๑๗ เม.ย. ๕๗, ๑๐:๕๑:๐๙ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมอนุรักษ์รอยสักไทยแห่งภาคตะวันออก ( ก่อนหน้า )  (อ่าน ๑๕๖๙๖ ครั้ง)
คนเมืองเหนือ
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๖๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๔๑
  รับขอบคุณ: ๔๓๒

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี

จังหวัด: เชียงราย
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๕๗%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๕:๐๑:๐๓ »

หนุมานตัว 9 ของพระอาจารย์เณร อคปัญโญ

ปู่ฤาษีห้ามภัย และ เก้ายอด อาจารย์จั้ม สักยันต์ จ.ระยอง

ยันต์แปดทิศ ของพระอาจารย์เณร อคปัญโญ
๒๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Naraphat, Kingkhet, SIC, to, wiriyai, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, bamisak, osgar, Tiger Number NINE, berth1999, ณ.อยุธยา, ag, DEMONS145, นายธรรมะ, arada, vithya, viriya, อภิรัตน์, berm, touch_navara, โยมเพชร, prathomsak

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หนุมานตัว9
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๒๗

๑ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๕ นาที

ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๔
  รับขอบคุณ: ๒๑๓

ศิษย์มีครู

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๕๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๔๗:๔๗ »

สวยงามมากครับ
เส้นคมสวย
จากเด็กเชียงใหม่
ผู้ชื่นชอบในอักขระ
และรอยสักยันต์
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, โยมเพชร

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้
wiriyai
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๕๕

๑ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่

ขอบคุณแล้ว: ๘๒๐
  รับขอบคุณ: ๔๕๓

เป็นลูกคนที่2 ของแม่

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๗๗%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๒๒:๓๔:๒๗ »

สวยงามมากครับ  เส้นคมชัดดีครับ :114: :114: 25; 25;http://
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE

อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม
@ZeRo@
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๗๕

๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๗
  รับขอบคุณ: ๑๔๒๑

CPW 17

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๒๓:๓๕:๔๓ »

อย่างว่าแหละครับ ยันต์8ทิศเอกลักษณ์ของวัดบางพระ
ถ้าไม่โดนเลียนแบบตรงๆ ก็โดนเอาไปดัดแปลงเป็นของตัวเอง
หนักๆเข้าก็ว่าสายวัดบางพระไปซะเลย ชื่อเสียงดังดี ง่ายต่อการโฆษณา
ของแบบนี้พูดกันยากครับ เลียนแบบไปได้แค่ลาย เสกได้หรือเปล่าก็ไม่รู้
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, Tiger Number NINE, berth1999, อภิรัตน์, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, viriya, โยมเพชร, vithya, saken6009

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน
อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๔ ชั่วโมง ๓๔ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๐๙
  รับขอบคุณ: ๔๒๗๕

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๑๐.๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๑๗:๓๑:๑๔ »

อย่างว่าแหละครับ ยันต์8ทิศเอกลักษณ์ของวัดบางพระ
ถ้าไม่โดนเลียนแบบตรงๆ ก็โดนเอาไปดัดแปลงเป็นของตัวเอง
หนักๆเข้าก็ว่าสายวัดบางพระไปซะเลย ชื่อเสียงดังดี ง่ายต่อการโฆษณา
ของแบบนี้พูดกันยากครับ เลียนแบบไปได้แค่ลาย เสกได้หรือเปล่าก็ไม่รู้

ครับท่าน ZeRo อันนี้ของผมครับ ภูมิใจทุกครั้ง บางพระ 100% ทั้งหลัง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, ~เสน่ห์ack01~, viriya, โยมเพชร, vithya, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๑๗:๓๒:๕๔ โดย อภิรัตน์ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wiriyai
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๕๕

๑ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่

ขอบคุณแล้ว: ๘๒๐
  รับขอบคุณ: ๔๕๓

เป็นลูกคนที่2 ของแม่

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๗๗%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๒๐:๓๓:๓๓ »

สวยครับ จริงแล้วผมก็อยากไปสักที่วัดบางพระเหมือนกันครับ แต่ติดตรงที่ไกลครับและอีกอยางบ้านผมอยู่ จ.สมุทรปราการ หรือแถวคลองด่านครับ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: viriya, อภิรัตน์, vithya

อภิรัตน์
สัตตมะ

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๐ ก.ค. ๕๓, ๐๘:๐๓:๓๑ »

สวยครับ จริงแล้วผมก็อยากไปสักที่วัดบางพระเหมือนกันครับ แต่ติดตรงที่ไกลครับและอีกอยางบ้านผมอยู่ จ.สมุทรปราการ หรือแถวคลองด่านครับ   

สักที่ไหนไม่สำคัญเท่ากับ ความเชื่อมั่น ที่เรามีต่อครูบาอาจารย์ผู้ประสิทธิยันต์ ให้กับเราครับ เมื่องไทยอาจารย์ดีๆเก่งๆก็หลายท่าน เอาเป็นว่าถ้ามีโอกาสก็เชิญที่บางพระนะครับ ยินดีต้อนรับครับผม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, viriya, โยมเพชร, vithya, saken6009

andamanpooh
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๕๔๐

๑ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๙
  รับขอบคุณ: ๒๔๐

เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๙๐%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๓, ๑๔:๓๕:๐๗ »

เป็นแปดทิศที่สวยงามและคมชัดมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าสักกับพระอาจารย์ ท่านใดคะ
อยากได้บ้างจัง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อภิรัตน์, viriya, vithya, saken6009

อภิรัตน์
สัตตมะ

« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๒ ก.ค. ๕๓, ๑๘:๕๐:๓๓ »

เป็นแปดทิศที่สวยงามและคมชัดมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าสักกับพระอาจารย์ ท่านใดคะ
อยากได้บ้างจัง

ได้รับเมตตาจากท่านอาจารย์หนวดครับ ที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยครับ  ทุกเสาร์ อาทิตย์ครับ อาจารย์ท่านจะมาเมตตาถ้าไม่ติดกิจสำคัญ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: andamanpooh, viriya, โยมเพชร, vithya, saken6009

charlie
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๕๒

๒ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๑๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐
  รับขอบคุณ: ๕๖๒

จังหวัด: ระนอง

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๓๘%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๐ ก.ค. ๕๓, ๒๒:๕๒:๓๒ »

สวยงามมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อภิรัตน์, saken6009

บินหลาดง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๒๙๐

๒ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๓๘

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๙๖%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๖ ต.ค. ๕๓, ๐๕:๐๖:๑๒ »

สวย  อย่าง   มี  คุณ  ค่า
ของ  ดี  อยู่  กับ  ตัว
ทำ  ชัว อยู่  ที  ใจ  คับ
  สวย  ๆๆๆ  ทั่ง  นัน  เรย  คับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อภิรัตน์

puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๖

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๒๙%
พลังชีวิต: ๔.๓%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๖ ต.ค. ๕๓, ๐๖:๐๐:๐๔ »

คมชัดและสวนงามมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อภิรัตน์

puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๖

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๒๙%
พลังชีวิต: ๔.๓%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๖ ต.ค. ๕๓, ๐๖:๓๑:๑๗ »

ขออภัยสะกดผิด....คมชัดและสวยงามมากครับ

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์