๐๑ พ.ย. ๕๗, ๐๐:๔๓:๔๒ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมอนุรักษ์รอยสักไทยแห่งภาคตะวันออก ( ถามผู้รู้ )  (อ่าน ๒๑๘๙๒ ครั้ง)
คนเมืองเหนือ
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๖๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๔๑
  รับขอบคุณ: ๔๓๒

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี

จังหวัด: เชียงราย
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๕๗%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๕:๑๙:๐๑ »

ใครรู้ช่วยบอกชื่อยันต์ตัวนี้ให้ด้วครับ

จะเป็นหนุมานตัว 10 หรือเปล่าไม่แน่ใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
๒๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Naraphat, Kingkhet, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, sparrow, donutv, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, chinjung, bamisak, berth1999, yout, ณ.อยุธยา, Tiger Number NINE, kaitak, knife420, อภิรัตน์, nok2009, เจดต์, tiwalak_ngampasend, arada

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Naraphat
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๒๓

๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๙ นาที

เต๊ะครับ Delta Force 25

ขอบคุณแล้ว: ๗๒๖
  รับขอบคุณ: ๑๐๓๙

เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๖๖%
พลังชีวิต: ๐.๒%

koozaa_2500@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๕:๒๑:๒๐ »

ขลังมากเลยครับ
.............อักขระล้านนา............
.......จากสำนักไหนมิทราบครับ................
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, Tiger Number NINE, knife420

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 
คนเมืองเหนือ
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๖๓

๑ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑
  รับขอบคุณ: ๔๓๒

ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี

จังหวัด: เชียงราย

ประสบการณ์: ๕๗%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๕:๒๖:๔๔ »

ข้าพเจ้าก็ไม่รู้เหมือนกันจเอมาโดยบังเอิญขอรับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, Tiger Number NINE, knife420

SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๕
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๔

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๓%
พลังชีวิต: ๑%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๖:๓๗:๕๗ »

หนุมานตัว 10 ครับผม

สวยงามดี 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, Tiger Number NINE, knife420

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๗:๕๗:๒๒ »

อ่อขอโทษนะครับ น่าจะเป็นการวาดรูปภาพขึ้นมาใหม่
ไม่ใช่หนุมานตัว 10 แบบสำนักที่รู้จักๆ กันหลอกครับ 

ขออภัยความเห็นที่ต่าง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, to, baboon, อุณาโลม, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, Tiger Number NINE

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๕๖
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%
พลังชีวิต: ๑%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๘:๐๕:๐๙ »

คล้ายตัว10 ครับแล้วก็ยังมียันต์กระทู้เจ็ดแบกน่ะครับ  ส่วนยันต์อื่นก็ไม่ค่อยแน่ใจ
รอผู้รู้ครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: gottkung, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, Tiger Number NINE

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๖

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๘:๒๔:๔๕ »

ด้วยความเคารพครับ
กระทู้เจ็ดแบกอยู่ตรงไหนเหรอครับ
ความเห้นส่วนตัวผม คาถาที่ลงเป็นอักษรตัวเมือง
ไม่น่าจะใช่บทอิระชาคะตะระสาครับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย ผมก็ความรู้น้อยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, Tiger Number NINE

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๘:๒๘:๕๘ โดย gottkung » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
โยมเพชร
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๑๕๒

๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๑ นาที

^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๙๘
  รับขอบคุณ: ๓๑๘๙

^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

จังหวัด: เพชรบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๑๙:๕๔:๓๔ »

มิใช่ตัว10นะครับ
ดูตามภาพครับ ไม่เหมือนกันสักนิด  ผิดถูกยังไง รอท่านผู้รู้ท่านอื่นด้วยครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: seka, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, Tiger Number NINE

donutv
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๐๒

๒ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๖
  รับขอบคุณ: ๕๑

ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๒๓%

sakdav@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๒๐:๐๐:๐๔ »

ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ...
แต่ก็สวยงามมาก...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yout, Tiger Number NINE

.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............
rewat
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๖๐

๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๒๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๕
  รับขอบคุณ: ๕๘

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๑๘%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๒๒:๔๔:๔๖ »

ทำใมหน้าตาเป็นยักษ์ล่ะครับ ผิดถูกขออภัยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, Tiger Number NINE

นอมอท้อผิด
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๔

๔ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๐
  รับขอบคุณ: ๕๒๘

เรียนขอ มันเรียนง่าย เรียนทำนี่สิเรียนยาก

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๑๓%

pan-lop@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๘ ก.ค. ๕๓, ๒๓:๒๐:๒๑ »

สวัสดีครับ ถ้าสอบถามลายยันต์ของที่อื่นสมาชิกที่นี่อาจจะไม่ทราบนะครับ เพราะสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ เป็นลูกศิษย์ วัดบางพระเสียส่วนมากนะครับ ถ้า ได้คำตอบคงต้องไปหาคำตอบที่อื่นแล้วหล่ะครับ
แต่ถ้าท่านเป็นถึงชมรมสักยันต์อย่างที่ท่านว่าก็น่าจะหาคำตอบจากชมรมของท่านได้นะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, gottkung, yout, leaflet, Tiger Number NINE

โยคี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๒๗๕

๒๘ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๔๙
  รับขอบคุณ: ๔๗๘๐

เมตตาธรรมค้ำจุนโลก

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๕๙%
พลังชีวิต: ๒.๑%

100001623289457
« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๑๕:๐๔:๒๖ »

อักขระ ที่เห็นในภาพ ไม่ใช่อักขระเมืองล้านนา แต่เป็น อักขระขอมลาว ใช้กันมากในแถบ ลุ่มแม่นำ้โขง เช่น นครพนม หนองคาย เป็นต้น
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, Tiger Number NINE

นะโม โพธิสัตโต อะคันติมายะ อิติ ภะคะวา       นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ
<a href="http://www.watthummuangna.com/home/index_files/prasri.swf" target="_blank">http://www.watthummuangna.com/home/index_files/prasri.swf</a>
leaflet
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๑๒๙

๔ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๑๒ นาที

ARS LONGA VITA BREVIS.

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๗
  รับขอบคุณ: ๒๙๒

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๑๗:๑๙:๐๔ »

สวัสดีครับ ถ้าสอบถามลายยันต์ของที่อื่นสมาชิกที่นี่อาจจะไม่ทราบนะครับ เพราะสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ เป็นลูกศิษย์ วัดบางพระเสียส่วนมากนะครับ ถ้า ได้คำตอบคงต้องไปหาคำตอบที่อื่นแล้วหล่ะครับ
แต่ถ้าท่านเป็นถึงชมรมสักยันต์อย่างที่ท่านว่าก็น่าจะหาคำตอบจากชมรมของท่านได้นะครับ

ตอบได้โดนใจสุดๆครับท่าน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nutagul, Tiger Number NINE

kajornsak
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๙๓๕

๘ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๒
  รับขอบคุณ: ๒๕๑

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๙ ก.ค. ๕๓, ๑๗:๒๑:๑๓ »

ลายยันต์สมัยนี้สวยดีครับ น่าจะเป็นการทำขึ้นมาใหม่โดยผู้มีความสามารถเชิงศิลป์ แล้วให้ผู้มีวิชาความรู้ใส่อักขระ และคาถากำกับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE

บินหลาดง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๒๙๐

๒ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๓๘

ประสบการณ์: ๙๖%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๒ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๓๐:๔๖ »

สงสัยจัง  สายไหนครับ
หนุมาน  8  กรอะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, คนเมืองเหนือ, knife420

นิติสาโร
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๕๑๐

๑๕ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๒๙ ต.ค. ๕๔, ๒๑:๑๒:๕๑ »

มาช่วยตอบครับ เป็นยันต์ที่เขียนขึ้นใหม่ครับ ของพระอาจารย์พรสิทธิ์  วัดสว่างอารมห์ อ.สันป่าตอง เชียงใหม่ ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: SwEEtGarM

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์