ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นแล้วต้องนำมาโชว์....  (อ่าน 9644 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นแล้วต้องนำมาโชว์....
« เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 04:38:18 »
หลังจากเหตุการณ์บ้านเมืองสงบพี่ชายแฟนก็บินมาจากฮ่องกงให้พาไปสัก เนื่องจากปีที่แล้วธุรกิจเค้าไม่ดี แต่ผมพาไปสักพอกลับไปธุรกิจก็ดีขึ้นเป็นลำดับ ครั้งนี้หลวงพี่แป๊วเมตตาแปดทิศให้ พี่ชายแฟนดีใจที่ได้สมใจ และหลวงพี่แป๊วยังทักทายเป็นภาษาจีนกลาง ทำให้พี่ชายแอบปลื้มเลยครับ
เกริ่นมาเสียนานเข้าเรื่องดีกว่าครับ ตอนไปเห็นหลวงพี่แป๊วสักให้น้องผู้หญิงอยู่ ก็ไม่สนใจอะไรมาก แต่พอสักเสร็จน้องเค้าหันหลังมาก้มลงกราบพี่แป๊ว พอเห็นยันต์ที่น้องเค้าได้ เลยต้องขออณุญาติถ่ายรูปน้องเค้ามาลงให้ดูครับ น้องเค้าบอกว่าไม่ได้ขอน่ะครับ หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาลงให้เอง แต่หลังจากนั้นสาวๆอีกหลายคนขอหลวงพี่แป๊วแต่ก็ไม่มีใครได้ซักคนเลยครับ
ปล.เมื่อวานได้เจอ nayfertity และ pomeranian อบอุ่นดีครับได้เจอพี่ๆน้องๆในบอร์ด ไม่เหงาด้วยครับจะได้มีเพื่อนคุยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2553, 04:39:32 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ zeir

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เห็นแล้วต้องนำมาโชว์....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 04:54:51 »
ชื่อยันต์อะไร แปลว่าอะไร ความหมายว่าไง แล้วคาถากำกับ และปฏิบัติตนอย่างไรค่ะ..thank
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2553, 05:05:35 โดย zeir »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 04:59:27 »

ยินดีกับน้องเขาด้วยคนนะครับ เสือครูสวยงามมากครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 05:06:52 »
ทำไมรูปที่เราเลือกมันไม่ปรากฏคะ

ออฟไลน์ one_krathumban

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 06:15:26 »
งามมากๆคับ

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 06:29:14 »
 :054:ดีใจด้วยคับ หลวงพี่ท่าน เมตตาไห้ สวยงามมากคับ ยินดีๆ :054:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 06:32:20 »
ขอบคุณครับพี่ตี๋ที่นำมาให้ชมเดี๋ยวนี้นานๆจะเห็นเสือเป็นตัวๆลายมือหลวงพี่แป๊ว
เมื่อวานปุ๋ยเล่าให้ฟังว่าได้เจอกับพี่ตี๋แล้วก็ได้ติดรถพี่มาลงแถวโลตัส
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 06:43:29 »
ยินดีด้วย ครับ
น้อยครั้งที่จะเห็นพระอาจารย์ให้รูป    :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 06:44:38 »
ขอบคุณพี่ตี๋มากครับ งดงามมากครับ กับเสือครู   :015:

ความอดทนสูงมากเลยครับคนนี้  :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 08:30:08 »
ภาพขึ้นแล้ว เย้!!ดีใจจัง ถามพี่ ๆนะค่ะว่าชื่อยันต์อะไรเพิ่งไปสักมาคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2553, 08:31:45 โดย zeir »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 08:32:40 »
ยินดีกับสาวเจ้าของลายสักด้วยนะคะ
เสือครู งดงาม เข้มขลังมากค่ะ

ขอบคุณพี่ตี๋ด้วยนะคะ ที่นำมาให้ชม  :054:

ปล. ฝากถึงสาวปุ๋ย (nayfertity ) :089:
ช่วงนี้คุณปุ๋ย ไปวัดบางพระบ่อยจังนะคะ
ลืมใครไปหรือเปล่าเอ่ย ไม่เห็นชวนกันบ้างเลย

