ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมอนุรักษ์รอยสักไทยแห่งภาคตะวันออก ( ก่อนหน้า )  (อ่าน 18292 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี

หนุมานตัว 9 ของพระอาจารย์เณร อคปัญโญ

ปู่ฤาษีห้ามภัย และ เก้ายอด อาจารย์จั้ม สักยันต์ จ.ระยอง

ยันต์แปดทิศ ของพระอาจารย์เณร อคปัญโญ

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
สวยงามมากครับ
เส้นคมสวย
จากเด็กเชียงใหม่
ผู้ชื่นชอบในอักขระ
และรอยสักยันต์
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
  สวยงามมากครับ  เส้นคมชัดดีครับ :114: :114: 25; 25;http://
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
อย่างว่าแหละครับ ยันต์8ทิศเอกลักษณ์ของวัดบางพระ
ถ้าไม่โดนเลียนแบบตรงๆ ก็โดนเอาไปดัดแปลงเป็นของตัวเอง
หนักๆเข้าก็ว่าสายวัดบางพระไปซะเลย ชื่อเสียงดังดี ง่ายต่อการโฆษณา
ของแบบนี้พูดกันยากครับ เลียนแบบไปได้แค่ลาย เสกได้หรือเปล่าก็ไม่รู้

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อย่างว่าแหละครับ ยันต์8ทิศเอกลักษณ์ของวัดบางพระ
ถ้าไม่โดนเลียนแบบตรงๆ ก็โดนเอาไปดัดแปลงเป็นของตัวเอง
หนักๆเข้าก็ว่าสายวัดบางพระไปซะเลย ชื่อเสียงดังดี ง่ายต่อการโฆษณา
ของแบบนี้พูดกันยากครับ เลียนแบบไปได้แค่ลาย เสกได้หรือเปล่าก็ไม่รู้

ครับท่าน ZeRo อันนี้ของผมครับ ภูมิใจทุกครั้ง บางพระ 100% ทั้งหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2553, 05:32:54 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
 สวยครับ จริงแล้วผมก็อยากไปสักที่วัดบางพระเหมือนกันครับ แต่ติดตรงที่ไกลครับและอีกอยางบ้านผมอยู่ จ.สมุทรปราการ หรือแถวคลองด่านครับ   :017: :002:

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ จริงแล้วผมก็อยากไปสักที่วัดบางพระเหมือนกันครับ แต่ติดตรงที่ไกลครับและอีกอยางบ้านผมอยู่ จ.สมุทรปราการ หรือแถวคลองด่านครับ   :017: :002:
สักที่ไหนไม่สำคัญเท่ากับ ความเชื่อมั่น ที่เรามีต่อครูบาอาจารย์ผู้ประสิทธิยันต์ ให้กับเราครับ เมื่องไทยอาจารย์ดีๆเก่งๆก็หลายท่าน เอาเป็นว่าถ้ามีโอกาสก็เชิญที่บางพระนะครับ ยินดีต้อนรับครับผม  :002:

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
เป็นแปดทิศที่สวยงามและคมชัดมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าสักกับพระอาจารย์ ท่านใดคะ
อยากได้บ้างจัง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นแปดทิศที่สวยงามและคมชัดมากๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าสักกับพระอาจารย์ ท่านใดคะ
อยากได้บ้างจัง

ได้รับเมตตาจากท่านอาจารย์หนวดครับ ที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยครับ  ทุกเสาร์ อาทิตย์ครับ อาจารย์ท่านจะมาเมตตาถ้าไม่ติดกิจสำคัญ  :002:

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
   สวย  อย่าง   มี  คุณ  ค่า
ของ  ดี  อยู่  กับ  ตัว
ทำ  ชัว อยู่  ที  ใจ  คับ
  สวย  ๆๆๆ  ทั่ง  นัน  เรย  คับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คมชัดและสวนงามมากครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออภัยสะกดผิด....คมชัดและสวยงามมากครับ