ผู้เขียน หัวข้อ: วันเสาร์นี้หลวงพ่อต้อยและอ.หนวด จะอยู่ที่วัดมั้ยครับ  (อ่าน 1280 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
คือ กะจะเข้าไปหาท่านช่วงเช้าๆ  พอดีผมขึ้นไปทำธุระที่ กทม.
เลยอยากไปกราบท่านก่อน   พี่ๆท่านใดพอรู้ไหมครับว่า หลวงพ่อต้อยและอ.หนวดจะอยู่วัดมั้ยครับ

ขอบคุณครับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
วันพฤหัสนี้ตั้งใจว่าจะไปวัดค่ะ ยังไงเดี๋ยวสอบถามให้นะคะ

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
วันพฤหัสนี้ตั้งใจว่าจะไปวัดค่ะ ยังไงเดี๋ยวสอบถามให้นะคะ

ฝากพี่ปุ๋ยถามพลวงพี่ว่า อ.พุทธ เพชรบุรี ซอย 17 ใช่สายบางพระ รึเปล่า ด้วยได้มั้ยครับพี่สาว เพราะว่าเพื่อนไปสักกับอาจารย์พุทธมา เพื่อนบอกว่าเพื่อนแนะนำมาอีกทีเห็นว่าเป็นสายหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน นัทว่าจะเข้าไปถามหลวงพี่เอง ก็ไม่ค่อยมีโอกาสเข้าไปกราบไปสักที นัทละสงสัยจริง ๆ ขอบคุณพี่ปุ๋ยล่วงหน้านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 02:57:35 โดย นัท~สันโดษ »
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ได้ค่ะน้องนัทแล้วพี่จะถามให้ว่าแต่ให้ถามใครล่ะคะ^^"

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล

พี่ปุ๋ยไปวัดกลับมาแล้ววว......วันนี้ได้รับความเมตตาสิ่งใดมาครับผม.  (เห็นออนไลน์อยู่)
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

พี่ปุ๋ยไปวัดกลับมาแล้ววว......วันนี้ได้รับความเมตตาสิ่งใดมาครับผม.  (เห็นออนไลน์อยู่)

พี่ปุ๋ยไปวัดกลับมาแล้ววว......ที่ไหนล่ะคะพี่ วันนี้ผิดพลาดเล็กน้อยค่ะ (เห็นออนไลน์อยู่-ใช่ค่ะพี่ที่ทำงาน)