๐๑ ก.ย. ๕๗, ๑๘:๑๒:๒๗ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพุทธคุณของยันต์็จิ้งจกสองหางค่ะ  (อ่าน ๑๐๔๔๗ ครั้ง)
aotim
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๘๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๙๘

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๙๓%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๑ ก.ค. ๕๓, ๒๐:๑๐:๓๐ »

วันนี้ตอนรอหลวงพี่นันท์สักอยู่ เห็นจิ้งจกสองหาง(ตัวปลอม) แปะอยู่ที่ฝาผนัง ก็เลยพูดไว้ว่า ถ้าถูกหวยงวดนี้จะมาสักยันต์จิ้งจกสองหาง แล้วก็ถูกจริงๆ อาทิตย์หน้าก็เลยจะลองไปขอหลวงพี่นันท์สักจิ้งจกสองหางดูค่ะ เลยอยากทราบพุทธคุณของจิ้งจกสองหางน่ะค่ะ อ้อ! แล้วที่ไปสักวันนี้ก็ขอหลวงพี่นันท์ว่าขอยันต์เกี่ยวกับโชคลาภ เมตตา แล้วก็มีโชคลาภจริงๆ ส่วนยันต์จิ้งจกสองหางก็คงต้องทำตามคำพูดน่ะค่ะ (หรือหาเรื่องจะไปสักอีกก็ไม่รู้ แหะ แหะ)
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, นายธรรมะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, arada, Kingkhet, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, nayfertity, yout, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, cho presley, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๕
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๔

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๔
พลังชีวิต: ๑.๙%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๑ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๐๘:๕๒ »

ยินดีกับรางวัลด้วยนะครับ (มาแบ่งผมด้วยก็ดี  )

ส่วนพุทธคุณ เป็นทางด้านเสน่ห์ครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นายธรรมะ, aotim, Kingkhet, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, nayfertity, yout

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๑๙

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๑ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๒๐:๐๒ »

ยินดีด้วยครับ ได้ยันต์ดีๆ และยังมีโชคมีลาภอีกด้วยนะครับ

จิ้งจก 2 หาง ดีทางเมตตาโชคลาภครับ

๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นายธรรมะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, aotim, สุวรรณปักษี, Kingkhet, Ronaldo 2007, nayfertity, yout, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ธรรมะรักโข

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๑ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๒๐:๓๑ โดย ~เสน่ห์ack01~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
aotim
ปัญจมะ

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๑ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๔๒:๓๔ »

ยินดีกับรางวัลด้วยนะครับ (มาแบ่งผมด้วยก็ดี  )

ส่วนพุทธคุณ เป็นทางด้านเสน่ห์ครับผม

อยากแบ่งให้เหมือนกันค่ะ แต่ว่าได้มานิดเดียวเอง แหะ แหะ แต่ก็ดีใจที่ถูกอ่ะค่ะ เพราะว่าปีนี้ยังไม่เคยถูกกับเค้าเลย เพิ่งจะวันนี้แหละค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

ยินดีด้วยครับ ได้ยันต์ดีๆ และยังมีโชคมีลาภอีกด้วยนะครับ

จิ้งจก 2 หาง ดีทางเมตตาโชคลาภครับ

ขอบคุณค่ะคุณ เสน่ห์ack01 เดี๋ยววันอาทิตย์นี้จะลองไปขอจิ้งจกสองหางหลวงพี่นันท์ดู สวยดีค่ะ ชอบ ส่วนวันนี้ที่ได้มายันต์อะไรก็ยังไม่รู้ สักน้ำมันค่ะ มองไม่ชัด ให้เพื่อนดูก็ไม่ชัด รู้แต่ว่าดีจริงๆ ค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, SIC, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, nayfertity, yout, ~@เสน่ห์เอ็ม@~

รัช สุทธิสาร
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๐๓๙

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๙๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๓๕

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๑๒%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๑ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๕๖:๕๐ »

ยินดีด้วยนะครับ อิอิถ้าได้จิ้งจกสองหางจริงสงสัย มีคนตามจีบบานเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, nayfertity, yout

โยมเพชร
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๑๕๒

๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๑ นาที

^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๙๘
  รับขอบคุณ: ๓๑๘๘

^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

จังหวัด: เพชรบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๑ ก.ค. ๕๓, ๒๒:๔๔:๑๕ »