:080:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2553, 08:34:51 โดย ตาหวาน »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 09:20:23 »
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้เสือ นานมากแล้ว ที่ไม่ได้เห็นเสือจากลายมือหลวงพี่แป๊ว แล้วยิ่งผู้หญิง ยิ่งยากมาก  รักษาให้ดีนะครับ นับถือในความอดทนครับผม
แต่หลังจากที่อดทนแล้ว คุ้มมากๆครับ  3ปีมานี้ หนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ ปราถนา ที่จะได้เสือ หรือ เป็นรูปต่างๆ ก็ไม่ค่อยออกครับ บางคนกล้าขอ แต่ก็ไม่ออกครับ   ยินดีด้วยจริงๆครับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 09:23:31 »
ยินดีด้วยครับกับเสือครู งดงามมากมากครับ วันนึงผมคงมีโอกาศบ้างครับ 5555  :016:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 09:26:36 »
เสือคู่ของคุณโยมเพชรก็สวยงามไม่น้อยนะครับ ลงตัวมากๆ   :053:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 10:20:18 »
ขนาดผมไม่ได้สัก ก็ยังต้องบอกเลยว่าเสือสวยมากๆครับ

ออฟไลน์ one_krathumban

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 11:36:58 »
งามมากเลยคับ

เห็นแล้วอยากได้

อิอิ

แต่คงต้องรอนานหน่อย

555+

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 11:52:32 »
ภาพขึ้นแล้ว เย้!!ดีใจจัง ถามพี่ ๆนะค่ะว่าชื่อยันต์อะไรเพิ่งไปสักมาคะ

ตอบคุณ zeir
เท่าที่ดูเป็นพระคาถา กระทู้เจ็ดแบก อ่านว่า อิระชาคะตะระสา สลับกันไปแต่ละตัวจนครบ 7 แถว
ซึ่งคาถานี้เป็นส่วนหนึ่งของ อิติปิโสฯ ครับ

อิ   ระ   ชา   คะ   ตะ   ระ   สา     = กระทู้เจ็ดแบก
ติ   หัง   จะ   โต   โร   ถิ    นัง     =ฝนแสนห่า
ปิ   สัม   ระ   โล   ปุ   สัต   พุท = นารายณ์เคลื่อนสมุทร
โส  มา   นะ   กะ   ริ   ถา   โธ    = นารายณ์ขว้างจักร
ภะ  สัม   สัม   วิ    สะ  เท   ภะ  = นารายณ์ตวาดหิมพานต์
คะ  พุท  ปัน   ทู  ทัม   วะ   คะ = นารายณ์ถอดจักร
วา  โธ    โน   อะ  มะ   มะ   วา = นารายณ์ผลิกแผ่นดิน
อะ  วิช    สุ    นุต  สา  นุส    ติ = นารายณ์แปลงรูป
ตอบเท่าที่พอมีความรู้แค่นี้นะครับ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 12:03:20 »
งดงามมากมายครับ...ยินดีด้วยครับ

ขอขอบคุณพี่ตี๋ด้วยครับที่นำมาให้ชม :016:

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 01:57:39 »
ยินดีด้วยครับ แต่ผมขอถามผู้รุ้หน่อยครับว่ายันต์ที่อยุ่ล่างยันต์สาริกาน่ะครับเป็นยันต์อะไร
เพราะว่าผมก้อได้เหมือนพี่สาวคนนี้เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2553, 01:58:57 โดย bamisak »

