ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์กบมีพุทธคุณด้านไหนครับ  (อ่าน 4265 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ยันต์กบมีพุทธคุณด้านไหนครับ

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ยันต์ปลาไหลมีพุทธคุณด้านไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 11:17:30 »
ยันต์ปลาไหลมีพุทธคุณด้านไหนครับ

• นวมะ
ยันต์จิ้งจกคาบดอกบัวมีพุทธคุณด้านไหนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ยันต์กบมีพุทธคุณด้านไหนครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 01:57:24 »
ยันต์กบที่ว่า หมายถึงยันต์คางคกหรือเปล่าครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Nutchanon

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ยันต์กบมีพุทธคุณด้านไหนครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 08:15:35 »
เท่าที่ทราบมานะคับยันต์คางคกอยู่ยกคงกระพันคับแต่อันอื่นฝากผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคับ

• นวมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 08:22:49 »
ยันต์กบครับ ได้จากหลวงพี่แป๊ว ท่านบอกเองว่ายันต์กบครับ

• นวมะ
ยันต์จิ้งจกคาบดอกบัวมีพุทธคุณด้านไหนครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 12:58:26 »
ยันต์ปลาตะเพียน มีพุทธคุณ ด้านไหน

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 01:01:17 »
ยันต์หงษ์ มีพุทธคุณด้านไหน?

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 02:20:11 »
ยันต์หงษ์ มีพุทธคุณด้านไหน?

ยันต์หงส์ มีพุทธคุณด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์

ยันต์ปลาตะเพียน มีพุทธคุณ ด้านไหน

ยันต์ปลาตะเพียน มีพุทธคุณเสน่ห์เมตตา โชคลาภ ค้าขายและมหาระลวย

ยันต์นี้มีพุทธคุณ ด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์

พุทธคุณด้านแคล้วคลาด ปลอดภัย เรียกว่า ลื่นอย่างกับปลาไหล

ยันต์กบมีพุทธคุณด้านไหนครับ

ยันต์กบมีพุทธคุณ ด้านแคล้วคลาด อยู่ยงคงกระพันชาตรี

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 03:36:51 »
ความรู้กระจ่างเช่นกันครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• นวมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 05:05:46 »
ขอบคุณครับที่ให้คำตอบและความรู้ครับ