ยินดีด้วยครับเรื่องถูกหวย  ถ้าไงก็อย่าลืม สักจิ้งจก2หางละครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, nayfertity, yout

tong_lomsak
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๐๐

๒๘ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒๐๗
  รับขอบคุณ: ๒๑๑๓

อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

จังหวัด: เพชรบูรณ์

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๒ ก.ค. ๕๓, ๐๑:๒๗:๕๔ »

ยินดีกับรางวัลด้วยนะครับ (มาแบ่งผมด้วยก็ดี  )

อยากแบ่งให้เหมือนกันค่ะ แต่ว่าได้มานิดเดียวเอง แหะ แหะ แต่ก็ดีใจที่ถูกอ่ะค่ะ เพราะว่าปีนี้ยังไม่เคยถูกกับเค้าเลย เพิ่งจะวันนี้แหละค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

ขอบคุณค่ะคุณ เสน่ห์ack01 เดี๋ยววันอาทิตย์นี้จะลองไปขอจิ้งจกสองหางหลวงพี่นันท์ดู สวยดีค่ะ ชอบ ส่วนวันนี้ที่ได้มายันต์อะไรก็ยังไม่รู้ สักน้ำมันค่ะ มองไม่ชัด ให้เพื่อนดูก็ไม่ชัด รู้แต่ว่าดีจริงๆ ค่ะ

เมื่อวานช่วงบ่ายๆผมเห็นหลวงพี่นันท่านสักจิ้งจกสองหางน้ำมันให้พี่ผู้หญิงสองคนไม่รู้หนึ่งในนั้นเป็นพี่ด้วยรึเปล่า
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, nayfertity, yout, ~@เสน่ห์เอ็ม@~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๒ ก.ค. ๕๓, ๐๑:๓๓:๓๒ โดย tong_lomsak » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา
aotim
ปัญจมะ

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๒ ก.ค. ๕๓, ๑๙:๐๔:๔๔ »

เมื่อวานช่วงบ่ายๆผมเห็นหลวงพี่นันท่านสักจิ้งจกสองหางน้ำมันให้พี่ผู้หญิงสองคนไม่รู้หนึ่งในนั้นเป็นพี่ด้วยรึเปล่า

พี่ส่งข้อความไปให้แล้วนะคะ ไม่รู้ว่าใช่คนที่น้องเห็นหรือเปล่า ยินดีที่ได้รู้จักจ้า
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout

kovego
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๑๐

๑ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๕

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๗๕%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๓, ๑๑:๒๑:๕๔ »

ผมก็เห็นครับจิ้งจก2หาง เกาะอยู่ข้างฝายังนึกว่าตัวเป็นๆ ของปลอมหรอกเหรอครับ ดีนะไม่ลุกไปตะครุบ ไม่งั้นคงฮากันใหญ่

aotim
ปัญจมะ

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๓, ๑๑:๔๓:๑๕ »

ผมก็เห็นครับจิ้งจก2หาง เกาะอยู่ข้างฝายังนึกว่าตัวเป็นๆ ของปลอมหรอกเหรอครับ ดีนะไม่ลุกไปตะครุบ ไม่งั้นคงฮากันใหญ่

ทีแรกก็คิดว่าตัวเป็นๆ (ถึงได้พูดไปว่าถ้าถูกหวยจะมาสักจิ้งจกสองหางไงล่ะ 5555) แต่นั่งรอสักยันต์กับหลวงพี่นันท์ตั้งหลายชม. (หลวงพี่นันท์ติดกิจนิมนต์) แล้วเจ้าจิ้งจกสองหางที่เกาะอยู่ที่ฝาผนังนั่นไม่กะดิกไปไหนเลย ก็เลยเอะใจว่าเป็นตัวปลอมอ่ะค่ะ

chawalit
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๘๘๒

๑ วัน, ๔ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๖๕

เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๔ ก.ค. ๕๓, ๑๓:๓๒:๑๐ »

ยินดีด้วยครับงวดหน้าอย่าลืมบอกกันบ้าง นะครับ

aotim
ปัญจมะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๖ ก.ค. ๕๓, ๑๑:๕๗:๓๓ »

ยินดีด้วยครับงวดหน้าอย่าลืมบอกกันบ้าง นะครับ

ถ้าบอกถูกแล้ว อย่าลืมเอาผ้าสามสีมาผูกให้ด้วยนะคะ อิอิ (ล้อเล่น)
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์