ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้บ้างคะ  (อ่าน 2682 ครั้ง)

ออฟไลน์ babee

• ทุติยะ
  • **
ใครรู้บ้างคะ
« เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 05:53:12 »
เคยสักกับหลวงพี่นัน แต่จะกลับไปอีก จะไปขอให้สักรูปม้ากำลังวิ่ง พี่ ๆ คิดว่าท่านจะสักให้หรือเปล่าคะ หรือถ้าไม่สักมีอาจารย์ที่กุฏิอื่นจะสักให้หรือเปล่าคะ  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Bangkok

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ใครรู้บ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 07:13:15 »
คงต้องลองไปสอบถามดูครับลองไปหาหลวงพี่ตั๊กก็ได้ครับ...เสน่ห์แบงค์ครับ 03;

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 08:40:17 »
ผมจะตอบทีละข้อนะครับผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยนะครับ อาจจะไม่ถูกใจ  :054:
 - ยันต์รูปม้ากำลังวิ่ง ไม่เคยเห็นที่วัดบางพระนะครับฝากตัวเป็นศิษย์ไม่นานก็จริงแต่ไม่เคยเห็นครับ  :075:
 - ที่กุฏิอื่นๆในที่นี้เท่าที่รู้ก็ไม่น่าจะมีสักนะครับ
 - ขอได้ไหม ขอได้ครับ แต่ท่านจะให้หรือเปล่าผมไม่ทราบ แต่แนะนำว่าอย่าขอเลยครับ แล้วแต่ท่านจะเมตตาเถอะ  :067: .
ลองหาข้อมูลเก่าๆดูจะรู้ธรรมเนียมของที่วัดเพิ่มขึ้นนะครับ   :001:

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 08:50:21 »
ค่ะ นี่น้องก็อยากได้กวางเหลียวหลัง ไม่รู้ว่าถ้าขอ หลวงพี่แป๊วท่านจะเมตตาให้รึป่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 09:08:33 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,17292.0.html

ลองอ่านตามกระทุ้นี้ ไว้เป็นกรณีตัวอย่างครับ

ลองศึกษาวัฒนธรรมของศิษย์วัดบางพระ จากรุ่นพี่ๆนะครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 10:47:43 »
หากจะขอจากหลวงพี่แป๊ว ผมว่ายากครับ เพราะท่านจะพิจารณาให้เอง  เหมือนว่าต้องใจเย็นเป็นน้ำแข็งอ่ะครับ 
เคยเห็นพี่ผู้หญิงท่านนึง ก็ไม่ได้ขอ แต่ท่านให้เสือครูไปครับ   หากจะขอ ก็ลองขอดูสิครับ  ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 11:10:40 »
 :002:^
^
^
^
ถูกต้องแล้วครับพี่โยมเพชร

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 11:57:55 »
ผมอยากได้ทั่งเสือและหนุมาน  ไม่รู้หลวงพี่หนึ่งจะเมตตาเมือไร แต่ก้อไม่เคยขอนะคับรอให้ถึงเวลานั้นคงดีใจน่าดูเลยคับ อยากได้ๆๆๆ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ค. 2553, 10:43:53 »
ก็ไม่ค่อยกล้าขอสักเท่าไหร่หรอกค่ะ ไปมาเมื่อวันจันทร์ สิบโมงกว่าหลวงพี่จะเมตตาสักให้ก็บ่ายสามโมงครึ่ง หลวงพี่ใจดีให้ลูกศิษย์ที่มาใหม่ก่อน
เรามาบ่อยหลวงพี่ก็เลยให้รอก่อน

ออฟไลน์ Nutchanon

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 09:34:34 »
ยี่สิบเก้ายอดกับแปดทิศสวยจังคับสักกับหลวงพี่ท่านไหนหรอคับ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 01:29:19 »
ทำไมถึงอยากสักม้ากำลังวิ่งล่ะครับไปได้มาจากที่ไหนครับช่วยบอกบ้างได้ไหมครับอยากรู้ครับ

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ก.ค. 2553, 03:39:51 »
กราบนมัสการหลวงพี่ แป๊ว นะครับผม โยมสำโรง
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ก.ค. 2553, 04:27:04 »
ถ้าสักกับหลวงพี่แป๊วต้องใจเย็นๆครับไม่ต้องขอท่านจะให้เอง ผมยังไม่เคยขอเลยครับ บางที่ท่านจะถามว่าได้หรือยัง เราก็ตอบท่านหรือท่านจะบอกว่าวันนี้จะให้อะไรครับ ใจเย็นๆครับพี่น้อง อยากได้ขอดีก็ต้องรอครับ

ออฟไลน์ zeir

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ก.ค. 2553, 05:15:50 »
น่าจะขอนะ ไม่ให้ก็แสดงว่าไม่เหมาะกะเรานิ

ออฟไลน์ TY KA MUAI

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ก.ค. 2553, 10:05:03 »
ผมก็สักมานานแล้ว ไม่เคยขอแล้วแต่อาจารย์ท่านจะเมตตาครับ  :069: :069: :069:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 10:30:21 »
น่าจะขอนะ ไม่ให้ก็แสดงว่าไม่เหมาะกะเรานิ

การไม่ได้ในครั้งนั้น หาใช่ว่าคุณจะไม่เหมาะสมที่จะได้เลย แต่พระอาจารย์ท่านจะให้เมื่อถึงเวลาที่ควรเป็นครับ...........สู้ต่อไป  ทาเคชิ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ yung

• อยู่แบบมีสติ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดจากความศรัทธา
    • MSN Messenger - samphan_Y@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 02:09:46 »
ผมว่าถ้าจะขอยันต์นะต้องไปบ่อยๆและไปวันธรรมดานะครับคนน้อนดี........จริงไหมครับ
พอใจในสิ่งที่เรามีอยู่