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 09:29:36 »
หลังจากเหตุการณ์บ้านเมืองสงบพี่ชายแฟนก็บินมาจากฮ่องกงให้พาไปสัก เนื่องจากปีที่แล้วธุรกิจเค้าไม่ดี แต่ผมพาไปสักพอกลับไปธุรกิจก็ดีขึ้นเป็นลำดับ ครั้งนี้หลวงพี่แป๊วเมตตาแปดทิศให้ พี่ชายแฟนดีใจที่ได้สมใจ และหลวงพี่แป๊วยังทักทายเป็นภาษาจีนกลาง ทำให้พี่ชายแอบปลื้มเลยครับ
เกริ่นมาเสียนานเข้าเรื่องดีกว่าครับ ตอนไปเห็นหลวงพี่แป๊วสักให้น้องผู้หญิงอยู่ ก็ไม่สนใจอะไรมาก แต่พอสักเสร็จน้องเค้าหันหลังมาก้มลงกราบพี่แป๊ว พอเห็นยันต์ที่น้องเค้าได้ เลยต้องขออณุญาติถ่ายรูปน้องเค้ามาลงให้ดูครับ น้องเค้าบอกว่าไม่ได้ขอน่ะครับ หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาลงให้เอง แต่หลังจากนั้นสาวๆอีกหลายคนขอหลวงพี่แป๊วแต่ก็ไม่มีใครได้ซักคนเลยครับ
ปล.เมื่อวานได้เจอ nayfertity และ pomeranian อบอุ่นดีครับได้เจอพี่ๆน้องๆในบอร์ด ไม่เหงาด้วยครับจะได้มีเพื่อนคุยครับ

ขอบคุณพี่ตี๋อีกครั้งค่ะ

ยินดีกับสาวเจ้าของลายสักด้วยนะคะ
เสือครู งดงาม เข้มขลังมากค่ะ

ขอบคุณพี่ตี๋ด้วยนะคะ ที่นำมาให้ชม  :054:

ปล. ฝากถึงสาวปุ๋ย (nayfertity ) :089:
ช่วงนี้คุณปุ๋ย ไปวัดบางพระบ่อยจังนะคะ
ลืมใครไปหรือเปล่าเอ่ย ไม่เห็นชวนกันบ้างเลย

:080:

คุณมะนาวก็ไปบ่อยนะคะ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 10:44:00 »
ขอบคุณครับ

อย่างนี้ต้องนำมาโชว์บ่อยๆครับถึงจะดี  . . . . ขอบคุณ  :054: ครับ 

ดีใจแทนเจ้าของภาพด้วย . . . ครับ   ผมยังจำความรู้สึกนั้นได้ไม่มีวันลืม . . . ครับ

กราบนมัสการพระอาจารย์แป๊วมาด้วย  ณ.ที่นี้ .  .  .   ครับ

------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------

:054:

ออฟไลน์ golf sk 04

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 10:50:51 »
งาม ๆ คับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 11:13:46 »
เสือคู่ของคุณโยมเพชรก็สวยงามไม่น้อยนะครับ ลงตัวมากๆ   :053:

ขอบคุณครับท่าน WARLORD88 ได้รับเมื่อปี 2547 ฝีเข็มหลวงพี่แป๊ว         แต่ที่สงสัยคือ ท่านWARLORD88 เห็นเสือผมตอนไหน ครับ อิอิอิ  งงเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Pomeranian

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 01:39:25 »
ขอบคุณพี่ตี๋อีกครั้งครับสำหรับรูปสวยๆ และที่ให้ติดรถด้วยครับ :054:

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 09:10:43 »
เสือคู่ของคุณโยมเพชรก็สวยงามไม่น้อยนะครับ ลงตัวมากๆ   :053:

ขอบคุณครับท่าน WARLORD88 ได้รับเมื่อปี 2547 ฝีเข็มหลวงพี่แป๊ว         แต่ที่สงสัยคือ ท่านWARLORD88 เห็นเสือผมตอนไหน ครับ อิอิอิ  งงเลยนะเนี่ย

ช่วงสงกรานต์ครับ วันนั้นคุณโยมเพชรไปวัดพร้อมเพื่อนอีก2คน พร้อมกับน้ำตาลสด2ขวด แล้วช่วงค่ำๆผมถามว่า ใช้ชื่อโยมเพชรเข้าบอร์ดหรือเปล่า นั่นแหละครับผมเอง   :052:
และก่อนหน้านั้น เคยเห็นหลังคุณโยมเพชรในบอร์ดพร้อมบอกว่าได้จากหลวงพี่แป๊วทั้งหมด และหลวงพี่แป๊วจะเรียกคุณว่าโยมเพชร  นั่นเองครับ  :052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2553, 09:16:06 โดย WARLORD88 »