับกับมือเจ้าอาวาสครับ ท่านเมตตาเป่าให้ด้วย ( พุทธคุณสูง )
  ขอบคุณครับ

8) กันหะเนหะ  8)

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 ต.ค. 2550, 11:54:31 »
ขออีกนิดนะครับ เรื่องของตระกรุด อ.อ๊อด วัดสายไหม เมื่อ 2 - 3 ปีที่แล้วผมจะเข้าหา อ.อ๊อดบ่อยครับ   เรื่องของประสบการ์ณด้านคงกระพันสูงจริงๆ
เพื่อนผมไปเที่ยว คาราโอเกะโดนรุมฟันเสื้อขาดเป็นริ้วๆเลยครับไม่มีเลือดให้เห็น อีกรายขี่มอไซค์จะมาทำงาน แหกโค้งแขนครูดไปกับพื้นถนนไกลเป็น สิบๆเมตร ไม่มีแม้ลอยถลอกให้เห็น  พอมีเวลาว่างก็จะเข้าหาอาจาร์ยเล่าประสบการ์ณให้ท่านฟังท่านก็รับฟังและก็ยังเป็นห่วง
 ( ไม่โอ้อวดครับ ให้ด้วยใจบริสุทธิจริงๆ ) แล้วยังมีอีกหลายเรื่องครับที่คนแถวนั้นเล่าให้ฟัง......
        8) กันหะเนหะ  8)

ออฟไลน์ ~~ทานตะวัน~~

• ทุติยะ
  • **
  • เหตุผลของความเปลี่ยนแปลง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 ต.ค. 2550, 01:57:45 »
หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน นนทบุรี ประสบการณ์สุดยอดเลย 25; น่าหาเก็บไว้

[shake]บางสิ่งเราก็ไม่ควรจำ
   ถ้ามันทำให้ใจเจ็บ
แต่บางสิ่งก็ควรที่จะเก็บ
     ถ้ามันเป็น
  ความเจ็บที่น่าจำ
[/shake]

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 ต.ค. 2550, 03:18:23 »
ตะกรุดดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน เสนา พระนครศรีอยุธยา เด่นเมตตามหาเสน่ห์
ใช้ดีๆ กันปืนได้ ของเขาดีจริงๆ รีบหาไว้ซะนะครับ